ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง accord hybrid กับ camry hybrid รุ่นปี 2015 ตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ  (อ่าน 3810 ครั้ง)

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
สนใจระบบ hybrid  อยากทราบความแตกต่างของทั้ง 2 รุ่น  รุ่นไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ
1.ระบบช่วงล่าง และ การขับขี่
2.ความประหยัดน้ำมัน
3.ระบบความปลอดภัย เหมือน หรือต่างกันอย่างไรครับ
4.ห้องโดยสาร ความสะดวกสบาย ห้องสัมภาระการจัดเก็บ
5.ค่าซ่อมบำรุง และ ความน่าเชื่อของระบบไฮบริด
6.ระบบความปลอดภัยที่มีให้มาเฉพาะตัวท๊อป จำเป็นกับชีวิตประจำวันไหมครับ เพราะราคาต่างกันเยอะ

ปล. สำหรับคนที่ใช้ camry hybrid 2012 อยู่ต่างจากตัว 2015 ไหมครับ

เนื่องจากปลายปีมีโปรของ Honda คือได้ไปเที่ยวสวิส  ได้ประกันฟรี ได้เพิ่มเวลาการซ่อมบำรุง 5 ปี แต่ของโตโยต้ายังไม่เห็นโปรเท่าไรครับ

ใครเคยทดลองขับหรือใช้อยู่มาช่วยเสนอความคิดเห็น และ ใครไปมอเตอร์โชว์มาแล้ว มีโปรอะไรน่าสนใจแนะนำหน่อยครับ

ขอบคณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
คู่นี้สูสีกันทุกอย่างเลย คงต้องมองที่ยี่ห้อว่ารักยี่ห้อไหน ชอบหน้าตา ตัวไหนกว่ากันครับ

รายะเอียด ปลีกย่อยเยอะ ใช้ยาวๆอย่าเอาไฮบริดเลย

กลางๆคือ กินกันไม่ลง ติมากๆเดี๋ยวสาวกอีกฝ่ายจะไม่ชอบเ

ปล ความเห็นส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2015, 17:18:55 โดย mark2015 »
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
จากคนใช้แคมรี่นะครับ ชั่วโมงนี้แอคคอร์ดแซงหน้าแล้ว

ออฟไลน์ pulp

เรื่องความประหยัดน้ำมัน

แอคคอร์ท น่าจะขี่อยู่นิดๆนะครับ

ส่วนเรื่องอื่น รอผู้มีประสบการณ์ตรงมาต่อดีกว่า

ส่วนตัวชอบ แอคคอร์ท ได้ซันรูฟด้วย หล่อสุดๆครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
ด้วย performance แล้วแอคคอร์ดนำกว่านิดๆครับ แต่เสียอย่าง เวลาเบรค แอคคอร์ดจะมีเสียงดังจี้ดๆ มากกว่า แคมรี ชัดเจน
แต่ด้วยเรื่องซ่อมบำรุงรถ hybrid ผมว่า toyota เค้ามีบุคคลากรและความพร้อมมากกว่า Honda น่ะ

ออฟไลน์ pongsakorn11

เชียร์ accord hybrid tech คับ

ออฟไลน์ Eakkypoo

เอารถที่ขับแล้ว ความรู้สึกลึกๆ สบายใจกว่า ดีกว่าครับ
สวยพอๆกัน สวยคนละแนว เลยครับ

ออฟไลน์ jajaboss

x-trail hybrid ครับ55555555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.แคมรี่นุ่มสบายกว่า แอคคอร์ดขับสนุกกว่า
2.แอคคอร์ดประหยัดกว่า เร่งดีกว่า
3.ไม่แน่ใจ ต้องไปโหลดสเปคมาดูอีกที แต่ถ้ารุ่นไฮบริดท็อปทั้งคู่ ก็จัดเต็มทั้งคู่
4.แทบไม่ต่างครับ น้อยมาก
5.ค่าบำรุงไม่หนีกัน ความน่าเชื่อถือคงเป็นโต เพราะทำฟลูไฮบริดมาก่อนฮอน
6.สำหรับผมไม่จำเป็นอ่ะ ยังไงก็มีถุงลม6-7ใบ VSC VSA แค่นี้ก็อุ่นใจมากโขละ

สองคันนี้ชอบภายนอกภายในคันไหนมากกว่าก็เลือกคันนั้นเลย และเล่นตัวเริ่มต้นก็พอแล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอาแค่ออพชั่น Accord Hybrid Tech มี Sunroof ล้อแม็ก 18 (Camry ได้ 17)
แต่ Camry Hybrid Premium มีแอร์ 3 โซน เบาะหลังปรับเอนนอนด้วยระบบไฟฟ้าได้
เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า 8 ทิศทาง (Acc ฝั่งผู้โดยสารได้ 4)
ระบบ Precrash safety, และระบบเตือนออกนอกเลน นอกนั้นคล้ายๆกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ vigger

ภายใน Camry ดูสบายกว่า แต่ดูแก่มาก เบาะหนัง Camry Hybrid minor change มันนุ่มสัมผัสหนังดีมาก พอไปนั่ง Accord ต่อนี่คนละเรื่องกันเลย

ออฟไลน์ AkE

ถ้าเน้นขับ สมรรถนะการขับ เอาขับสนุกประหยัดกว่าด้วย Accord ดีกว่าครับ แต่ถ้าเอานั่งสบาย ออปชั่นเรื่องความสบายเยอะ ไม่เน้นขับ camry เวิคคับ การใส่ของด้านท้าย ก้โออยุ่ทั้งคู่คับ ถุงกอล์ฟใบใหญ่ได้ 2 ใบสบายคับ เรื่องออปชั่นพิเศษๆก้มี adaptive cruise control อะคับผมใช้ของ accord ก้เวิคดีคับ ไม่ต้องทำไรเลยจับพวงมาลัยเฉยๆ ส่วน camry ผมยังไม่ได้ขับ2015 เคยขับแต่ ตัวก่อน mc

ออฟไลน์ mark2015

ที่เก็บของตัว accord ไฮบริดเล็กมากๆ เท่าที่ดูมา ส่วนแคมรี่ ก็คงไม่ต่างกัน น้อยมาก ลองไปดูก่อนนะครับเพราะที่คึ่งนึงต้องไปให้แบตเค้าอยู่ ถ้าตัวไม่บริด ผมว่าแคมรี่ใหญ่กว่าaccord
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ SM.

คู่นี้ ผมว่า ชอบหน้าตาคันไหน ไปคันนั้นได้เลยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
คู่นี้ผมไป Camry Hybrid (แต่ไม่เคยขับ Accord นะ) ส่วนตัวผมชอบภายใน Camry มากกว่า และ ที่เคยขับมา อัตราเร่งไม่ธรรมดาครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0