ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์จูนเนอร์ ปาร์เจโร่ ราคาหลังปรับภาษีใหม่ยังไม่ออกหรอครับ  (อ่าน 4824 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เห็นหลายๆ ยี่ห้อ ประกาศราคารถใหม่ พร้อมกับเรตภาษีใหม่แล้ว
แต่ โตโยต้า ทำไมเงียบๆ ทุกรุ่นเลย รวมถึง มิสซูมิสชิ
พอดีสนใจฟอร์จูนนอร์กับปาร์เจโร่ตัวใหม่อะครับ เลยอยากรู้ว่า ปรับขึ้นเยอะมากมั้ย

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
ได้คุยกับเซลล์โต   เห็นเค้าว่า ฟอร์ไม่ปรับขึ้นนะ   ซึ่งหากเป็นเช่นนั้นจริง แสดงว่า ราคานี้ได้+ มาแล้วก่อนวางขาย   อย่างไรก็เช็คข่าวดูอีกทีนะ

ออฟไลน์ Harem

ปาเค้าประกาศไม่ปรับขึ้นไปแล้วนี้ครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ปาเค้าประกาศไม่ปรับขึ้นไปแล้วนี้ครับ

ปาปรับขึ้นครับ ถ้าจองไม่ทัน 31 ธันวาคมก่อน 5 โมงเย็น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ps000000

ฟอร์ น่าจะดึงเกมเก็บไต๋ไว้ก่อน

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
ถ้า FTN ไม่ขึ้นนี่ ควรต้องคืนเงินให้ลูกค้าเก่าเลยเพราะบวกกำไรไปเยอะมาก กลัวจะบวกไปเหมือนฟอร์ดนะสิ ตัวท๊อปว่าไปซะ 1.75 ล้าน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฟอร์ ตอนแรกบอกว่าตั้งราคาเผื่อปีหน้าไว้แล้ว(ไม่รู้ซุยเปล่า)
ปา จองภายในปีนี้ ถ้ารับรถปี2019 ก็ได้ราคาเดิมครับ

ปล.ฟอร์นี่ไม่ต้องห่วงเลย ถ้าไม่ขึ้น เดี๋ยวเอาTRDมาทำราคาให้เท่าฟอร์ด
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Poj

• Full Member
นิสัยพี่โตรู้ๆกันอยู่ ถ้าได้โอกาส ฟันไม่เลี้ยงอย่างเดียว

ราคาที่ตั้งมาก็แพงกว่าที่ควรจะเป็น อยู่ 1 แสน

แต่เนื่องจากจะปรับภาษีในปีหน้า พี่โตก็เลยกดเต็มตีน

แต่หลังงานmotor show คงประกาศ ปรับราคาขึ้นอีกเป็นแสน

แต่ ปีหน้า demand น่าจะน้อย เพราะถูกดึงยอดจากปีนี้

ดังนั้นปีหน้าไม่ต้องตกใจ พี่โต ขึ้นเป็นแสน ก็ลดเป็นแสน เหมือนกัน คอยดู

ออฟไลน์ Volta

ฟอร์จูนเนอร์ผมว่าไม่น่าขึ้นนะครับ ราคาเหมือนตั้งมาเผื่อภาษีแล้วอ่ะ ถ้ายังขึ้นอีกนี่ผมว่ามันก็เกินไปล่ะ
2.4v 1.379 ล้าน สมมุติถ้าขึ้นอีก 1 แสน = 1.479 ล้าน !

ส่วนปาเจโร่ เห็นเซลล์แจ้งมาว่าน่าจะขึ้นประมาณ 6-7 หมื่นครับ (ประมาณนะครับ)

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ SM.

2 เจ้านี้ ราคาไม่ปรับครับ