ผู้เขียน หัวข้อ: Innova ใหม่เปิดขายเดือนไหนครับ แล้วใครพอทราบบ้างว่ามีเครื่องกี่แบบ แบ่งกี่เกรด  (อ่าน 2692 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
อยากสอบถามหน่อยครับว่า Innova ใหม่นี่จะออกเดือนไหนของปี 2016 แล้วจะมีดีเซล 2.4 ไหมเพราะเห็นว่ายกคอนโซล FTN มาทั้งยวงแบบนี้ แล้วคิดว่าจะมีกี่เครื่องจะแบ่งกี่รุ่นย่อย พอดีผมสนใจตัวล่างสุดถอดเบาะเอาไว้ขนสัตว์บางชนิดบนรถ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ดูตามข่าว ที่ประเทศนอกแล้ว ดีกว่าตัวเก่ามากมาย

แต่มาไทยจะเป็นอย่างไร ไม่เห็นมีใครบอกไว้นะครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
คือเป็นรถ ที่ขายดีแบบเงียบๆ ครับ แปลกใจทำไมข่าวคันนี้นานมาก เงียบสนิท

คงรอปรับราคา แล้วออกขายทีเดียวเลย 9xx,000-1,2xx,xxx แน่นอน

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เท่าที่ทราบ พี่โตไทย กับ พี่โตอินโด ต้องคุยกัน
แลกขายเหมือนเดิม ระหว่าง forไทย innova avanzaอินโด คุ้มมั้ย?

innova รุ่นเก่า เท่าที่ทราบ ขายดีอย๔่ศูนย์เดียวแถวธนบุรี
   ใครเจอโควต้าขาย innova คงเข็ด นานๆจะปล่อยได้คัน สำหรับ dealer ที่อื่น
    ส่วนตัวอยากใช้ตัวใหม่ ถ้ากินน้ำมันไม่ดุ 7-8 กม/ลิตร แบบเดิม และขอเครื่องที่แซงซาเล้งได้
    สำคัญที่สุด อะไหล่บางตัวผลิตอินโดแบบตัวเก่าราคาโหดมาก เคยโดนตู้แอร์หลังราคา 12,xxx แต่ของ fortuner 2,500 ขนาดคล้ายกัน แต่ต้องให้ช่างแปลงลง
'19 Honda Civic EL

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
เห็น Avanza ใหม่ก็มาแล้ว สงสัยว่าเมื่อไร Innova จะมา

ออฟไลน์ SM.

ผมเดาว่า ภายในครึ่งปีแรก  :P :P :P

ออฟไลน์ yod artstu

สเปกอินโดฯ
ตัวบน ได้ถุงลมข้าง ม่าน คู่หน้า
VSC และของเล่นอื่นๆครบเป็นเครื่องดีเซล

ช่วงล่างแลดูโย่งๆ คงต้องเปลี่ยนโช้ค

ถ้าจะมาคงมาปีหน้าครับ น่าจะดีกว่าตัวเดิม
แต่เบาะเวลาพับแล้วครบ 2 แถว ผมไม่รู้ว่าใส่จักรยานถอดล้อได้กี่คัน
เพราะเบาะหลังเป็นแบบแขวน
: )