ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถ Supercar มือ 2 เจ้าของเก่าถึงใช้แค่นิดเดียว ?!  (อ่าน 14518 ครั้ง)

ออฟไลน์ WOJYEE

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

Lamborghini / Ferrari บางคัน 2 ปี วิ่ง 5 พันโลเอง ขายแล้ว

ขาดทุนจาก มือ 1 8-9 ล้านบาท รถแบบนี้เขาเบื่อง่ายหรอครับ ทำไมรีบขายกันจัง หรือ ว่ามีอะไรที่พวกเราไม่รู้ ฮ่าๆ

อยากทราบมานานแล้ว

ขอบคุณครับ
2010 - E coupe 250 cgi
2011 - Porsche Cayenne Diesel
2013 - E class Facelift 220 cdi
2015 - Bmw 320d
2016 - Porsche 911 Carrera (991.2) no more NA :X

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: ทำไมรถ Supercar มือ 2 เจ้าของเก่าถึงใช้แค่นิดเดียว ?!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 22:00:02 »
รถพวกนี้อายุเท่านี้ไมล์ประมาณนี้เป็นส่วนใหญ่ครับ เพราะไม่ใช่รถใช้ประจำวัน เอาไว้ขับเล่นแก้เซ็งมากกว่า ที่ขายกันมีทั้งเบื่อ,ซื้อคันใหม่มาคันเก่าไม่มีที่จอด,หาเงินสดด่วนมาหมุนธุระกิจ

ปล. รถพวกนี้ใครใช้งานเป็นรถประจำวันได้ผมนับถือเลยครับ ขึ้นลงทีโคตรวิบากกรรม เผลอๆกางเกงเป้าแหกแถมอีกด้วย

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **
Re: ทำไมรถ Supercar มือ 2 เจ้าของเก่าถึงใช้แค่นิดเดียว ?!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 22:15:54 »
แล้วแต่คนมั้งครับ อาจมีปัจจัยหลายๆอย่างเป็นตัวแปร เพื่อนผมที่บ้านมันมี Gallado 570-4 วิ่งไปหมื่นกว่าๆแล้วยังไม่เห็นจะขายเลย มันบอกว่าพ่อมันไม่อยากขาย มี370z กับ slk อีก ตอนนี้มันขับ420d เอาลัมโบไว้จันทรบุรี ผมว่าแล้วแต่สถานะการของแต่ละคนมากกว่า

แต่รถประเภทนี้ราคาลงเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 22:21:04 »
เรื่องราคาลง รถทุกรุ่นเต้นตี ราคาลง 40% จากราคาตั้ง หมดเกือบทุกยี่ห้อ เป็นรถ supercar ด้วยแล้วเลยดูเยอะ แต่ถ้ามองเป็น % ก็คือๆ กัน

เรื่องที่เขาใช้กันน้อยน่าจะมาจากสภาพถนนและที่จอดรถที่ไม่ค่อยอำนวนสักเท่าไหร่ ขนาดรถบ้านล้อ 18-19 เจอถนนเมืองไทยเข้าไป ทั้งล้อและช่วงล่างไปก้อนวัยอันควรทั้งนั้น

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 22:31:11 »
รถพวกนี้ใช้ได้แค่เอาไว้วิ่งเล่นบนทางด่วนช่วงสุดสัปดาห์แค่นั้นแหละครับ เอามาใช้ในชีวิตประจำวันไม่ได้หรอก เข้าออกก็ลำบาก เจอเนินเจอหลุมก็เรียบร้อย
พอไม่ได้ใช้ ไมล์ก็เท่าที่เห็น

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 22:37:10 »
บางคนอาจคิดนะ รถระดับนี้ใช้ชีวิตประจำไม่ไหว จริงๆมันตัวรถมันก็พอได้นะ เพียงแต่มันมีรถที่ราคาถูกกว่าแต่ใช้งานในชีวิตได้ง่ายกว่า และถ้าเกิดใช้จริงๆมันก็ไม่เหมาะกับสภาพการจราจรบ้านเรา ที่อยู่ๆมอเตอไซด์มาปาดหน้าเมื่อไรก็ไม่รู้ ยิ่งพวก 0-100 ไม่เกิน 4 วิ นี่ยังไงก็ไม่ไหว ไม่ใช่เบรคนะ แต่เป็นการตอบสนองของคน และราคาของชิ้นส่วนรวมทั้งเวลาการซ่อมถ้าเกิดเหตุ

รถพวกนี้เจ้าของเลยนานๆใช้ทีแบบอาทิตย์ละครั้ง แต่ครั้งนึงก็จัดเต็ม เลยเห็นข่าวบ่อยๆเกี่ยวกับรถประเภทนี้

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 22:50:15 »
เจอถนนบ้านเรา ผมว่า สงสารช่วงล่างมากเลยนะ

ออฟไลน์ testmaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 23:03:36 »
โถ่ล้อ 17 บ้านเรายังลำบากเลยใช้ลุยไม่ระวัง ลมยางไม่ค่อยเติมมีดุ้ง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 23:20:43 »
เวลาเอาไปวิ่งเที่ยว เค้าขนขึ้นรถบรรทุกไปส่งจังหวัดนั้นๆแล้วค่อยขับด้วยซ้ำครับ

แต่มีกลุ่มนึงที่เค้าขับเที่ยวจริง เป็นกลุ่มทางภาคใต้ใช้คุ้มมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 00:48:13 »
เพื่อนผมหลายคนใช้แนวนี้อยู่ครับ แต่ไม่ถึงขั้นระดับ Super Car ที่บ่น คือ ขับทุกวันไม่ไหวครับ แข็ง ต้องคอยระวังพวกหลุม จะขับเฉพาะไปงาน หรือ อารมณ์อยากซิ่งครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 01:21:38 »
ในเมืองไทยมันเป็นของเล่นของผู้มีฐานะครับ
ไม่นานมานี้มีกลุ่ม Mclaren/ Lamborghini มาเที่ยวแถวภาคเหนือ
ยกขึ้นรถสไลด์กันมาเลย ลงที่ศูนย์โตแห่งหนึ่งในเชียงใหม่
ถ้าข้บมาจาก กทม. ค่าน้ำมะนน่ะไม่เท่าไหร่ แต่รถคงโทรมจากสภาพถนนน่าดู
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 02:04:09 »
ผมว่าเค้าไว้ขับวันหยุด พักผ่อน ขับไปผับ ไปห้าง ไว้ออกกำลังกายบ้างยามว่าง

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 07:44:29 »
อยากฟังความคิดเห็นของเจ้าของรถจริงๆบ้างครับ ช่วยสละเวลามาตอบหน่อย ใน headlightmag น่าจะมีหลายคันอยู่
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 08:12:26 »
ขอบคุณทุก คห ครับ ฮ่าๆ

แบบนี้ 911 น่าจะใช้ในชีวิตประจำวันได้มากกว่า
2013 - E class Facelift 220 cdi
2016 - Porsche 911 Carrera (991.2) no more NA :X

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 08:53:36 »
คงเหมือนของสะสมนะครับ พอเบื่อก็ขายเอาเงินมาหมุนหรือซื้อคันใหม่ เหมือนท่านอื่นว่าขืนใช้ทุกวันผมว่าพังไวเปล่าๆถนนเมืองไทยไม่เอื้อขนาดนั้นครับ

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 09:07:27 »
รถพวกนี้ใช้งานประจำวันไม่สนุกครับ ทรมาณทั้งรถและคนขับครับ

ขับสัก 1-2 ชัวโมงในเมือง ยังพอโอเคครับ แต่พอนานไป เริ่มคิดถึงรถบ้านๆแล้วครับ

แต่ตัว แลมโบ ถ้าตัวใหม่ๆ อย่าง ฮูราคัล หลายคนบอกว่าใช้งานประจำวันได้ดี

ขึ้นมากครับ ส่วนตัวเก่าต้องดูนะครับ ว่าใช้งานแถวไหน ถ้าใช้งานในส่วนที่

รถไม่ติดมากก็พอใช้ได้อยู่ครับ ถ้ารถติดมากๆมีหวังครัชไหม้แน่ครับ

และในส่วนที่บอกว่าทำไม่ถึงขายกัน ทั้งๆยังวิ่งไม่มากก็เพราะว่ากิเลส ครับ

อย่างผมตอนนี้อยากได้ ฮูราคัลเปิดประทุนมากเลยครับ แต่ใจเย็นๆรอมือสองไปอีกสัก 2 ปีครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2015, 09:10:19 โดย joe560-4 »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 10:57:30 »
รถพวกนี้ใช้งานประจำวันไม่สนุกครับ ทรมาณทั้งรถและคนขับครับ

ขับสัก 1-2 ชัวโมงในเมือง ยังพอโอเคครับ แต่พอนานไป เริ่มคิดถึงรถบ้านๆแล้วครับ

แต่ตัว แลมโบ ถ้าตัวใหม่ๆ อย่าง ฮูราคัล หลายคนบอกว่าใช้งานประจำวันได้ดี

ขึ้นมากครับ ส่วนตัวเก่าต้องดูนะครับ ว่าใช้งานแถวไหน ถ้าใช้งานในส่วนที่

รถไม่ติดมากก็พอใช้ได้อยู่ครับ ถ้ารถติดมากๆมีหวังครัชไหม้แน่ครับ

และในส่วนที่บอกว่าทำไม่ถึงขายกัน ทั้งๆยังวิ่งไม่มากก็เพราะว่ากิเลส ครับ

อย่างผมตอนนี้อยากได้ ฮูราคัลเปิดประทุนมากเลยครับ แต่ใจเย็นๆรอมือสองไปอีกสัก 2 ปีครับ :)

ขอบคุณครับ ได้คำตอบจากผู้ใช้จริง

แสดงว่า ถ้าต้องการขับให้บ่อยที่สุดเท่าที่ทำได้ gallardo คงไม่เหมาะ แล้วใช่มะครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 11:36:54 »
ผมเคยคิดนะ ถ้ามีเงินถึงพันล้าน
ผมก็คงไม่ซื้อ Supercar  พวกนี้อยู่ดี มันสวย มันดี แต่ขึ้เกียจดูแลครับ
ผมคงไปเช่าขับเอา แบบจัดเต็ม จบแล้ว จบกันครับ
แล้วก็ไปหา Retro car สักคันมาดูแลแทนครับ 5555

แปลกมาก เมื่อก่อนเกลียดพวก Retro car มาก รถบ้าอะไร เก่าก็เก่า อะไหล่ก็หายาก ขายก็โคตรแพง
ราคาตามซากจริงนี้เหลือไม่ถึงหมื่นด้วยซ้ำ
แต่พอเกินเลขสาม ความรู้สึก อารมณ์มันเปลี่ยนไปเฉยเลย มันดูดีขึ้น มันมีคุณค่าขึ้น 555 สงสัยแก่ขึ้น

แต่ก็ยังไม่เข้าใจ พวก Isuzu TFT , Toyota Mighty X ว่ายังขายมือสองกันเป็นแสน บ้าไปหรือเปล่า
รถมันก็ไม่ได้คลาสสิค หรือ น่าใช้ขนาดนั้น ราคาขายน่าจะไม่เกิน 2 หมื่นด้วยซ้ำ
ผมสงสัยทำไม่ราคามือสองมันยังแพง

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 12:57:10 »
การใช้งานsupercarมันใช้ทุกวันไม่ได้ครับ รถเตี้ย ล้อใหญ่ จะไปไหนก็ต้องวางแผนการเดินทาง จอดสุ่มสี่สุ่มห้า เดี๋ยวใครมาเฉี่ยวมาชน รถคันเป็นสิบล้านโดนเฉี่ยวโดนชนราคาขายต่อก็หายวูปแล้ว จะวิ่งตามซอยเจอเนินชะลอความเร็วบางอันติดกันชน หรือใต้ท้องอีก วันธรรมดาขับE-Class Series5ไปเสาร์อาทิตย์ค่อยเอาsupercarมาขับ
ผมเคยคิดนะ ถ้ามีเงินถึงพันล้าน
ผมก็คงไม่ซื้อ Supercar  พวกนี้อยู่ดี มันสวย มันดี แต่ขึ้เกียจดูแลครับ
ผมคงไปเช่าขับเอา แบบจัดเต็ม จบแล้ว จบกันครับ
แล้วก็ไปหา Retro car สักคันมาดูแลแทนครับ 5555

แปลกมาก เมื่อก่อนเกลียดพวก Retro car มาก รถบ้าอะไร เก่าก็เก่า อะไหล่ก็หายาก ขายก็โคตรแพง
ราคาตามซากจริงนี้เหลือไม่ถึงหมื่นด้วยซ้ำ
แต่พอเกินเลขสาม ความรู้สึก อารมณ์มันเปลี่ยนไปเฉยเลย มันดูดีขึ้น มันมีคุณค่าขึ้น 555 สงสัยแก่ขึ้น

แต่ก็ยังไม่เข้าใจ พวก Isuzu TFT , Toyota Mighty X ว่ายังขายมือสองกันเป็นแสน บ้าไปหรือเปล่า
รถมันก็ไม่ได้คลาสสิค หรือ น่าใช้ขนาดนั้น ราคาขายน่าจะไม่เกิน 2 หมื่นด้วยซ้ำ
ผมสงสัยทำไม่ราคามือสองมันยังแพง
Isuzu TFR กับ toyota mightyXหรือเปล่าถ้าใช่ก็เพราะมันทน กับ อะไหล่ถูกไงครับ ผมใช้isuzu TFR เปลี่ยนอะไหล่ทั้งคันสบายกระเป๋าทั้งๆที่ซื้อศูนย์ แล้วเปลี่ยนทีใช้ลืม ช่างศูนย์ยังบอกรุ่นนี้ทนกว่ารุ่นใหม่ๆเยอะ ซ่อมง่ายด้วยระบบไฟฟ้าน้อย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 14:44:18 »
ไม่ได้ใช้ซูเปอร์คาร์อยู่ แต่เคยขับมาบ้าง
ผมว่าที่เขาใช้นิดเดียวมันก็ไม่แปลก ซูเปอร์คาร์เนี่ยถ้าไม่ได้วิ่ง ไม่ได้กดคันเร่ง ไม่ได้รับความเร้าใจจากแรงจีและเสียงเครื่อง
ที่เหลือมัน..ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร..มันเป็นห้องนักบินที่แคบขยับตัวไม่ค่อยจะได้ บรรยากาศบีบๆอัดๆ มองไม่เห็นหน้ารถ
ท้ายรถอยู่ไหนไม่รู้ ปีกโป่งข้างกว้าง ขับไปไหนมาไหนก็ต้องระวังหลุม เนิน มอเตอร์ไซค์ คนบางประเภทที่ขับรถไม่เก่งเท่าควาย
หรือเก่งเท่าควายแต่สามัญสำนักเท่าแมงกระพรุน..ถ้าคนรวยขับซูเปอร์คาร์เขายังกังวลกับเรื่องพวกนี้ นับประสาอะไรกับคนที่
เอาเงิน1/4 ของชีวิตไปซื้อซูเปอร์คาร์ขับ

AMG GT-S เครื่องวางหน้า คนไม่เคยขับจะบอกว่าเครื่องก็วางหน้า ช่วงล่างก็เบนซ์ ไม่น่าจะขับยาก ผมบอกเลยว่าขับแล้ว
ประสาท ยิ่งถ้าคุณไม่เคยขับรถยางซอฟท์มาก่อน คุณจะยิ่งประสาท ถ้าวิ่งบนทางด่วน ไม่มีเนินจัมพ์ E55 จาก 12 ปีก่อน
ขับ 200-240 ยังประสาทน้อยกว่า AMG GT-S เพราะช่วงล่างมันให้ตัวได้เวลาเจอถนนขรุขระ พวงมาลัยเหลือระยะฟรี
ขับแล้วไม่เกร็งมากเท่า หรืออย่าง Gallardo ซึ้งถึงแม้จะเซอร์ไพรส์ที่ช่วงล่างและตัวเบาะ แต่มันก็เตี้ย แคบแบบรถซูเปอร์คาร์
ส่วน Diablo กับ Aventador หรือ Lamborghini 12 สูบประตูสับไกทั้งหลาย บอกได้เลยว่าเครียดมากกว่าสนุก
แป้นเหยียบเยื้องซ้ายหลบซุ้ม ตรงที่เคยเป็นเบรกคือคันเร่ง ตรงที่เคยเป็นคลัตช์คือเบรก และแต่ละแป้นก็เล็กและอยู่ชิดกันมาก

ชีวิตผม ฝันถึงซูเปอร์คาร์ตั้งแต่เล็กๆ แต่พอได้สัมผัสตัวจริง ยิ่งเจอบ่อย ยิ่งอยากได้น้อยลง มันเจ๋ง มันแรง แต่พอถนน
ที่เราวิ่งเป็นถนนเมืองไทย มันก็ไม่เข้ากัน ผมขับ 911 กลับรู้สึกมึความสุขมากกว่า ไม่ใช่รุ่นเก่านะ เป็นพวก 996 ขึ้นมา
996 Turbo Tiptronic หรือแม้กระทั่ง Cayman ขับแล้วรู้สึกว่ามันเล็ก แต่สบาย ดูแล้วใกล้เคียงรถที่เราขับอยู่ทุกวันมากกว่า
และยิ่งพอแก่ตัว ผมยิ่งใจเริ่มห่าง 996 997 กับ Cayman และเริ่มชอบ Continental GT มากขึ้น

เมื่อชีวิตมันมีแต่ทางตรงๆ โค้งยาวๆ กับถนนสภาพแย่ๆ และลูกระนาด เนินสะดุด กับน้ำท่วม เชื่อเหอะ Conty GT นี่แหละ
มันเอาทุกอย่างอยู่ได้ในคันเดียว..และแนะนำว่ายอมผลาญน้ำมัน เอาตัว W12 เถอะ เสียงเวลาเร่งมันมีเสน่ห์สุดๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 18:56:17 »
จะให้ขับไปไหนเยอะแยะละครับ 5555 เปลืองน้ำมัน พื้นรถก็เตี้ยอีก เจอถนนเมืองไทยเข้าไปทีนี่แทบร้อง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 19:31:16 »
ใช้น้อยถูกต้องแล้วครับ เพื่อนๆผมและน้องเขยผมก็แทบไม่ได้ใช้เหมือนกัน ส่วนใหญ่ใช้แต่รถเก๋งหรือตู้หรือSUVเป็นหลัก รถสปอร์ตนานๆทีถึงออกวิ่งครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 21:40:37 »

ผมก็คิดแนวๆนี้ แต่ของเป็นรถที่ดูแบบบ้านๆลงมาหน่อย แต่ยังเทียบชั้นพวกนั้น หรือยังเป็นอยู่เช่น

เบนท์ลี่ย์ ,เฟอรารี่ FF,Audi RS6 avant DTM,911 หรือจำพวก Super SUV มันน่าขับสบายกว่าพวก ดิบๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 09:16:58 »
ตัวเพื่อนผมนะครับ ใจอยากจะขับพวกรถ Supercar มาเรียนมหาลัยทุกวันละครับ

แต่ ..... พ่อไม่ให้ขับครับ  ;D

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 11:25:21 »
มันไม่ใช่รถที่จะใช้ขับ ทั่วไปทุกวันได้
บางคนเดือนนึงขับแค่ ครั้งเดียว
ส่วนเรื่องขาดทุนมันเป็นประเด็นส่วนตัว เราไม่สามารถรู้ถึงเหตุผลลึกๆ
นอกจากที่เขาตอบหรอก
One Day.

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 18:47:43 »
แค่ SLK ผมว่าการเข้าออกมันก็ทรมานทรกรรมพอแล้วครับ
H.

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 23:08:09 »
เมียห่วง
พ่อด่า
แม่ห้าม
คนอื่นสาป

ตามนี้

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 11:05:26 »
อีกอย่างคือเรื่องที่จอด ผมว่ารถพวกนี้ไม่เหมาะที่จะใช้ในชีวิตประจำวันยกเว้นมีที่จอดประจำในเมืองหรือไปแต่ห้างที่กั้นที่ให้ครับ
ลาดจอดทั่วๆไปขับขึ้นลงได้อยู่ไม่กี่ที่ ถ้าจะให้จอดตามข้างทางหรือลานทั่วไปก็คงอดเป็นห่วงไม่ได้ครับ เผลอๆมีคนมาพิงมานั่งฝากระโปรงถ่ายรูป..
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 11:17:02 »
รุ่นพี่ผมคนหนึ่ง ถึงกับลงทุน ทุบผนังบ้าน และทำพื้นทางเข้าหน้าบ้าน ให้เรียบเสมอกันหมด เพื่อให้ เฟอรารี่ เข้าไปจอดในบ้านได้

ไปไหนลำบากพอสมควร ต้องไปเส้นทางเลือกไว้ว่าดีที่สุด ออกนอกเส้นทางนี้ลำบากเลย แค่จะถอยเข้าออกบ้านยังลำบาก มุมอับมันเยอะ

ถึงมีกล้องรอบคันก็เถอะ เสียงท่อก็ดัง ขับเข้าหมู่บ้านตอนดึกๆที แถบตื่นกันหมด นานทีถึงเอาออกไปขับเที่ยวบ้างยืดเส้นสาย ขับวนๆในหมู่บ้าน

ปีๆหนึ่ง คงออกวิ่งไม่ถึง 2 พันกิโลเมตร นอนนั้นจอดแช่ห้องแอร์ ควบคุมความชื้น อุณหภูมิไว้