ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหลักการขายรถมือสองหน่อยค่ะ  (อ่าน 3071 ครั้ง)

ออฟไลน์ Forever

• Newbie
  • *
สวัสดี  พี่ๆ ทุกคนในนี้

ต้องการขายรถที่ใช้อยู่  ผ่านทางเว็บต่างๆ ที่เค้าขายกัน    หนูมีข้อสงสัยค่ะ

ถ้ามีคนติดต่อมาขอดูรถ  เราควรให้เค้าลองขับเลยไหมค่ะ  หรือทั่วไปต้องมีการมัดจำก่อน (เป็นรถใหม่ ปีเดียววิ่ง 20000 โล)

หนูเป็นผุ้หญิงและอาจจะไปกับเพื่อนผู้หญิงเลยเกรงเรื่องความปลอดภัยหลายๆ อย่าง สถานที่ คือเมกา บางนาเพราะใกล้ที่ทำงาน

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำค่ะ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำหลักการขายรถมือสองหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 21:58:40 »

ถ้าไปกับเพื่อนได้ ก็ไปกัน หลายคน   

ให้ลองขับโดยนั่งไปด้วย

ถ่ายรูปบัตรประชาชนไว้

ออฟไลน์ Volta

Re: ช่วยแนะนำหลักการขายรถมือสองหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 22:09:21 »
-

ถ้าไปกับเพื่อนได้ ก็ไปกัน หลายคน   

ให้ลองขับโดยนั่งไปด้วย

ถ่ายรูปบัตรประชาชนไว้

ตามนี้เลยครับ
เพิ่มเติมคือ นัดในสถานที่โล่งๆ เช่นลานจอดห้างโลตัส ถ้าจะลองก็ไห้ลองแค่ภายในพื้นที่จอดรถ และต้องมีเรานั่งไปด้วยทุกครั้ง

ตอนลองอาจจะแกล้งโทรหาแฟน คุยว่ากำลังให้คนซื้อลองรถอยู่ สถานที่นั้นนี้  หรืออาจจะแกล้งบอกว่าเป็นลูกตำรวจก็ได้ครับ คนซื้อถ้าเป็นโจรจะได้ไม่กล้า
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 08:35:46 »
ระวังโจรเชิดรถครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 09:44:19 »
ผมซื้อขายรถมาหลาย

ถ้าดูรถ คุยรายละเอียดอะไรถึงระดับหนึ่งแล้ว คนซื้อถึงจะขอลองขับ เราก็ควรให้ลองตามเหมาะสมครับ

ไม่จำเป็นต้องมัดจำก่อนขับ บางทีเขาลองแล้วไม่ชอบ ไม่ซื้อก็มี

และเราต้องอยู่กับเขา นั่งไปด้วยตลอด พกเพื่อนไปดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 13:29:19 »
1.ไปกันเยอะๆครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี
ถ้ามีเพื่อนให้เอาผู้ชายไป สัก 2-3 คน ขับกระบะไปอีกคันจะดีมาก อาจให้ค่าเบียสัก 3-4 ร้อยเป็นค่าเสียเวลา

2.นัดเวลากลางวัน อย่าเจอตอนกลางคืน

3.นัดที่คนเยอะๆพลุกพล่าน

4.ตอนที่ลองรถ ให้พื่อนผู้ชายนั่งไปด้วย 2 คน
  ส่วนที่เหลือให้ขับรถตามเวลาลองรถ

5.อย่าสนใจคนที่เค้าทิ้งไว้กับเรา เช่น เค้าเอาแฟนมาแล้วทิ้งให้แฟนนั่งรอกับเรา พวกนี้บางทีก็เป็นตัวล่อให้เราเชื่อใจว่าจะไม่เชิดรถ

6.คันที่จะขายไม่ต้องมีน้ำมันเยอะ เอาแต่ 1-2 ขีดพอ เพื่อไว้ขับหนีจะได้ไปไม่ไกล ถ้าขับลองจนน้ำมันไกล้หมดให้ยุติการลองขับทันที แล้วตกลงว่าสนใจหรือไม่ ถ้าไม่สนใจก็จบ แยกย้าย

โจรสมัยนี้มันเยอะครับ อย่าไว้ใจใคร