ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ จองรถในงาน motor expro 2015 แต่ผิดหวังเล็กน้อย  (อ่าน 3871 ครั้ง)

ออฟไลน์ max_xiss

• Newbie
  • *
คือผมดูรถ Benz E250 AMG Plus

พอคุยเรื่องราคาแล้ว ก็เลยบอกเซลว่า ยังดาวไม่ไหว

เค้าก็เลยเสนอ E200 AMG  Dynamic ได้ราคาถูกกว่ามีส่วนรถเยอะ  แต่เป็นรถ Demo  ไม่มีที่งาน ดาวถูกกว่า

ก็เลยถามเค้าว่า คืออะไร รถDemo เค้าบอกเป็นรถผู้บริหารใช้ ทดลองใช้ประมาณนั้น วิ่งมา 4000โล ยังไม่จดทะเบียน

ถามต่อ แล้วสเปคต่างกันไหม ระหว่าง E250 AMG Plus กับ E200 AMG  Dynamic

เค้าบอกต่างกันที่แรงม้า  ล้อ 18" เล็กกว่า ไม่มีสปอยเลอร์หลัง มีประกันศุน Benz Th  อีก สองปีกว่า

ผมก็เลยตกลงจอง    พอทำเรื่องจองเสร็จจ่ายเงินไป 1แสนบาท

พอกลับบ้านมาเชคสเปค ดุแล้วไม่ตรงกัน

1 กล้องมองหลังไม่มี

2 ปุ่ม Push Start ไม่มี

พอกลับไปคุยกับเซลอีกรอบ

เค้าบอกผมว่าแจ้งสเปคทุกอย่าง แต่ยืนผมยืนยันว่าเค้าไม่ได้แจ้ง ยืนคุยกันตั้งนาน เค้าบอกจะคุยกับนายให้ 

แล้วก็พูดทิ้งท้ายว่า เค้าก็อยากคืนเหมือนกัน

ผมถามหน่อยผมมีสิทธิ์  จะเอาเงินจองคืนได้ไหม 

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ในใบจองได้ย้ำว่าคืนเงินเต็มจำนวนไม๊ครับตอนจองดูตรงนี้ก่อน
ถ้าไม่มีหรือไม่ได้ตกลงเขียนระบุไว้

ถ้าไม่มีตามเรื่องจากเซลล์ครับถ้าไม่ได้เรื่องอีกก็คุยกับผู้จัดการยืนยัน
เรื่องที่เซลล์แจ้งรายละเอียดไม่ครบ

เอาจริงๆส่วนต่างรถ demo เบนซ์เท่าที่เห็นมาไม่ค่อยคุ้มค่าครับ 4 พันโล
นั้นชอบใช้คำว่ารถผู้บริหารบางทีก็รถเทสนี่แหละครับเค้าจะมีระยะเวลาในการ

เอามาเทสและต้องรีบขายครับเช็คดูดีๆเรื่องดาวน์ลองคุยดูหลายๆที่ครับน่าจะมีทางออก
มันปลายโฉมสุดๆแล้วถ้าได้เงินคืนลองทบทวนดูอีกทีครับตัวใหม่มาเศร้าแน่ๆดูจาก c class ได้เลย

ยิ่งตัว c coupe ใหม่เทียบกับ e coupe ตอนนี้ก็ดูหรูหรามีราคากว่าพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
ปกติเงินจองจะคืนเต็มจำนวน 50000 ครับ หักค่าธรรมเนียมประมาณ 1000 บาท

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
รถ Demo น่าจะเป็นรถทดลองขับเป่าคับ

น่าจะเช็ครถ หรือ ลองขับก่อน

แต่ถ้าจองแล้ว ยังไงๆ เซลส์ไม่น่าให้ยกเลิกง่ายๆ

คุยกับเซลส์ หรือ ทาง ผจก. น่าจะมีทางออกที่ดีให้คับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ ps000000

เซลล์คนนี้ยังไงเนี่ย

ออฟไลน์ SM.

รถ demo ถ้าไม่เห็นตัวจริง อย่าเพิ่งจองครับ

ออฟไลน์ Monn

รถเดโม ยุโรป ไม่อยากแนะนำเลยจริงๆ เจอมาหลายเคสแล้ว รถไม่ดี เพราะส่วนน้อย จะเป็นรถผู้บริหาร ส่วนใหญ่จะเป็นรถเทส ส่วนลด แทบไม่ต่างจากรถใหม่ ถูกกว่ากันไม่เกิน 10-15% กัดฟัน เอาใหม่คุยส่วนลดดีๆ เลยดีกว่า
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ yourturle

แย่จริงๆ >:(
One Day.

ออฟไลน์ Latour333

• Newbie
  • *
พอจองไปแล้ว จะคืน จะออกแนวต่อรองไม่คืนครับ ออกแนวจะแถมโน่นนี่แทน  :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คุณเจอเล่นแง่แล้วหล่ะ ดูทรงได้เงินคืนยาก อาจจะเสียเงินฟรีหรือไม่ก็ต้องยอมจำนนเอาคันที่จองไป
รถเดโม่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นรถเทสอ่ะครับ แล้วรถแบบนี้คนเทสส่วนใหญ่ก็น่าจะโหดอยู่
สี่พันโลอาจะมองว่าน้อย แต่ลองมองว่าแต่ละคนขับสักกี่โล รวมๆแล้วก็เยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
Re: สอบถามครับ จองรถในงาน motor expro 2015 แต่ผิดหวังเล็กน้อย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 12:27:29 »
ทำไมดูตุกติกจังเลยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: สอบถามครับ จองรถในงาน motor expro 2015 แต่ผิดหวังเล็กน้อย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 10:23:09 »
ไม่ไหว แย่มั่ก  :-X