ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถใหม่ระวัง ธนาคารธนชาติด้วยนะครับ  (อ่าน 67390 ครั้ง)

ออฟไลน์ lang

• Newbie
  • *
พึ่งโดน มากลับตัว นะพี่น้อง  ไปออกรถใหม่ ที่ ร้านรถนำเข้า อิสระ แห่งหนึ่ง
เราก็สอบถามว่า อัตราดอกเบี้ย ในการผ่อน เท่าไร ต่อปี คนขาย บอกว่า
1.88 ต่อปี เป็นของธนาคาร ธนชาติ นะเป็น โปรโมชั่นของธนาคารในช่วงเดือนกุมภา
พอเรารู้ก็ดีใจไง รีบกลับมาบอก กับที่บ้าน ที่บ้านก็โอเค เลย ก็จัดแจง ทำเรื่อง ผ่อน
ในระยะเวลา 2 ปี คิดดอกเบี้ยต่อปี ประมาณ 40.000 บาท ต่อปี ก็ โออยู่นะ
ก็ ไปทำเรื่อง ที่ ทำการ ของ ธนาคารธนชาติ แถว  ถนน รัชดา ตรงใกล้ๆ กับโปรเซดอน  พนักงานก็ บอกให้ไปพบ  สอบถาม ว่า ทางเราจะผ่อน กี่ปี เราบอก ไป2 ปีครับ
ก็ไม่มีไร  2 วันต่อมา ก็บอกว่าให้ไปรับรถได้เลย จะโทรไปบอก ร้าน ที่เราจะไปออกรถให้ปล่อยรถ ก็ไปจัดแจง  ก็บอก กับเซลล์ ว่า ผ่อน2 ปี ดอกเบี้ย มันก็คิดให้เรานะ
ก็ไม่มีไร  ขับรถใหม่ เท่ ไปเลย  แต่ พอ ทาง ธนาคาร ธนชาติ  ส่งเอกสาร ในการทำสัญญา เช่า ส่งมาที่บ้าน ใน สัญญา ระบุว่า เราทำการผ่อน 48 เดือน บ้าปล่าว ก็บอกตั้งหลายรอบ แล้ว นะว่า 2 ปี แล้วไหวเป็นแบบนี้ พอโทรถาม คนที่รับเรื่อง มันบอกว่า  อ่าวไม่ใช่ 4 ปี รึ ไงน้อง พี่ครับ ถ้าหูไม่ดี ก็ ไปเช็ค ดีกว่า ผมเสียประโยชน์นะพี่  เราก็เลยถามว่า ทำไงได้ จะแก้สัญญาได้ปล่าวมันบอกแก้ได้  แต่ ต้อง ทำสัญญาใหม่ แล้วดอกเบี้ย คือ 2.5% ต่อปี นี้จะโกง กันชัดๆ เลย  แต่ น้อง ถ้าน้องอยาก ผ่อน2 ปี น้องก็ผ่อนไป2 ปี แล้ว เอาเงิน มันตัดสด ที่เหลือ แล้ว พี่จะลด ดอกเบี้ย ให้ ครึ่งหนึ่งของ ดอกที่เหลือ อ่าวสรุป ตูต้องเสียดอกให้คุณ อีกปี หนึ่งใช่มะ
ก็เลย อยาก บอก พี่น้อง ที่รู้จักกันว่า  โปรด ระวัง การทำ ข้อตกลงกับ พวกธนาคาร
ต่างๆ ใน การออกรถใหม่ ที่อาจ แอบ แฝง ความ ชั่วในการโกง คนธรรมดา อย่างพวกเรา เพราะ แบบนี้ เรา ไม่สามารถ ทำไรได้เลย นอกจาก เสียดอกเบี้ย ให้มันในกรณี  เอาเงินไปตัดสด

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
Re: ออกรถใหม่ระวัง ธนาคารธนชาติด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:21:11 »
เขา ก็ อยากกิน ดอกเบี้ย นานนาน นะครับ
พวกเรา ก็ ต้อง ดู ตัวหนังสือ เป็นหลัก
ห้าม ยึด คำพูด พนักงาน ใดใด ทั้งสิ้นครับ

ไม่รับรถ ถ้า ยังไม่เห็น สัญญา
และ ไม่ เซ็นต์ใน สัญญา ที่ยังไม่ได้ กรอก เงื่อนไข ครบทุกช่อง ครับ

สมัยนี้ คนขาย พูดเพราะ แต่ ก้นเปรี้ยวมากมากครับ
คนซื้อ ควรทำตัว เขี้ยว เหนียว แก่พรรษา เข้าไว้
ถ้าจะให้ดี นำ ญาติ ที่เป็น ทนาย ไปด้วย ทุกครั้ง ดีที่สุด ครับ

แต่ อ้อ ระวัง ญาติทนายของเรา กิน เรา ด้วยนะ
เหนื่อย ครับ
คิด จะปิด ทุกช่อง ป้องกัน คนโกง สมัยนี้

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: ออกรถใหม่ระวัง ธนาคารธนชาติด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 13:42:38 »
ไว้ใจไม่ได้จริงๆ

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 14:25:47 »
มันผิดที่คนดำเดินเรื่อง บวก กับ การสื่อสารที่ไม่ตรงกันหรือเปล่าคับ

เพราะเวลาเราทำการจัดไฟแนนซ์ ทางเจ้าหน้าที่เค้าจะมีเอกสารมาให้เราเซ็นก่อนนิครับ

เราคงต้องตรวจเช็คตรงขั้นตอนนั้นให้ดีๆ

แต่ถ้าตอนที่เซ็น มันระบุเป็นระยะเวลา 2 ปี งั้นก็คงเป็นความมั่วของทางเจ้าหน้าที่และธนาคาร

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 14:32:02 »
เอิ่ม...

คือผมคิดว่าอาจจะมีการผิดพลาดกันเรื่องข้อตกลง-สัญญารึเปล่าครับ

จริงๆก่อนทำการเซ็นสัญญาน่าลองเช็คดูดีๆก่อนนะครับ

ถ้าไม่ตรงกับที่คุยกันไว้ก็ไม่ต้องเซ็นแล้วตกลงใหม่ก็ได้ไม่ใช่หรอครับ

เพราะตอนแรกผมก็เจอมีปัญหาในสัญญา ผมก็ไม่เซ็นแล้วก็ไปคุยกับธนาคารอีกรอบ

เค้าก็แก้ไขให้จนทางผมพอใจอ่ะครับ

ทุกวันนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ดูแลเราดีกว่าพวกแคช2คาร์หรืออะไรต่างๆอีก

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 15:18:54 »
เสริมครับ ธนชาติ อีกคน ผมไปซื้อ chevrolet optra CNG LT โปรราชการตอน น้ำมันแพงๆ ตอนคุยกับเซล บอกดาว 25 % พอคุยกับแนน 25% ของ 829,000 ของแนน มันเป็น 250,000 เอากันมันสิ -  -" มีปัญหาแค่ตอนจะวางดาวเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 16:10:50 »
ขอบคุณครับมี่มาแจ้าข่าว

แล้วจะระวังตัวให้มาขึ้ยครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 16:42:24 »
ก่อนรับรถหรือจ่ายเงินควรตรวจเอกสารให้ดีๆก่อนครับ คุยปากปล่าวไว้ใจไม่ได้หรอกผมก็โดนมาแล้ว

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 19:24:28 »
คืองี้ครับ ผมเองก็ทำกับธนชาติตัวนี้เหมือนกัน จะบอกว่าในโฆษณามัน เงื่อนไขเค้าคือ
1.   ผ่อน48เดือน  เท่านัน้
2.  ยอดจัด 1ล้าน  แต่ถ้าจำไม่ผิดไม่เกิน2ล้าน
3. ออกรถก่อน 28 กพ. มั๊ง อะไรสักอย่างเนี้ยแหละเกี๋ยวกับวันหมดโปร

สรุปก็คือกรณีที่ จขกท โดนมา คือเจ้าหน้าที่ ไม่ดีครับ ไม่อธิบายทำให้ลูกค้าเข้าใจผิด แล้วก็ไม่รับผิดชอบเมื่อทำผิดไปแล้ว >:( >:( >:(

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 20:57:41 »
ไม่ได้การละ