ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความคืบหน้า นโยบายอะไหล่Hondaครับ  (อ่าน 4235 ครั้ง)

ออฟไลน์ Super3

• Newbie
  • *
คือตอนนี้ผมกำลังหารถคันใหม่ตั้งงบไว้ที่1ล้าน มองรถเก๋ง 4 ประตูไว้
จากที่ได้เห็นภาพ Civic 1.5 turbo 2016 ในต่างประเทศจึงตัดสินใจว่าต้องโดนตัวนี้แน่นอน
แต่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปเจออ่านเจอนโยบายใหม่เกี่ยวกับอะไหล่ของHonda
รถคันนี้ผมกะจะใช้ยาวๆ7-10ปี และยิ่งตัวนี้เป็นเกียร์Cvt หากนโยบายนี้ออกใช้จริงผมจึงเกรงว่าจะมีปัญหาในอนาคต
หากใครทราบความคืบหน้าของนโยบายนี้หรือมีข่าวสารข้อมูลเพิ่มเติมแชร์กันได้นะครับ
ผมจะได้ตัดสินใจว่าควรรอต่อไปหรือย้ายไปเล่นค่ายเพื่อนบ้าน....

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: อยากทราบความคืบหน้า นโยบายอะไหล่Hondaครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 18:26:18 »
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=47684.0

ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Super3

• Newbie
  • *
Re: อยากทราบความคืบหน้า นโยบายอะไหล่Hondaครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 18:49:52 »
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=47684.0

หมายความว่าจดหมายที่ออกมาก่อนหน้านี้คือ การหยั่งเชิงแต่พอกระแสตอบรับติดลบจึงยอมกลับลำเอา ที่ผมเข้าใจนี่ถูกรึเปล่าครับ
และในอนาคตก็ยังไม่แน่ที่ผู้บริหารฮอนด้าประเทศไทย มีความคิดที่จะนำนโยบายอะไหล่นี้กลับมาใช้อีก

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 19:13:50 »
ที่แน่ๆ คาดจะเอากำไรจากการจะผูกขาดการซ่อมและขายอะหลั่ยที่มีอยู่ไม่ได้

คงพับไว้ก่อน แต่ที่จะกลัวคือ จะมีนโยบายหรือข้อแม้แปลกๆ ออกมาอีกไหม

เพื่อกำไรของบริษัทต่อไป .....?

ปล. เดาเอานะ แบบจิตตก กลัวผู้บริหารจะคิดไรแผลงๆ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 19:26:01 »

หมายความว่าจดหมายที่ออกมาก่อนหน้านี้คือ การหยั่งเชิงแต่พอกระแสตอบรับติดลบจึงยอมกลับลำเอา ที่ผมเข้าใจนี่ถูกรึเปล่าครับ
และในอนาคตก็ยังไม่แน่ที่ผู้บริหารฮอนด้าประเทศไทย มีความคิดที่จะนำนโยบายอะไหล่นี้กลับมาใช้อีก

เป็นไปได้ว่ากระแสเรื่องนโยบายอะไหล่ที่ออกมาก่อนหน้านี้ น่าจะมีผลกระทบต่อคนที่ตัดสินใจจะซื้อในอนาคต ที่ติดตามข้อมูลผ่านโซเซียล
ฮอนด้าเลยต้องออกมาแก้เกม หรือกันความเข้าใจผิด ซึ่งอาจจะค่อยๆส่งผลต่อยอดขายในระยะยาว แต่ในอนาคตอาจจะมีนโยบายอะไรออกมาอีกก็เป็นได้ ซึ่งที่บ้านผมใช้รถฮอนด้าอยู่ 2 คัน ก็ไม่ได้กังวลอะไรมากครับ ถ้าดูแลบำรุงรักษาดี นานๆถึงได้ซ่อมทีครับ 

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 19:42:55 »
ข่าวว่าอู่นอก ยังเบิกอะไหล่ไม่ได้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 19:59:08 »
วันอังคารจะไปเบิก กรองอากาศ  honda city my12 ยังเหมือนเดิม  ต้องเบิกjob  ทำที่ศูนย์เท่านั้น 
 สงสัย ยังเหมือนเดิม 
ปล. ศูนย์ที่ไปถามมา เเถว ถนนพยาไท/ รามอินทรา/ เลียบด่วน 71/ พระราม9/
เลขตัวถังรถมี ...เบิกไม่ได้  เลยใช้ของเทียบเเทนเรียบร้อยเเล้ว

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 22:07:57 »
เมื่อวานเบิกอะไหล่โตโยต้ามาครับ เบิก10โมงเช้าที่ศูนย์บ่าย2ของส่งจากคลังที่สำโรงมาถึงมือผมแล้ว สำหรับฮอนด้าเขาไม่ได้ห้ามเบิก แต่รอไปเลย 2-3 สัปดาห์ครับ โดนมาแล้ว แล้วเรื่องต้องมีเลขตัวถังถึงเบิกได้ เป็นทุกยี่ห้อครับ แต่เพียงเพื่อป้องการการเบิกผิดรุ่นครับ รถรุ่นเดียวกันอาจมีหลายรุ่นย่อยซึ่งอะไหล่บางชิ้นไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 03:04:38 »
ยังเบิกยาก เหมือนเดิมครับ   จดหมายไม่ช่วยอะไร   

ออฟไลน์ Poj

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 06:05:59 »
เมื่อวานเบิกอะไหล่โตโยต้ามาครับ เบิก10โมงเช้าที่ศูนย์บ่าย2ของส่งจากคลังที่สำโรงมาถึงมือผมแล้ว สำหรับฮอนด้าเขาไม่ได้ห้ามเบิก แต่รอไปเลย 2-3 สัปดาห์ครับ โดนมาแล้ว แล้วเรื่องต้องมีเลขตัวถังถึงเบิกได้ เป็นทุกยี่ห้อครับ แต่เพียงเพื่อป้องการการเบิกผิดรุ่นครับ รถรุ่นเดียวกันอาจมีหลายรุ่นย่อยซึ่งอะไหล่บางชิ้นไม่เหมือนกันครับ
ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่า honda ก็ถือเป็น พ่อค้าที่เลว เลยล่ะครับ

มีอะไหล่ขายให้อู่ได้ แต่เบิกแล้วได้ของช้า

มันก็บังคับให้เข้า 0 เหมือนเดิม เวรกรรม

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 11:31:40 »
มีจดหมาย  แต่ดูเหมือนไม่ได้ช่วยอะไรดีขึ้นมาหรอกครับ

ออฟไลน์ GT9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 08:00:01 »
มีข่าวแบบนี้ออกมา ส่งผลต่อยอดขายแน่ๆครับ

เพราะบางคนไม่ได้อัพเดทข่าว แล้วก็ภาพติดลบไปแล้ว
สู้เพื่อความหวังของหมู่บ้าน