ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ป้ายแดงรุ่นไหน ราคาไม่เกิน 1.5 ล้าน แล้วคุณภาพดีกว่า lexus is250 ปี2006  (อ่าน 7011 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
ไม่ได้ลองรถรุ่นใหม่ๆที่ออกปีนี้เลย ไม่รู้พัฒนาไปถึงไหนแล้ว
ถ้าเทียบกับ lexus is250 ปี 2006 ที่ตอนนี้ราคามือสอง อยู่ 7-8 แสนบาท  รถใหม่ป้ายแดง ที่ราคาไม่เกิน 1.5 ล้าน มีรุ่นไหนที่เทียบ

- คุณภาพ วัสดุภายใน เช่น คอนโซล  เบาะหนัง  เครื่องเสียง
- คุณภาพงานประกอบ  ความเงียบในห้องโดยสาร
- คุณภาพในการขับขี่ การเกาะถนน อัตราเร่ง

มีตัวไหนที่ออกในปีนี้ เทียบเท่าหรือดีกว่า บ้างแล้วครับ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมพยายามนึก บอกตรงๆว่านึกไม่ออก 555 เอาที่ราคาใกล้ๆผมว่าคงเป็น L33 ล่ะมั๊งครับ
แหม เอารถราคาเกือบ 3 ล้านมาเป็นตัวตั้ง ถ้าเป็นมือสองนี่มีเพียบ

ออฟไลน์ GoatGoat

ผมว่า Teana L33 ใกล้สุด เบาะนั่งสบาย เก็บเสียง อัตราเร่งใช้ได้ ช่วงล่างดี เครื่องเสียง Bose ส่วนหน้าตาแล้วแต่คนชอบ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าเอาความเงียบเชียร์ 2.5XV L33 อีกเสียงครับ

แต่ภาพลักษณ์คงสู้ไม่ได้แน่นอนครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า D-segment ตัวกลางสู้ได้ครับ
IS250 ต้องแต่งล้อ นิดหน่อยครับ ถ้าเป็นเดิมภาพลักษณ์ผมว่าสู้ D-segment ใหม่ๆ ไม่ได้ ต่อให้เป็น Lexus ก็เหอะ
แต่ในงบ 7-8 แสน มันก็ดูดีจริงๆ ถ้าไม่เทียบกับ BMW E60 นะครับ

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
ราคานี้ คงฟอร์ดเอเวอร์ละครับ หรือ crv ดีละ ต่างกันสิบปี ระบบดีกว่า วัสดุภายใน การประกอบ เทคโนยีปี 2006 กับ 2016
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ jajaboss

Teana 2.5XV ครับ ส่วนเรื่องรูปลักทางสังคม ผมให้ไม่ต่างกันครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมว่า accord hb ซึ่งราคาแพงกว่า แต่ถ้าคิดว่าเงินที่เพิ่มเข้ามาเป็นค่าทัวร์สวิส ก็ดูน่าจะโอเค เพราะถามเซลล์ ฮอนด้าบังคับแจก แลกเป็นส่วนลดเพิ่มไม่ได้

ออฟไลน์ JF2KPNSX

ไม่มอง GS300 ด้วยเหรอครับ โฉม 2006-2011

แต่งแนว Stance ก็สวย
รึจะซิ่งแบบมีระดับ แบบนี้ก็ได้

ดูรูปเพิ่มเติม : http://www.superstreetonline.com/features/widebody-vip-2006-lexus-gs430/

แต่สำหรับรถใหม่ป้ายแดง ผมคิดว่า teana น่าจะใช้ได้ ไม่ก็ civic X

ผมว่ารถเจนนี้ยังกั๊กๆไว้อยู่ รอเปลี่ยนโฉมกันนั่นละครับ

ปล. accord เจนต่อไปก็ :-* :-* :-*

ออฟไลน์ TorTy

ราคานี้ คงฟอร์ดเอเวอร์ละครับ หรือ crv ดีละ ต่างกันสิบปี ระบบดีกว่า วัสดุภายใน การประกอบ เทคโนยีปี 2006 กับ 2016
เรื่องระบบกับการประกอบ IS250 ไม่ได้ด้อยกว่ารถรุ่นปัจจุบันเท่าไหร่เผลอๆจะมีมาตราฐานกว่าออกขากโรงงาน Lexus ที่ญี่ปุ่นนะครับการ QC คนละเรื่อง
นะครับตัวสุดท้ายพวก VDIM ก็มีแล้วโดยเฉพาะการประกอบท่าจะยากครับ CR-V Everlest วัสดุยังห่างไกต้องทำราคาและรถคันใหญ่กว่าพื้นที่การจัดวางวัสดุภายในยิ่งต้องลดต้นทุนไปใหญ่

และ IS250 ประกอบญี่ปุ่นครับจากที่สัมผัสทั้ง 3 คันนะครับเลยกล้าบอกแบบนี้ส่วนเครื่องยนต์เป็น V6 ถ้าเอาเรื่องความแรงที่พอจะใกล้เคีียงก็คงมี Accord Camry Hybrid ราคาเกิน 1.5
ก็เหลือเทียน่าที่ภายในโดดเด่นพอสู้ได้ติดตรงเกียร์การขับขี่ผมว่ายังเป็นรองครับ

ถ้าผมจะเลือก IS250 ผมคงเทียบกับมาสด้า 3 ครับรถขนาดพอกันราคาพอกันเลือกระหว่างมือสองหรือรถใหม่

ออฟไลน์ rotaryman

camry ES sport พอไหวไหมครับ หน้าตาพอใกล้เคียงกว่าตัวอื่นหน่อยครับ :-*

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
IS250 ตัว 06 ไม่ได้เก่าขนาดนั้นครับ มันเพิ่งตกรุ่นไปไม่กี่ปีมานี้
การประกอบและวัสดุที่ใช้หารถใหม่ที่ราคาไม่เกิน 1.5 ล้านมาสู้ยาก
อุปกรณ์ความปลอดภัยก็เช่นกัน ทั้ง active / passive safety เยอะมาก
ขาดแค่พวก เรดาร์ ช่วยเบรค ไฟสูงอัตโนมัติ อะไรพวกนี้
ส่วนตัวคิดว่า Teana เป็นคนละฟีลกันแต่ว่าใกล้เคียงที่สุด
camry ES sport พอไหวไหมครับ หน้าตาพอใกล้เคียงกว่าตัวอื่นหน่อยครับ :-*
ตัวนี้ผมไม่เคยขับ แต่เรื่องวัสดุภายใน แย่กว่า d-seg ประกอบบ้านเราอีกครับ
ไปเทียบกับ Lexus ประกอบญี่ปุ่นคงไม่ได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

มีแค่ D-segment ที่ขายในไทยนะครับ สูสีเลย กับราคาค่าตัวที่ตั้งไว้ 1.5 ล้าน ถ้าสัก 2.5 ล้านยังพอเปิดกว้างบ้างครับ ขึ้นไปลุ้นรุ่นอื่นบ้าง

ออฟไลน์ nimnim_thailand

เรื่องระบบกับการประกอบ IS250 ไม่ได้ด้อยกว่ารถรุ่นปัจจุบันเท่าไหร่เผลอๆจะมีมาตราฐานกว่าออกขากโรงงาน Lexus ที่ญี่ปุ่นนะครับการ QC คนละเรื่อง
นะครับตัวสุดท้ายพวก VDIM ก็มีแล้วโดยเฉพาะการประกอบท่าจะยากครับ CR-V Everlest วัสดุยังห่างไกต้องทำราคาและรถคันใหญ่กว่าพื้นที่การจัดวางวัสดุภายในยิ่งต้องลดต้นทุนไปใหญ่

และ IS250 ประกอบญี่ปุ่นครับจากที่สัมผัสทั้ง 3 คันนะครับเลยกล้าบอกแบบนี้ส่วนเครื่องยนต์เป็น V6 ถ้าเอาเรื่องความแรงที่พอจะใกล้เคีียงก็คงมี Accord Camry Hybrid ราคาเกิน 1.5
ก็เหลือเทียน่าที่ภายในโดดเด่นพอสู้ได้ติดตรงเกียร์การขับขี่ผมว่ายังเป็นรองครับ

ถ้าผมจะเลือก IS250 ผมคงเทียบกับมาสด้า 3 ครับรถขนาดพอกันราคาพอกันเลือกระหว่างมือสองหรือรถใหม่

mz3 นี่คงไม่ไหวครับ ผมเคยขับของญาติ  แค่เข้าไปนั่ง ก็คนละเรื่องแล้ว คุณภาพวัสดุภายในเทียบกันไม่ได้ คอนโซล เบาะหนัง 
ยิ่งเวลาขับนี่ ชัดเจนมาก ความนุ่มนวล การเก็บเสียง ฟ้ากับเหวเลย

ออฟไลน์ TorTy

mz3 นี่คงไม่ไหวครับ ผมเคยขับของญาติ  แค่เข้าไปนั่ง ก็คนละเรื่องแล้ว คุณภาพวัสดุภายในเทียบกันไม่ได้ คอนโซล เบาะหนัง 
ยิ่งเวลาขับนี่ ชัดเจนมาก ความนุ่มนวล การเก็บเสียง ฟ้ากับเหวเลย
ถ้าแบบนี้หา IS250 ตัว Minor เลยครับใช้ได้ยาวๆ 1.2-.14 ราคาช่วงนี้เลยรถใหม่ๆ