ผู้เขียน หัวข้อ: ..แปลกครับ ทำไมผมเจอ รีโว่ ประกาศขายในเว็บรถมือสองเยอะมาก ??  (อ่าน 7466 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
มันเป็นรถป้ายแดงมาฝากขาย หรือเป็นมือสองครับ เห็นบางคันก็ใหม่ๆ บางคันก็เหมือนใช้งานมาบ้าง ดูกระบะรุ่นใหม่ที่พึ่งเปิดตัวไปในปีนี้ยังไม่มีมาประกาศขายนะครับ ที่เห็นมีบ้างก็ NP300

...หรือนี่คือเทคนิคการเล่นยอดขายของพี่โต ครับ 8)

http://www.one2car.com/toyota/hilux-revo/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2015, 20:04:22 โดย masuoka »

ออฟไลน์ mozart

เหมือนจะไม่ใช่มือสองนะครับ

ออฟไลน์ Arm

เป็นรถในสต๊อกดีลเลอร์เจ้านึงครับมือ2จริงๆมีแค่2คันเอง พอไปมองดูยอดขายในแต่ละเดือนกับจำนวนรถที่วิ่งบนถนน.......
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
 :o เพิ่งสังเกตุเหมือนกันครับ ใหม่ๆทั้งนั้น

บางคันก็เป็นมือสองของจริงแต่โดยรวมดูๆแล้วจะเป็นรถใหม่
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ส่วนมากเป็นรถใหม่ครับ
เว็บนี้เปลี่ยนนโยบายให้เอารถใหม่มาลงขายได้ เรื่มมาจากพวกรถเกรย์ก่อน
พอรถใหม่บ้านๆ มาลงตามก็เยอะแยะอย่างที่เห็น ราคาก็ตาม price list ที่ประกาศออกมา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

web นี้ต้องอ่านดีๆนะครับ รถ demo ก็มี

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมไม่เข้าใจ จะไปอะไรกับยอดขายโตโยต้า จะเยอะก็เยอะสิ บางคนก็ด่าว่ายอดขายไม่ได้มีผล ไม่ได้สนใจ แต่ก็พยายามค้นหาว่าทำไมเยอะ

และบางเดือนพอรถค่ายที่เชียร์ยอดเยอะดันดีใจ ? แล้วไหนบอกไม่ได้สนใจยอดขาย ?

ออฟไลน์ CookiE

ตั้งแต่บริษัทต่างชาติมาเทคโอเวอร์ไป โดยส่วนตัวผมแทบไม่เข้าดูอีกเลย เนื่องจาก

อินเตอร์เฟซของเว็บแย่มากๆๆๆ จะหารถรุ่นนั้น รุ่นนี้ก็ยากมาก กดไปแล้วค้นหาไม่ค่อยเจอ

หรือผมโง่เองก็ไม่รู้ อย่าง C coupe สมัยก่อนก็เป็น C coupe อยู่ดีๆ แต่ตอนนี้เล่นแบ่งเป็น

C180 C180amg C200 ย่อยๆ เต็มไปหมด โดยไม่สามารถกดแบบสมัยก่อนได้ว่า

C class W204 หรือ C204  :(

ออฟไลน์ rojsak2021

ตั้งแต่บริษัทต่างชาติมาเทคโอเวอร์ไป โดยส่วนตัวผมแทบไม่เข้าดูอีกเลย เนื่องจาก

อินเตอร์เฟซของเว็บแย่มากๆๆๆ จะหารถรุ่นนั้น รุ่นนี้ก็ยากมาก กดไปแล้วค้นหาไม่ค่อยเจอ

หรือผมโง่เองก็ไม่รู้ อย่าง C coupe สมัยก่อนก็เป็น C coupe อยู่ดีๆ แต่ตอนนี้เล่นแบ่งเป็น

C180 C180amg C200 ย่อยๆ เต็มไปหมด โดยไม่สามารถกดแบบสมัยก่อนได้ว่า

ถึงว่า ดูยากกว่าเมื่อก่อนจริงๆ

ออฟไลน์ bojung

จากที่เข้าไปดูรีโว่ มันมีทั้งคันใหม่ รถบ้านมือสองมีอยู่ไม่กี่คันเองและวิ่งไม่เยอะ และพวกรถตัวโชว์อีก ผมว่ายังไม่ค่อยมีขายเยอะนะครับ บางรูปก็เหมือนจะซ้ำๆ กัน อาจจะเป็นคันเดียวกัน แต่เวปอาจจะลงให้ดูว่าเขามีรถมือสองวางขายเยอะ ทำให้ดูว่ามีตัวเลือกเยอะ ส่วนราคาในเวปเกือบเท่ามือ 1 เลย ถูกกว่ากันไม่มาก เป็นผมไปถอยมือ 1 ดีกว่า ยกเว้นถ้าเป็นรถตัวโชว์และได้ส่วนลดมาสักแสนนึง ไม่รวมส่วนลดเงินสดปกติที่เซลล์ให้แล้วนะครับ ผมเอาแน่นอน

ออฟไลน์ swan

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Arm

เมื่อก่อนเจาะจงอยากดูรุ่นไหนเช่น vios turbo หรือ pjs 3.2 จะทำได้ง่ายแต่เดี๋ยวนี้จะแบ่งแค่เกรดรถแต่ไม่แบ่งตาม cc.ทำให้ดูยากมาก
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition