ผู้เขียน หัวข้อ: พวกสเปร์ยเคลือบสีฟิล์มแก้วที่ขายตามเฟซบุ๊คนี่ ดีจริงมั้ยครับ  (อ่าน 2540 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
เห็นโฆษณาซะแบบว่าดีขั้นเทพ แต่ขวดละไม่เกินห้าร้อย อยากรู้ว่าดีจริงมั้ยครับ ถ้าดีจริงพวกยี่ห้อดังๆ ขวดละหลายพันจะอยู่ยังไงล่ะนี่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ผมว่าดีคุ้มกับราคาของมันนะ
เป็นธรรมดา  คนที่นำมาขายช่วงแรกๆ คู่แข่งน้อย ตั้งราคาสูงๆได้กำไรเยอะ
คนมาทีหลัง อยากขายมั่ง กลยุทธง่ายๆ คือขายที่ราคาต่ำกว่า ซึ่งก็ยังมีกำไร

จริงๆแล้วพวกน้ำยา พวกเคมี ส่วนผสม อะไรพวกนี้ต้นทุนจริงๆ ไม่แพงอย่างที่คิด

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
พวกฉีดๆเช็ด ไม่เวิร์คครับ มันติดรถแปปเดียว
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ถ้าจะเล่นพวกนี้ ผมยอมเสียเงินกับ Meguairs ดีกว่าครับ
เอาแค่ Cleaner Wax ของค่ายนี้ที่เป็นที่นิยมไปทั่วโลก ขวดละประมาณ 500 เหมือนกัน
เสียเวลา+เสียแรงลงหน่อย แต่ผลงานดีแน่นอน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YAmodels

ฉีดแล้วเช็ด=สวยด่วน อย่าเอาเรื่องความทนมารวมครับ
ส่วน
ฉีดแล้วเช็ด+ทน=แพงครับ

ออฟไลน์ O_o"

คุณภาพตามราคาครับ กระป๋องไม่กี่ร้อยบาท ไว้พ่นเช็ดหลังล้างรถ

เท่าที่เคยๆซื้อมาลองใช้ ถือว่าใช้ได้ครับ แค่ต้องพ่นน้ำยาหลังล้างรถทุกครั้ง มันถึงจะติดทนนาน