ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้ายของน้อง new pajaro  (อ่าน 14683 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
Re: ไฟท้ายของน้อง new pajaro
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:01:09 »
ถ้าสั้นกว่านี้ซัก20ซมจะสวย หรือเป็นเส้นลากขึ้นแทนที่จะลงแบบทุกวันนี้

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:17:51 »
ชอบหน้าปา ไฟท้ายฟอ ด้านข้างและสัดส่วนเอฟ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:25:53 »
ใครจะว่าไงไม่รู้นะครับผมว่าสวยกมดทุกตัวแหละ  ยกเว้นกลางคืน  ฟอร์ดเอเวอเรส   ไฟท้ายดูจุ๋มจิ๋มมากกกกกกก  คือมันมีไฟจริงๆเฉพาะด้านข้าง   ตรงฝาท้ายเป็นแค่โคมหลอกไม่มีหลอด(มั้ง)  อ่ะ ดูไม่สมกับตัวรถเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:29:36 »
สวยแต่ละคนไม่เหมือนกัน  :P
ผมว่าด้านหน้า ด้านข้าง pjs ได้ก้าวข้ามความเป็น ppv พื้นฐานกระบะไปแล้ว
อย่างงดงาม แต่ท้ายมุมตรง มุมเฉียงยังไม่ผ่าน น่าจะทำได้ดีกว่านี้นะครับ
แต่ระบบความปลอดภัยกับราคาที่ทำให้ pjs ตัวนี้น่าจะขายดีทีเดียวครับ
ถามว่าซื้อไหม เอิ่ม ไม่ชอบท้ายจริงๆนะ คงไม่ซื้อครับ

ถ้าวัดกันบนถนนผมให้ฟอร์สวยสุด เด่นดีครับ กลางคืนไฟท้ายไฟหน้างดงามดี
แต่ไม่ซื้อครับ ออฟชั่นกับราคานี่เดินสวนทางกันสิ้นเชิง

ส่วน EV ชอบเช่นกัน ดูบึกบึนดี ไฟหน้า ไฟท้ายผมว่าก็ธรรมดา แต่โดยรวมทั้งคันดูดี
ซื้อไหม อยากนะ แต่กล้าๆกลัวๆกับฟอร์ด ขอรอดูไปซักพักละกัน

สรุป แต่ละยี่ห้อมีเด่นมีด้อย ถ้าชอบในข้อดีและพอจะรับข้อด้อยได้ก็จัดตัวนั้นไปแหละครับ
รถเรา เงินเรา อย่าได้แคร์

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:39:28 »
สวยดีครับ ตอนกลางคืนอลังการมาก
แต่รูปทรงด้านท้ายผมว่ามันคล้ายรถตู้

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:43:52 »
แล้วแต่คนชอบนะครับเรื่องแบบนี้ ส่วนตัวคิดว่าแปลกใหม่ ไม่เหมือนใครดีครับ

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 12:15:07 »
ไม่ค่อยชอบไฟท้ายเหมือนกันครับ 
แต่ถ้าดูโดยรวม ยังไงก็ยังเลือก ปาเจโร่ครับ คุ้มค่า คุ้มราคา

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 12:43:48 »
เป็นเอกลักษณ์เลย มองแปปเดี่ยวรู้เลย ว่าเป็น All New Pajaro Sport
ตอนกลางคืนสวยดี ตอนกลางวันเฉยๆ แต่ไฟเบรคเล็กไปหน่อยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 12:57:40 »
เหตุผลเดียวที่จะไม่ซื้อ PJS คือ ไฟท้ายครับ

ออฟไลน์ Sencha

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 13:18:38 »
ถามว่าไฟท้ายเป็นงี้จะซื้อมั้ย ตอบว่าซื้อครับ คือตัวรถมันดีหมด(สำหรับผม) แต่มันมาติดตรงไฟท้าย แต่มันก็ไม่ได้แย่ขนาดที่ว่าขับไม่ได้ ยังดีที่เป็น led tube มาให้ ได้แต่คาดหวังว่า minor จะออกแบบมาให้สวยกว่านี้ แหวกแนวได้แต่ต้องสวย ลองปรับเป็นแนวนอนดู

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 13:32:26 »
ไอ้เส้นลากยาวๆ ลง
ผมอยากให้ ลากขึ้นมากกว่า ลากลงนะครับ
แบบ Jazzอะ

ออฟไลน์ LoveYouToo

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 15:08:52 »
แปลกแต่จริงครับ ผมตัด pjs ออกจากลิตท์เพราะไฟท้ายและรูปทรงท้ายรถจริงๆ มันเป็นเรื่องของอารมณ์ความรู้สึก ซึ่งยากที่จะพูดกันด้วยเหตุผล

ผมชอบหน้า pjs ท้าย fjn แล้วตัดมาใส่ everest ข้อสรุปก็คือยังไม่ตัดสินใจสำหรับ ppv แต่จะคอยเอาข้อมูลไปเปรียบเทียบกับรถ 7 ที่นั่งแบบอื่นๆต่อไป

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 16:48:17 »
ผมเห็นหลายคนบอกชอบเพราะมันแตกต่าง กล้าแหวกดี แต่บางคนก็ยังไม่กล้าพูดว่ามันสวยได้อย่างเต็มปาก  ::)

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 17:02:37 »
ยาวเกินไป เว่อร์วัง

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 20:23:29 »
ผมเห็นหลายคนบอกชอบเพราะมันแตกต่าง กล้าแหวกดี แต่บางคนก็ยังไม่กล้าพูดว่ามันสวยได้อย่างเต็มปาก  ::)

คงประมาณนี้แหละครับ
แต่คำว่าแปลกก็ไม่ได้เป็นข้อด้อยอะไร บวกกับราคาที่คุ้มค่าที่สุดเมื่อบวกกับออฟชั่นที่ให้มา ไม่แปลกที่จะขายดีขนาดนี้

ออฟไลน์ PEAY

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 20:30:00 »
  ไฟท้ายผมรับได้นะ ตั้งใจไปจองปางานBIGวันแรก จากที่ทราบออฟชั่น เกียร์8จังหวะ แต่เข้าไปนั่่งภายในรถ ผมขอไป EV 3.2+ แล้วกัน ฟอร์ดเขาขนาดภายในเขายังตั้งใจทำ  ทั้งคันคงจะตั้งใจเหมือนกันละน่า
  ส่วนฟอร์จูนเนอร์ตัดทิ้งแต่แรกเพราะเน้นใช้พื้นฐานรถเดิมมากเกินไปสไตล์พี่โต  ยังสงสัยคนขับจูนเก่าแล้วจะเปลี่ยนเป็นจูนใหม่ทำไม มันต่างกันไม่มากเหมือน ปาเก่า-ปาใหม่ /EVเก่า-EVใหม่ครับ ขนาดเบาะจูนใหม่ยังสามารถใส่ VIGO หรือ FORTUNER ตัวเก่าได้เลยแสดงว่าพื้นรถใช้พื้นเดิม แต่เปลี่ยนแชสซี กับเปลือกนอกเอา เขี้ยวจริง ๆ เฮียโต

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 20:52:51 »
ผมว่าสวยดีนะครับ แถมมีความเป็นตัวของตัวเอง กล้าที่จะแตกต่าง โลกจะพัฒนาต้องมีความกล้าที่จะแตกต่างครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 21:27:37 »
รอไมเนอร์เชนจ์ครับ หวังว่าจะสวยขึ้น ที่บ้านผมพูดเป็นเสียงเดียวกันทั้งคุณพ่อคุณแม่ว่าท้ายไม่สวย

แต่ผมเชื่อว่าถ้าซื้อจริงคงไม่พ้นเจ้านี่ ขนาดไทรทันตัวก่อนตอนออกมาใหม่ๆแกบอกไม่สวย

พอไมเนอร์เชนจ์ออกมาแกซื้อตั้งสามคัน ฮ่าา  :D

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 21:45:20 »
ก็สวยดีนะครับ แปลกดี ไม่ได้มองว่าไม่สวยนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 23:19:00 »
สำหรับผมตอนแรกโคตรหยี๋เลยนะ ตอนหลังพอเจอบ่อยๆมันก็ไม่แย่นะครับ แต่ไม่ถึงกับสวย
แต่ตอนกลางคืนสวยเด่นจริงๆ แต่ผมยังมองว่าของจูนสวยกว่านิดหน่อย(ถ้ากลางคืนเปิดไฟนะ)

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 00:43:09 »
ตอนแรกผมก็มองว่ามันไม่สวยนะ  ดูขัดกับด้านหน้ามาก
แต่พอดูด้านหน้า = สวย
ด้านข้าง = สวย
ล้อ = สวย
ภายใน = ใช้ได้
อ็อพชั่น = ดี
ราคา = สมเหตุสมผล

ด้านท้าย = ไม่สวย

เหตุผลด้านท้ายที่ไม่สวยนี่ มีแค่ข้อเดียวเองครับ นอกนั้นคุณงามความดีของตัวรถด้านอื่นๆก็เยอะอยู่ หักล้างแล้วมันก็เพียงพอในการตัดสินใจซื้อ

พอซื้อมา ดูไปดูมา มันก็สวยดีครับ เป็นเอกลักษณ์ดี
ตอนนี้กลายเป็นชินไปแล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ sonasiam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 00:53:59 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ. เป็นประโยชน์มากๆ รถนี้เลือกยากเหมือนกันนะครับ หลายท่านบอกรถเปรียบเสมือนรองเท้าที่พาเราไปได้ทุกที่

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 01:16:15 »
เพื่อนๆ รู้ไหมครับ

ในห้องออกแบบไฟท้าย New Pajero Sport
ก็เถียงกันไม่น้อยกว่าห้องนี้แหละครับ

เรื่องความสวย ต้องยอมรับครับว่า...
ไม่มีอะไรสวย
ขึ้นว่าแต่ละคนจะเคยชินกับแบบไหนมากกว่ากัน
แบบเสื้อผ้า หรือ สีเสื้อผ้า ยังบอกสวย/ไม่สวย ไม่ตรงกันเลยครับ

แต่ข้อยุติ ที่ไฟท้ายออกมาแบบนี้ ก็คือ

ต้องออกแบบ ให้ฉีกแนว ไม่ซ้ำกับยี่ห้ออื่น ที่เคยมีมา ครับ

สำหรับผม เชื่อว่า
ปีหน้า ไมเนอร์เชนจ์ ไฟท้ายเปลี่ยนไปแน่นอน
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ i-ice

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 07:26:49 »
รวมๆๆ ok เลยซื้อครับ Pj. คุ้มสุด ! ในกลุ่ม!

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 11:40:01 »
ผมว่าไม่ซ้ำใครดีครับ ดูไปดูมาเริ่มจะชินแล้ว ผมรู้สึก(ไปเอง)ว่ารถรุ่นอื่นยังไม่ก้าวข้าม ถ้าจะเอาให้สวยซ้ำกะเจ้าอื่นแน่นอน  เหมือนโทรศัพท์สมัยนี้ ถ้าปิดยี่ห้อไว้ แยกไม่ออกเลยจริงๆ
+1 เห็นด้วยครับ
                     จุดเด่นมันอยู่ที่ความต่างนี่แหละครับ การก้าวข้ามสิ่งเดิมๆ มิตซูทำมาตลอด ตั้งแต่ไทรทันตัวเก่าแล้ว  รถสวยในสายตาแต่คนมันต่างกันครับ แต่รู้สึกว่ามันขายดีน่ะ New PJS เนี่ย เมื่อวานเพิ่งแถลงข่าว ส่งมอบรถคันที่ 10000 ไป

เห็นด้วยครับ

เพราะไฟท้าย ฟอร์จูนเนอร์ ก็รูปทรงเหมือน PJS รุ่นที่แล้วเลย

ไม่แน่ ว่า ฟอร์จูนเนอร์ รุ่นต่อไปก็อาจจะทำรูปทรงเหมือน PJS รุ่นปัจจุบันก็ได้ครับ

^^

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 18:52:24 »
ผมดูกี่ทีๆตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นจนถึงตอนนีก็คิดว่ามันไม่สวยครับ หน้าผ่านฉลุยท้ายอนาถมากๆ แต่ความดีของตัวรถมันกลบไฟท้ายน่าเกลียดๆนั่นได้ครับ แต่ผมมันพวกเน้นภายในไม่เน้นภายนอกนะ ถ้านั่งสบายช่วงล่างนุ่มแน่นหนึบต่อให้หน้าตาด้านนอกอุบาทว์ก็รับได้ครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 21:09:59 »
ขัดใจตรงไฟท้าย  แต่ยังไงก็สวยกว่าเจ้าอื่นแน่ๆ

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 22:21:03 »
ทำไมผมกลับมองว่ามันสวยแฮะ ยิ่งตอนกลางคืนสำหรับผมทรงไฟมันสวยกว่าฟอร์เสียอีก ยังไม่พูดถึงด้านหน้ากับด้านข้างนะ อันนั้นดีไซน์ได้สุดมาก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 11:10:25 »
ตอนแรกผมก็ว่ามันดูสวยนะ แต่ไปๆมาๆมันดูยาวๆแปลกๆ ชอบไฟท้ายของ new fortuner2015 มากกว่าครับ ทำให้มิติรถดูกว้างและใหญ่ขึ้นยิ่งไปดูด้านหน้า new Pajero ซึ่งไฟมันแนวนอนแต่ไฟท้ายแนวดิ่งมันขัดๆกันไงไม่รู้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ lacked

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 11:50:19 »
ดูไปดูมา ตอนแรกก็โอเคนะ ในรูป พอเห็นตัวจริงบ่อยเข้าๆ ผมก็เริ่มขัดตานะ
ถ้าได้คล้ายๆ crv หรือ volvo cx60 น่าจะลงตัว อย่างน้อยๆ jazz ตัวล่าสุดก็ยังดี