ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม/คำแนะนำเรื่องการติดฟิล์ม Mazda หน่อยครับ  (อ่าน 1916 ครั้ง)

ออฟไลน์ huckimoto

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่น้องชาวสมาชิก Headlight....พอดีผมเพิ่งจองรถ Mazda ไปในงาน Motor Expo ที่ผ่านมา และตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องการติดฟิล์มอยู่ แต่ก็ยังมีความงงๆอยู่บ้างครับ  :(

คือ อยากจะทราบว่าฟิล์ม Vkool รุ่นไหน ที่สามารถกันความร้อนได้ดี และไม่มีปัญหารบกวนสัญญาณ GPS ที่ติดตั้งมากับรถบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ...ขอบคุณครับผม

ปล. ถ้าได้คำแนะนำโดยตรงจากประสบการณ์ของพี่น้องที่ใช้ Mazda เหมือนกัน ไม่ว่าจะรุ่นใดๆก็ตามจะดีมากเลยครับ เพราะเข้าใจว่าตัวรับสัญญาณ PGS ที่ติดมากับรถน่าจะคล้ายๆกันครับ ...^^

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
ไม่ได้ใช้มาสด้า แต่ใช้วีคูล ขอตอบครับ
เท่าที่รูั วีคูลที่เย็นๆ จะเป็นรุ่น VK แต่รุ่นนี้ผมเจอปัญหา GPS easypass ใช้ไม่ค่อยได้นะครับ
และไม่เคยได้ยินว่าวีคูลมีรุ่นที่ว่าเย็นๆ แต่ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณด้านบนนะครับ

ส่วนใหญ่ถ้ากลัวเรื่องปัญญหาสัญญาณ แนะนำให้เล่นตัว 3M รุ่น Crystal Line หรือ พวก Huper Optik ตัวเซรามิก ฯลฯ ก็เย็นและไม่น่ามีปัญหาสัญญาณครับ

ออฟไลน์ Devil13

เท่าที่โทรถาม Call center V-Cool เค้าแนะนำ รุ่นX25 ราคาติดรอบคัน 21,000 มีส่วนลดถึงสิ้นปี 8,000 เหลือ 12,000 ครับ
ผมก็ว่าจะไปติดเหมือนกัน ฟิมล์เดิมกันร้อนแทบไม่ได้เลยมืดอย่างเดียว

ออฟไลน์ jimmyzz

• Jr. Member
  • **
ใช้mz3 นะครับ ฟิลม์ปรอทมีผลต่อสัญญาณ gps ครับ
ตอนนี้ใช้crystalline ไม่มีปัญหาครับ
ปล.ถ้าจะใช้พวกปรอทต้องติดตัวขยายสัญญาณอีกทีครับ

ออฟไลน์ tvm

เท่าที่โทรถาม Call center V-Cool เค้าแนะนำ รุ่นX25 ราคาติดรอบคัน 21,000 มีส่วนลดถึงสิ้นปี 8,000 เหลือ 12,000 ครับ
ผมก็ว่าจะไปติดเหมือนกัน ฟิมล์เดิมกันร้อนแทบไม่ได้เลยมืดอย่างเดียว

แนะนำว่า Vk เถอะครับ ถ้าคิดจะติดวีคูล
รุ่น X นี่ราคามันก็ราวๆ นี้อยู่แล้วไหม
เพราะผมติด VK รอบคันมัน 25,000 (เมื่อปีก่อน) ล่ะ

นอกจากอยากได้มืดๆ แบบนั้น ติดอันไหนก็เย็นประมาณหนึ่งล่ะครับ

แจ้งไว้เป็นข้อมูลละกันนะครับ

ออฟไลน์ huckimoto

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นมากๆเลยครับ...ตอนนี้คงเปลี่ยนยี่ห้อไม่ทันละ เพราะว่าจ่ายเงินจองไปในงาน motor expo แล้ว คงจะต้องเปลี่ยนรุ่นที่จะติดบานหน้าซะแล้ว... :'(