ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Mitsubishi Pajero Sport GT4WD เต็มลำยังแรง ราคาได้..ภายในอีกนิด++  (อ่าน 23041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
น้ำหนักบรรทุกทำให้อัตราเร่งช่วงรอบูสท์นานและหน่วงขึ้นบ้างแต่พอบูสท์มามันก็เร็วและดึง สู่หลัก 1.5กม. ด้วยความเร็ว 172 กม./ชม. ต่างจากตัวขับสองนั่งสี่คนราว 6 กม./ชม. ดังนั้นเครื่อง 2.4 มีฤทธิ์ได้มากขนาดไหนเมื่อคบกับเกียร์ลูกใหม่..คุณคงทราบกันแล้ว

ช่วงล่างเวลาบรรทุกหนักกลับจะนิ่งกว่าเดิมบนทางตรง หักเลี้ยวแรงๆมีย้วยอยู่ รู้สึกว่ายังไงก็ชอบช่วงล่างของบอดี้ที่แล้วมากกว่าเพราะมันนุ่มพอแล้วและเกาะอย่างมั่นคง..ตัวนี้มันนุ่มจนขาดความมั่นใจหลายดอก

ความสบายในห้องโดยสาร ถือว่าโอเค เบาะหน้าสบาย แผงประตูสวยแต่ทำให้ใช้กระจกไฟฟ้ายาก คอนโซลเบียดเข่าบ้าง การเก็บเสียงด้านท้ายยังมีเข้ามาบ้าง ส่วนเสียงเครื่อง คันนี้กลับไม่ดังเท่าคันก่อนๆ โดยเฉพาะที่ 1,600 รอบ

ด้วยราคาที่ถูกสุดในกลุ่ม อุปกรณ์ความปลอดภัยโอเค ระบบเตือนเบรกใช้งานได้ดี ถึงแม้ภายในดูแล้วไม่หรูเท่า Everest กับ Fortuner ก็ถือว่าแฟร์กับเงินที่จ่ายน้อยกว่ากันมาก สำหรับตีนผีแนะนำใส่โช้คแข็งขึ้นหน่อยกับกันโคลงหลังน่าจะดีครับ ผมขับช่วงล่างแบบเดิมๆแล้วรู้สึกว่ามันมั่นใจแค่ไม่เกิน 140 และถ้ารวมหักเปลี่ยนเลนกระทันหันด้วยก็จะลงมาเหลือ 110-120

ถ้าคุณต้องการรถที่ขับทางไกลช่วงล่างแน่นปั้ก เอาอยู่ ผมจะแนะนำ Ford Everest มากกว่า..ส่วนรถที่ช่วงล่างมั่นกว่า Pajero Sport แต่ไม่เท่า Everest แต่ได้เรื่องแรงและอัตราเร่ง..ก็คงต้องเป็น Trailblazer 2.8 ล่ะครับ ส่วนคนที่ไม่ชอบทุกยี่ห้อ ชอบแต่โตโยต้า..ลองหาทางทำอะไรกับช่วงล่างหลังของ Fortuner ดู ถ้าสามารถทำช่วงล่างหลังให้นิ่งได้มันจะน่าใช้ขึ้นเยอะและตอบโจทย์ทุกข้อได้กลางๆไปถึงดี แต่ถ้าให้ใช้เดิมๆ ผมขอโทษที ไม่ไหวกับช่วงล่างหลัง แม้ด้านหน้าจะโอเคก็ตาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2015, 18:16:48 โดย MoO Cnoe »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขอบคุณครับ  :-*  หน้าตอนมุกแป้ก ฮาดี 5555  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2015, 15:46:49 โดย ปั๊กคุง »

ออฟไลน์ rotaryman

เยี่ยมครับ :-*

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณครับ

ไฟงามมาก

ออฟไลน์ ps000000

ไทรทัน เก่า กะ ปา เก่า มี เฟืองท้ายหอน ตัวนี้แก้ไขแล้วหรือครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ไทรทัน เก่า กะ ปา เก่า มี เฟืองท้ายหอน ตัวนี้แก้ไขแล้วหรือครับ

ตอนเทสต์ไม่หอนครับ

อีกสัก 20,000 โลอาจจะหอนก็ได้ แต่ต้องตั้งใจฟังเพราะเสียงยางเสียงถนนข้างหลังมันดังเหมือนกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ juonmgt

• Jr. Member
  • **
จัดล้อ+ยาง 20 ก็นิ่งขึ้นแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับผม
น่าจะ 1.499 + หลังคาแก้ว น่าจะขายดีกว่านี้ อิๆ

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
ขอบคุณครับ
ผมชอบมิตซูนะ ไปดูคันจริงก็ชอบ แต่
คนออกเงินค่ารถ(พ่อแม่ผมนี้ล่ะ) เขาอนุมัติ น้องเฟอร์นิเจอร์แทน(Fortuner)
 เลยไม่ได้ขับมิตซู กีฬา 18+ เลย 555
รอบนี้มิตซูมาเต็มจริงๆครับ เสียแค่ ไฟท้ายเท่านั้นเองที่ยังแปลกๆอยู่
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ขอบคุณครับ สำหรับคลิป

นั่ง 6 คนแต่ควางแรงไม่ตกมาก ใช้ได้ทีเดียว

ออฟไลน์ balliblue

ชอบคลิปนี้ครับ คึกคักดี เต็มคันเลย ส่วนตัวผมเกือบทั้งหมดใน PJS นะ ยกเว้น interior ภายในที่น่าจะหรูอีกหน่อย กับ ไฟท้าย!!! อยากไปเอาท้าย fortuner มาแปะแทนจริงๆ ยิ่งดูคลิปแล้วเห็นการขับขี่ที่ดีแถมราคาไม่แรงนับว่า PJS น่ารักจริงๆ แต่ชิวิตจริงคงไม่มีโอกาสจะได้ซื้อรถแบบนี้ เพราะไม่จำเป็นเลยที่ต้องนั่ง 7 ที่นั่ง

ออฟไลน์ Volta

ขอบคุณครับ
ความเห็นคุณหมูตรงใจผมที่สุดแล้ว
มันเป็นรถที่เหมาะสำหรับคนที่มีงบไม่สูงมาก แต่อยากได้ข้าวของครบๆ 

ถ้ามองเฉพาะตัวรถ ผมว่ามันคุ้มค่ามาก ราคานี้กับข้าวของที่ได้ ความแรงไม่เป็นรองใคร

ระยะยาวก็ดูกันต่อไปครับ ผมเจ็บกับฟอร์ดมาเยอะ หวังว่ามิตซูจะไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ มิตซูคันแรกในชีวิตเลย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ
ชอบ DRL สวยจริงๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับผม
รอให้ปรับท้ายก่อนครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ใครไม่ฮา คงมีผมนี่แหล่ะ
ฮามุกติดดอยนะ เพราะตอนนี้ยังหาที่ลงไม่ได้ 5555555 ฮือออออ

ออฟไลน์ paemzr

• Newbie
  • *
แอบฮาทุกตอนเลยครับ  เพิ่งเข้ามาติดตาม  ไล่ดูคลิปตอนอื่นๆอยู่ด้วย

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณครับ ผมชอบช่วงล่างหลังPJSที่สุดแล้งสำหรับPPV
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ tasn

• Newbie
  • *
เท่าที่ดูด้วยสายตา ภายนอกและใน เบาะนั่งแถว 2   ถ้านั่ง 3 คน จะเบียดไหล่ชนกันเยอะไหม  รู้สึกว่ารถกระบะ suv ยี่ห้อนี้ ระยะ ซ้าย > ขาว จะแคบกว่าที่ยี่ห้ออื่นทั้งหมด

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอบคุณครับ พอดีเลยพี่ที่บ.กะลังไปรับรถพรุ่งนี้เลยส่งให้แกดูซะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pjs6306

ไฟท้ายสวยแปลกดีนะมันดูเต็มๆดี ฟอดูลีบๆพิกาลไป เอฟก็เล็กไป

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ i-ice

ขอบคุณครับ ผมได้ Volvo XC60 จากอ่านแreview k jimmyและลองขับ 5ปีแล้วรถดีมากครับ มารอบนี้จัดเพิ่ม pajero sport อีก1คัน 😁😊💪🏻👌🙏🏼

ออฟไลน์ ohaboy

ขอบคุณครับ