ผู้เขียน หัวข้อ: ภายในปาเจโร่ใหม่นี้เหมือนๆ Eco car ตัวถูกเลย  (อ่าน 14646 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
Re: ภายในปาเจโร่ใหม่นี้เหมือนๆ Eco car ตัวถูกเลย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 20:57:13 »
ทรงมันไม่สวย
เอาเฉพาะทรง
FTN > EVR > PJS

ข้างใน

EVR > FTN > PJS
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
Re: ภายในปาเจโร่ใหม่นี้เหมือนๆ Eco car ตัวถูกเลย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 01:37:07 »
เป็นความพยายามลดต้นทุนนั่นแหละครับ

อย่าง Triton และ PJS รุ่นที่แล้ว ก็มีเพือนๆบ่นกันเยอะว่าพลาสติกเสื่อมและก๊องแก๊งมาก ยิ่งตากแดดบ่อยยิ่งเป็นเร็ว
แต่ตอนซื้อมันถูกกว่ามากนี่ครับ จนกลบสิ่งเหล่านี้ได้ ส่วนลดมาก แถมแหลก ผ่อนต่อเดือนถูก ก็มีรถทำมาหากินได้แล้ว

ฉะนั้น อย่าคิดมากเลยครับ ได้อย่างเสียสองอย่าง เลือกรถที่ใช่ที่สุดแลัวจะมีความสุขครับ

ปล. รถพึ่งออกยังมีเรื่อง Defect ที่ต้องลุ้นกันอีกไกลครับ หากไม่ได้รีบใจร่มๆรอดูไปก่อนเถิดครับท่าน  8) 8) 8) 8)
ไม่ขนาดนั้นมั้งครับ ผมใช่ไทรทันมา 2 คันปี 2006 คันแรกวิ่งไปแสนสี่ภายในไม่มีตัวไหนเสียหายนอกจากเบาะหนังเทียม
ขายไปออกอลัสปี 2010 ใช่จนถึงตอนนี้เกือบแสนห้าละ ยังเหมือนเดิมไม่บูดไม่เบี้ยว แต่สีเงินตรงสวิทช์เปิดกระจกเริ่มลอกละ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 11:12:57 »
เป็นความพยายามลดต้นทุนนั่นแหละครับ

อย่าง Triton และ PJS รุ่นที่แล้ว ก็มีเพือนๆบ่นกันเยอะว่าพลาสติกเสื่อมและก๊องแก๊งมาก ยิ่งตากแดดบ่อยยิ่งเป็นเร็ว
แต่ตอนซื้อมันถูกกว่ามากนี่ครับ จนกลบสิ่งเหล่านี้ได้ ส่วนลดมาก แถมแหลก ผ่อนต่อเดือนถูก ก็มีรถทำมาหากินได้แล้ว

ฉะนั้น อย่าคิดมากเลยครับ ได้อย่างเสียสองอย่าง เลือกรถที่ใช่ที่สุดแลัวจะมีความสุขครับ

ปล. รถพึ่งออกยังมีเรื่อง Defect ที่ต้องลุ้นกันอีกไกลครับ หากไม่ได้รีบใจร่มๆรอดูไปก่อนเถิดครับท่าน  8) 8) 8) 8)
ไม่ขนาดนั้นมั้งครับ ผมใช่ไทรทันมา 2 คันปี 2006 คันแรกวิ่งไปแสนสี่ภายในไม่มีตัวไหนเสียหายนอกจากเบาะหนังเทียม
ขายไปออกอลัสปี 2010 ใช่จนถึงตอนนี้เกือบแสนห้าละ ยังเหมือนเดิมไม่บูดไม่เบี้ยว แต่สีเงินตรงสวิทช์เปิดกระจกเริ่มลอกละ

เพราะท่านรักรถและดูแลดีครับ ก็เลยอยู่ในสภาพดี  ;D

แต่คนที่ใช้รถอย่างหนักก็จะพบปัญหาที่ผมกล่าวไปครับ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ halltheone

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 12:51:34 »
ถ้าไม่ดูแบรนด์ ผมว่าปาเจโร่ให้มาเกินราคาครับ
เมื่อเปรียบเทียบกับเจ้าอื่นๆในตลาด
แต่ถ้าคนที่คิดว่าภายในมันดูพลาสติกมากไป
ส่วนต่างเกือบสองแสนกับเจ้าอื่นๆ
บุหนังแท้ๆลายหลุยส์เลยยังได้
เอาให้ได้ดั่งใจปราถนาเลย
นอกจากคนไม่ชอบปาเจโร่เลยบอกว่ามัน บลาาาาเรื่อยเปื่อย

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 15:31:52 »
เอาตรงๆคือมิตซูค่อนข้างมีปัญหากับการกัดลายขึ้นรูปชิ้นส่วนพลาสติกทั้งหลายในรถนะครับ ของมิตซูทำออกมาแล้วดูเป็นของระดับต่ำกว่าชาวบ้านเค้าหมดเลย เรื่องนี้คุณแพนก็เคยบอกเอาไว้อยู่ วัสดุเหมือนๆชาวบ้านแต่งานขึ้นรูปมาไม่สวยดูมีราคาเลย

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 23:00:29 »
จริงๆก็เห็นด้วยแหละครับ หน้าปัดลูกเล่นน้อยไป พลาสติกไม่สมราคา แต่มันคงไม่เลวร้ายแบบ Eco Car ที่หยิบจับเบาๆแทบจะติดมือมาด้วย (ในบางรุ่น) แต่พอเจอพวกระบบ Active Safety ที่ใส่ให้ ผมถือว่าแลกกันได้ เหมือนที่โบราณท่านว่า "สวยแต่รูป จูบไม่หอม" แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่า คนจ่ายเงินสบายใจที่จะจ่ายอะไร ก็ตามนั้นหละครับ จะเอาใจเราไปตัดสินคนเดียวคงไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ FollowA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 19:41:31 »
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม มองเห็นดาวอยู่พราวพราย

ผมเลือกปาเจโร เพราะจองได้ที่ราคา 1.399 ไม่รวมส่วนลดและได้ประกันชุดแต่งสามชิ้น เท่ากับถูกว่าประมาณ 2 แสนเลย ผมว่าน่าสนใจนะ

แต่ถ้ามีเปิดฝากระโปรงท้ายก็ดีอันนี้อยากได้ และก่อนหน้านี้ใช้ฮอนด้าครับเลยไม่รู้สึกอะไรกับภายในปาเจโรมากนัก สรุปซื้อที่ชอบซื้อที่เหมาะสม

กับตัวเราครับ คิดมากอาหารไม่ย่อยครับ  :'( :'( :'(