ผู้เขียน หัวข้อ: ภายในปาเจโร่ใหม่นี้เหมือนๆ Eco car ตัวถูกเลย  (อ่าน 14651 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ถ้าปิดตาเข้าไปนั่งครั้งแรกผมต้องคิดแบบนั้นแน่ๆ ใช้โทนสีส้มด้วย ผมว่ามันดูถูก (look cheap) เกินมูลค่ามันเกินไปจริงๆ ส่วนตัวคิดว่าเครื่องเล่นเสียงของ เอเวอร์เรสดูดี และหน้าปัทม์ของฟอร์จูนดูพอดีสุด

จุดนี้ถ้าผมเลือกคงไปฟอร์เพราะภายในเลย 55 (แต่ก็คงไม่ซื้อเพราะแพงเกิน ถ้าราคาถูกกว่านี้หน่อยก็โอเค ดรัมเบรคไม่ได้สนใจเลย เบรคได้เหมือนกัน ใช้รถธรรมดาไม่ได้ต่างกันมากมายขนาดนั้น)

ออฟไลน์ ps000000

Re: ภายในปาเจโร่ใหม่นี้เหมือนๆ Eco car ตัวถูกเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 16:53:51 »
ผมก็ว่า จุดเด่น เค้าคือ หน้าหล่อล้ำนำสมัย ออปชั่น แรง

นอกเหนือจาก ด้านหน้า และ ออปชั่น แล้วประเด็นอื่นของ ปาฯ ผมว่าดูเบเบ

แต่ถ้าเรามองดูยอดขายก็เยอะไม่เบา

ออฟไลน์ xman2029

Re: ภายในปาเจโร่ใหม่นี้เหมือนๆ Eco car ตัวถูกเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 16:57:36 »
จุดขายของ ปา คือ ความคุ้มค่า ระหว่างราคากับ ออฟชั่น ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:06:26 »
ได้อย่างเสียอย่างสิครับ ถ้าอัพภายในแล้วขายราคาเท่าฟอร์ก็แพงไปอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:09:32 »
รอดูราคาปีหน้าว่าเพิ่มขึ้นเยอะรึเปล่า เพราะราคาที่ถูกกว่า หน้าตาที่โดนใจกว่า ออปชั่นที่ให้มาครับ ทำให้ยอดขายมาได้ขนาดนี้

แต่ถ้าปีหน้าราคา โดดขึ้นมาอีก 170,000 บาท ยังจะทำยอดได้แบบนี้รึเปล่านะครับ (แต่ราคาก็ถูกกว่ารุ่นอื่นๆอยู่ดี)

ถ้าไม่ไปเจอปัญหาเกี่ยวกับตัวรถ ที่จะมาทำให้ความเชื่อมั่นในตัวรถ ลดลง จนยอดขายลดลง

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:19:53 »
คิดเหมือนกันครับว่าไม่มีอะไรที่เฟอร์เฟคแล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคล ส่วนตัวผมเมือก่อนซื้อรถไม่มีความคิดอะไรมาก แต่เริ่มมาสนใจอยากได้รถที่ตอบโจทย์เราได้สักคันราคาก็เกินล้านและคงต้องอยู่กันไปอีกหลายปีต้องคิดหนัก แนะนำซื้อเอาที่ชอบที่สุดสบายใจที่สุดดีกว่าผมเพราะมันต้องอยู่กับเราไปอีกหลายปีครับ เกือบลืมถ้าให้ดีลองไปเทสดูดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:24:48 »
ภายใน อาจเป็นพลาสติกเยอะ จนบางคนรู้สึก เหมือน Eco car ก็จริง
แต่ให้ผมจ่ายเพิ่ม 100 000 + เพื่อให้ราคา เท่า ค่ายอื่น แล้วภายใน
ตกแต่งดีขึ้นลูกค้า ปาเจโร่ คงไม่เอามั้ง

แบบที่เป็นอยู่ตอนนี้แหละลงตัวสุดละ ผมว่านะครับ
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:54:51 »
นานาจิตตังครับ
คนชอบไม่ชอบต่างกัน ไม่งั้นแม่มก็ขายกันรุ่นเดียวเลยครับ

คุณว่าดูราคาถูก แต่รสนิยมคนอื่นอาจจะมองว่าเรียบง่าย ก็ได้
บางคนเกลียดลายไม้ บางคนเกลียดสีสันเหลี่ยมคม บางคนเกลียดเบาะครีม เยอะครับ

ที่แน่ๆ คนชอบรุ่นที่คุณบ่น มันไม่น้อย ถ้าไม่ว่างมาก วิเคราะห์ว่าดูพลาสติกเยอะไป ผมว่าโอนะ แต่พูดเชิงดูถูก แบบนี้ มันฟังแล้วแสลงหูว่ะครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:03:39 »
คนชอบไม่ชอบต่างกัน ไม่งั้นแม่มก็ขายกันรุ่นเดียวเลยครับ

คุณว่าดูราคาถูก แต่รสนิยมคนอื่นอาจจะมองว่าเรียบง่าย ก็ได้
บางคนเกลียดลายไม้ บางคนเกลียดสีสันเหลี่ยมคม บางคนเกลียดเบาะครีม เยอะครับ

ที่แน่ๆ คนชอบรุ่นที่คุณบ่น มันไม่น้อย ถ้าไม่ว่างมาก วิเคราะห์ว่าดูพลาสติกเยอะไป ผมว่าโอนะ แต่พูดเชิงดูถูก แบบนี้ มันฟังแล้วแสลงหูว่ะครับ

ท่านจริงจังเกินไปไหม คห. อื่นไม่เห็นจะอะไรเลย แล้วผมก็ไม่ได้ว่า แต่จะให้ใช้คำพูดไหน ?? พรีอูสคันละล้านกว่าเค้าก็พูดกันนะ ? ซีวิคก่อนปรับปรุงเค้าก็พูดกันนะ look cheap เนี่ย ?

แล้วท่านจะให้ใช้คำไหน ? แสดงความเป็นติ่งมากเกินไป

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:11:35 »
ถามว่าดู look cheap มั้ย ถ้าเทียบกับคู่แข่งมันก็ดูพลาสติกกว่าจริงครับ

แต่ผมว่ามันไม่ถึงกะรู้สึกเหมือนอีโคคาร์นะ แต่รู้สึกเหมือนกระบะมากกว่า

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:13:41 »

ไปกินรังเเตนที่ไหนมาครับ  คอมเมนต์ ประชดเเดกดัน เเบบนี้ ประเดี๊ยวก็ดราม่ากันอีก   

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:17:16 »
ภายในผมเฉยๆนะ จุดเด่นอย่างอื่นมีอีกเยอะสำหรับคันนี้
คือภายในมันพลาสติก แต่ให้ออฟชั่นมาแบบจัดเต็ม โดยเฉพาะระบบความปลอดภัย ในราคาที่ถูกกว่าเจ้าอื่น ผมโอเคนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:18:27 »
ผมเห็นด้วยกับ จขกท. จริงๆPJS ภายในไม่สวยตั้งแต่ตัวที่แล้วละครับ คหสต.
แต่อย่างว่า ไม่มีรถรุ่นไหนเพอร์เฟ็ค เลือกคันที่เราชอบมันมากที่สุด
ผมเชื่อว่าทุกๆคนต้องไม่ชอบไม่อะไรก็อะไรสักอย่างของรถตัวเอง แต่รับมันได้ เพราะจุดชอบอื่นๆเยอะกว่า
ถ้านับPPV 3รุ่นล่าสุดตอนนี้ผมให้ PJSไปอันดับสุดท้ายเลย แต่ถ้าตัวไมเนอร์ ปรับภายใน ใส่หลังคาแก้วมาให้(มโนไปเรื่อย) ได้เงินผมแน่ๆมิตซู

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:27:51 »
พักนี้ดูจะมีเรื่องพยายามตัดขาอยู่ตลอดนะครับ pjs เห็นมีทุกวัน 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2015, 18:37:34 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:32:53 »
รอดูราคาปีหน้าว่าเพิ่มขึ้นเยอะรึเปล่า เพราะราคาที่ถูกกว่า หน้าตาที่โดนใจกว่า ออปชั่นที่ให้มาครับ ทำให้ยอดขายมาได้ขนาดนี้

แต่ถ้าปีหน้าราคา โดดขึ้นมาอีก 170,000 บาท ยังจะทำยอดได้แบบนี้รึเปล่านะครับ (แต่ราคาก็ถูกกว่ารุ่นอื่นๆอยู่ดี)

ถ้าไม่ไปเจอปัญหาเกี่ยวกับตัวรถ ที่จะมาทำให้ความเชื่อมั่นในตัวรถ ลดลง จนยอดขายลดลง

ปาฯราคาขึ้นไม่ถึงเจ็ดหมื่นหรอกครับ เผลอๆขึ้นน้อยที่สุดในบรรดา ppv เลยเพราะตั้งราคาไว้ต่ำกว่าเพื่อน

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:01:25 »
อีโค่คาร์เลยหรา 555

เพลาๆกันหน่อยครับ ทั้งกองเชียร์ กองแช่ง

วิธีใช้คำที่สื่อออกมาของคุณ จขกท.มันก็ดูไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าไหร่นะ รถมันมีจุดเด่นหลายอย่างมากกว่าสิ่งที่คุณ จขกท.จะพยายามทับถม ทำให้หลายๆคนเขาเลือกซื้อ

สังเกตุช่วงนี้ปาฯ จะโดนข้อหา"หมั่นใส้" นะครับเพราะมาแรงเกินหน้าเกินตา

ถ้าผมจะซื้อ ppv ณ ตอน นี้ก็คงจิ้มที่ปาฯ นี่แหละ

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:05:16 »
จั่วห้อข้อแบบนี้ อาจเกิดกระทู้น้ำลายได้นะครับ
555
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:23:51 »

ได้ข่าวว่า + ประมาณ เจ็ดหมื่นนะครับ

ออฟไลน์ paemzr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:28:32 »
เท่าที่ดูภายในก็ถือว่าโอเคในระดับนึง ไม่แย่ขนาดนั้น

แต่ถ้าพูดถึงห้องโดยสาร เบาะนั่งสบาย กับ นั่งแล้วไม่เมาก็ถือว่าดีมากมายแล้วครับ

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:35:53 »
ก็เข้าใจครับว่าภายในดูวัสดุสู้ค่ายอื่นไม่ได้ ผมว่าพลาสติกเยอะก็ส่วนนึงอีกส่วนผมว่าเกิดจากการออกแบบ
ที่ยังไม่โดนข้ามความเป็นกระบะไปทั้งหมด แต่ส่วนต่างราคารถที่แสนกว่าบาท ถ้าให้ผม(ความคิดส่วนตัว)
เลือกผมคิดหนักมาก เพราะเงินแสนกว่า สำหรับผมมองว่าเยอะอยู่เมื่อเทียบกับวัสดุ+ความหรูที่ได้เพื่ม

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:46:11 »
หนักสุดคงเป็นสวิตซ์กระจกไฟฟ้าครับ
ดูไม่ค่อยมีราคาเอาซะเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:48:34 »
พักนี้ดูจะมีเรื่องพยายามตัดขาอยู่ตลอดนะครับ pjs เห็นมีทุกวัน 8)
+1 เห็นด้วยครับ PJS โดนอยู่เรื่อย แต่ที่รู้ๆยอดขายมันพุ่งสวนทาง ขายดีขึ้น  จขกท. เล่นตั้งกระทู้ เอาไปเทียบกับ Eco car ตัวถูกเลย ซะงั้น มีดราม่าก็ไม่แปลกครับ

เท่าที่ตามดูกระทู้ PPV มีดราม่าตลอด  ชอบตัวไหนก็ซื้อตัวที่ชอบครับ คนเราชอบรถต่างกัน 

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:56:09 »
เป็นความพยายามลดต้นทุนนั่นแหละครับ

อย่าง Triton และ PJS รุ่นที่แล้ว ก็มีเพือนๆบ่นกันเยอะว่าพลาสติกเสื่อมและก๊องแก๊งมาก ยิ่งตากแดดบ่อยยิ่งเป็นเร็ว
แต่ตอนซื้อมันถูกกว่ามากนี่ครับ จนกลบสิ่งเหล่านี้ได้ ส่วนลดมาก แถมแหลก ผ่อนต่อเดือนถูก ก็มีรถทำมาหากินได้แล้ว

ฉะนั้น อย่าคิดมากเลยครับ ได้อย่างเสียสองอย่าง เลือกรถที่ใช่ที่สุดแลัวจะมีความสุขครับ

ปล. รถพึ่งออกยังมีเรื่อง Defect ที่ต้องลุ้นกันอีกไกลครับ หากไม่ได้รีบใจร่มๆรอดูไปก่อนเถิดครับท่าน  8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ gumpzgear

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 19:58:27 »
ส่วนตัวก็ไม่ชอบค่ายโตฯเท่าไหร่ แต่ Fortuner นี้ยอมรับเลยว่าทำภายในมาได้ดูดีจริงๆ

Mitsu ก็ตกม้าตายที่ Interior ทุกทีสิน่า

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 20:09:22 »
หวังว่าคงไม่ยาวกันนะครับ ส่วนตัวไม่ได้ติดตาม รถ PPV เท่าไร ของดแสดงความคิคเห็น

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 20:13:20 »
แต่ละคนคิดกันยังไงก็เป็นสิธิส่วนบุคคลนะครับ เราควรเคารพความคิดของกันและกัน
ส่วนตัวผมก็มองว่าภายในมันไม่สมราคา ยกเว้นเบาะกับพวงมาลัยเท่านั้น ส่วนภายนอกมองว่าสวยยกเว้นท้ายที่ดูคล้ายรถตู้มากไป เรื่องความทุ่มเทในการออกแบบภายในผมให้ฟอร์กินขาดครับ เพราะเล่นออกแบบใหม่หมดเหลือที่เหมือนกระบะแค่พวงมาลัย เท่าที่เห็นก็ยังไม่มีเจ้าไหนทำขนาดนี้เลย ทั้งๆที่ตัวเองก็เป็นเจ้าตลาดอยู่แล้ว

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 20:23:31 »
เพราะปาเจโร่มีคำว่าสปอร์ตต่อท้ายครับ เลยทำใหดูไม่หรูหราเท่าไหร่ ต้องรอรุ่น ปาเจโร่ Exclusive ผมว่าภายในน่าจะออกมาหรูหราเลย ผมว่าภายในก็ไม่แย่นะครับเพียงแค่กัดลายน้อยไปหน่อยจับดูก็มั่นคงแข็งแรงไม่ได้ให้ตัวได้เหมือนอีโค่คาร์บางรุ่น ขอแค่จอดตากแดดแล้วไม่แต่ไม่เบี้ยว ไม่ร้าว ผมก็ดีใจแล้ว ผมว่าถ้าทำมาหรูแล้วกลัวคนจะไม่กล้าเอาไปลุยเลยนะสิ กล้วภายในเปื้อน

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 20:28:01 »
เฮ่อๆ นี่ผมซื้อรถที่มันดูแย่ขนาดนั้นมาเลยรึ???
ข้อดีของมันก็เยอะอยู่นะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 20:30:09 »
ใจถึงดี กล้าให้ลูกค้าลองกันขนาดนี้เลย  8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2015, 20:32:42 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 20:35:50 »
ถามว่าเหมือน eco car ตัวถูก มันเกินไปครับ ถามว่ามันสวยมั๊ย ไม่สวยครับแต่มันไม่ได้แย่ขนานนั้นครับผมรับได้ในราคาที่ตั้งไว้