ผู้เขียน หัวข้อ: ถามราคา D-Max 1.9 หน่อยครับ  (อ่าน 3835 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
ถามราคา D-Max 1.9 หน่อยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:05:41 »
ช่วงนี้หาข้อมูลพอสมควร  มีใครพอทราบว่าที่ไหนได้รับรถเร็วบ้างครับ ตอนนี้แถมบ้านผมรับรถกันเดือนกุมภาเลย

คือวันนี้เชลล์บอกให้รีบจองภายในปีนี้ปีหน้าราคาขึ้น ผมเลยสงสัยว่าเครื่อง 1.9 ตัวนี้ราคายังจะขึ้นอีกเหรอครับ ผมกลัวว่ามันจะถูกลงมั้ยในเมื่อมันคายคาบอนน้อยกว่าเพื่อน

อีกเรื่อง ผมไปศูนย์นึงขายรถราคาไม่เท่าที่อื่น แพงกว่า 3 พันบาท แต่ได้ส่วนลดเพิ่มอีกนิดหน่อย ทั้งผมก็ถามย้ำแล้วว่าที่อื่นขายอีกราคา แต่ก็ไม่ได้บี้มากฟังอย่างเดียว แบบนี้อีซุซุไม่มีราคากลาง

เหรอครับเชลล์ถึงตั้งราคาได้ตามอำเภอใจ    เคยมีเคสแบบนี้เกิดกับฮอนด้าแถวบ้าน สนง.ใหญ่ให้เลิกขายเปลื่ยนดีลเลอร์เลยนะครับ

สำคัญตอนนี้ผมค่อนข้างรีบใช้รถ เลยวิ่งหาหลายศูนย์เลย

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: ถามราคา D-Max 1.9 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:14:59 »
คายไอเสียน้อยจริงครับ แต่ต้องต่ำกว่า 150 ถึงจะเสียภาษีถูกลงครับ

ออฟไลน์ tnp_super

Re: ถามราคา D-Max 1.9 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 17:49:23 »
ราคาอีซูซุผมว่าตามต่างจังหวัดจะราคาต่างกับกรุงเทพครีับเขาบวกราคาค่าขนส่งอย่างที่บ้านผมราคาจะแพงกว่ากรุงเทพประมาณเจ็ดพัน แต่ผมซื้อโตต้าวีออสราคาก็เท่ากันกับในเว็บโตต้าไม่เห็นบวกค่าขนส่ง

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:49:35 »
ISUZU ต่างจังหวัดราคาแพงกว่าครับ เขาว่าเป็นค่าขนส่ง
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 18:50:58 »
ถ้ามีเกียออโต้ผมคงไม่ได้ถอย รีโว

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 20:20:38 »
ที่ขอนแก่นก็แพงกว่าราคากลาง3พันครับ บอกค่าขนส่งเหมือนกัน อ้าว?แล้วรีโว่มันไม่ได้ขนมาส่งรึไงว่ะ? ทำไมเค้าขายราคากลางได้ ส่วนลดก็5พัน ดอกก็ไม่ได้ถูกกว่าโตโยต้า ทั้งๆที่ตัวรถพอๆกันได้อย่างเสียอย่าง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 21:19:17 »
ที่ขอนแก่นก็แพงกว่าราคากลาง3พันครับ บอกค่าขนส่งเหมือนกัน อ้าว?แล้วรีโว่มันไม่ได้ขนมาส่งรึไงว่ะ? ทำไมเค้าขายราคากลางได้ ส่วนลดก็5พัน ดอกก็ไม่ได้ถูกกว่าโตโยต้า ทั้งๆที่ตัวรถพอๆกันได้อย่างเสียอย่าง

ราคาที่แพงกว่าคือที่ขอนแก่นเลยครับ เราน่าจะถามที่เดียวกัน  แต่ที่หนองคายเป็นราคากรุงเทพ รวมทุกอย่างแล้วก็ไม่มีค่าขนส่ง ผมเลยงงมากว่าทำไมไม่เท่ากัน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 22:25:53 »
ราคาที่แพงกว่าคือที่ขอนแก่นเลยครับ เราน่าจะถามที่เดียวกัน  แต่ที่หนองคายเป็นราคากรุงเทพ รวมทุกอย่างแล้วก็ไม่มีค่าขนส่ง ผมเลยงงมากว่าทำไมไม่เท่ากัน
ผมรู้สึกว่าเค้าไม่ง้อลูกค้าครับ มั่นใจในตัวรถของตัวเองเกินไป ภายนอกผมมองว่ามันสวยมากนะ แต่ภายในมองว่าการออกแบบและดีไซน์ชิ้นส่วนต่างๆนั้นเหมือนรถบรรทุกเลย ถ้าเร่งใช้รถไม่มองรีโว่หน่อยเหรอครับ แม้ภายนอกดูแล้วขี้เหร่กว่า แต่ภายในผมว่ามันดูดีกว่าน่ะ การขับขี่รู้สึกว่าใช้ได้กว่าดีแม็กซ์ หักส่วนลดแล้วราคาดร็อปลงมาถุกกว่าอีซูสุอีกนะ ทั้งๆที่ดอกเบี้ยไม่ได้ต่างเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 22:38:34 »
โตโยต้าตรงสหพานิชเชียงใหม่ ก็ตั้งราคาแพงกว่าราคากลาง งง เหมือนกัน ผมดูเทียบกับเวบก็แพงกว่า ไม่ได้เพิ่มอะไร ไม่มีชุดแต่ง
แต่ที่อื่นราคาเดียวกับเวบ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 23:01:37 »
แย่ครับ แบบนี้ น่าจะมีวิธีการควบคุมราคาให้ได้ ยี่ห้ออื่นก็มีนะครับ ถ้าอยู่ๆไปบวกราคาเข้าไป มีโดนปรับกันได้เลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 23:25:19 »
ถ้าจังหวัดไหนมีดีลเลอร์แค่เจ้าเดียว ลูกค้าก็ลำบากแบบนี้ อย่างอีซูสุที่ขอนแก่นมีเจ้าเดียวมั้งที่เปิดศูนย์สองสามแห่ง?? แต่โตโยต้ามีถึง3-4เจ้าเปิดศูนย์เเข่งกัน ซึ่งผมว่ามันเป็นผลดีต่อลูกค้านะ

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 08:08:39 »
ศูนย์ไหนเอาเปรียบลูกค้าก็อย่าไปซื้อครับ หาศูนย์ที่ไม่บวกเพิ่มอย่าสนับสนุนพวกพ่อค้าหน้าเลือด

แต่ก็แปลกที่ตรีเพชรทำไมปล่อยให้ดีลเลอร์บวกราคาเพิ่มได้ตามใจชอบ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 12:52:21 »
ศูนย์ไหนเอาเปรียบลูกค้าก็อย่าไปซื้อครับ หาศูนย์ที่ไม่บวกเพิ่มอย่าสนับสนุนพวกพ่อค้าหน้าเลือด

แต่ก็แปลกที่ตรีเพชรทำไมปล่อยให้ดีลเลอร์บวกราคาเพิ่มได้ตามใจชอบ
ควรนำหลักฐานเท่าที่เซลล์ให้มา นำไปแจ้งบริษัทแม่ด้วยครับ ถ้าเขาไม่จัดการค่อยว่ากัน สำหรับผมการซื้อรถผมไม่ได้ง้อยี่ห้อไหนเลย เงินในกระเป๋าเรา ไม่ยึดติดว่าต้องยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ รถก็คือรถครับ เอาที่เอาเปรียบเราน้อยที่สุดดีกว่า ชีวิตนี้ไม่ได้ซื้อรถแค่คันเดียว ถึงต้องมุ่งไปยี่ห้อนั้นอย่างเดียว

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 14:07:40 »
จังหวัดผมมี 2 เจ้า ขายราคาเท่ากันโปรโมชั่นเหมือนกันเหมือนตกลงกันไว้ เมื่อ4-5ปี ก่อนแพงกว่า กรุงเทพ 3-4 หมื่นอ้างค่าจ้างรถพ่วงขนส่งจากโรงงานมาให้+ค่าประกันตอนขนส่ง แถมไม่มีส่วนลดให้ แต่พอปัจจุบันแพงกว่าประมาณ4-8พัน  แล้วแต่เซลล์ โดยอิงตัว 1.9  ส่วนลด 4-5พันแล้วแต่ต่อรองได้ ไม่แถมประกันต้องชื้อเอง เจอแบบนี้ ผมหนีไป revo ดีกว่า

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 14:27:17 »
จริงครับที่ D-Max 1.9 ปล่อย CO2 น้อยสุด แต่ก็ยังอยู่ไปเกณฑ์ที่ยังต้องเสียภาษีเพิ่ม คือ ปล่อยมากกว่า 150 g./km. แต่ไม่เกิน 200 g./km.

และค่ายอื่นก็อยู่ในช่วงนี้เช่นกันเพียงแต่มากกว่า D-Max

ส่วนถ้าต้องการเสียภาษีให้ถูกลงต้องปล่อย CO2 น้อยกว่า 100 g./km. ตัวอย่างเช่น Mazda 2
@ngel gunman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 14:47:57 »
จังหวัดผมมี 2 เจ้า ขายราคาเท่ากันโปรโมชั่นเหมือนกันเหมือนตกลงกันไว้ เมื่อ4-5ปี ก่อนแพงกว่า กรุงเทพ 3-4 หมื่นอ้างค่าจ้างรถพ่วงขนส่งจากโรงงานมาให้+ค่าประกันตอนขนส่ง แถมไม่มีส่วนลดให้ แต่พอปัจจุบันแพงกว่าประมาณ4-8พัน  แล้วแต่เซลล์ โดยอิงตัว 1.9  ส่วนลด 4-5พันแล้วแต่ต่อรองได้ ไม่แถมประกันต้องชื้อเอง เจอแบบนี้ ผมหนีไป revo ดีกว่า

วันนี้ไปดู รีโว่ มาน่าสนใจจริงๆครับ ส่วนลดน่าสนใจ ติดแค่เรื่อง ออฟชั่นที่เทไปให้แต่ AT ตัว MT ได้น้อยมาก... ดูเหมือนจะจบที่ รีโว่นิแหละครับ ISUZU รอรถนานไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 17:21:59 »
ลองเป็นโตโยต้าทำ หน้าจะยาวกว่านี้ เชื่อผมดิ อิๆ