ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำแว่นตาใส่ขับรถตอนกลางคืนหน่อยครับ  (อ่าน 6473 ครั้ง)

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
แนะนำแว่นตาใส่ขับรถตอนกลางคืนหน่อยครับ
งบ 1000-3500 ครับ
 :) :) :)
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Re: แนะนำแว่นตาใส่ขับรถตอนกลางคืนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 20:07:08 »
มันคืนแว่นยังไงนะครับ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
Re: แนะนำแว่นตาใส่ขับรถตอนกลางคืนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 21:11:31 »
ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันครับ
หมายถึงแว่นสายตา? หรือแว่นธรรมดา

แต่ผมเคยดูรายการวิทยาศาสตร์ ถ้าฝนตกกลางคืนใส่แว่นดำขับรถจะชัดกว่าแว่นเลนส์ใส

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 22:18:09 »
กลางคืนบางคนบอกให้ใส่เลนเหลือง 

แต่เท่าที่ลองใส่แล้วปั่นจักรยานผมว่ามันทำให้มืดขึ้นนะ คือถนนยางมะตอยนี่มืดเลย แต่มันหลอกตาเวลาเห็นแสงขาวมันจะชัดขึ้น โดยรวมแย่ลง

ส่วนตัวใส่เลนตัดแสง ผมว่าสบายตาดีกว่า 

แว่นยี่ห้อนี่ผมไม่ถนัดเลยเพราะให้เพื่อนตัดเลนให้เลือกกรอบเองตลอด
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 23:07:02 »
หมายถึงพวกแว่นตัดเเสงจากไฟหน้ารถทั้งหลายน่ะครับ
ตอนนี้ไม่ไหวเลยครับเจอพวกไฟ K สูงๆเข้าไปตาพร่าไปหมด
เห็นว่ามีแว่นสำหรับใส่ตัดแสงพวกนี้ แต่ไม่มีความรู้เลยครับ
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 07:43:13 »
เคยอ่าน ในเวปแว่นสายตาเค้าว่าไม่แนะนำเลนส์สีเหลืองเพราะจะทำให้มองไม่เห็นสีดำ
และไม่มีการวิจัยใดๆที่มีผลออกมาเป็นทางการว่าเลนส์เหลืองช่วยในการมองเห็นตอนกลางคืนดีขึ้น

ส่วนเลนส์ไหนดี เค้าก็แนะนำมานะแต่ผมลืม 555+

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 09:39:42 »
ผมใช้ของ eagle eyes ครับ ราคาจำไม่ได้ แต่ประมาณงบจขกท. ลองเสิร์จหา

จะมี2อัน อันหนึ่งเป็นเลนส์สำหรับกลางวัน และอีกอันกลางคืน

ซึ่งแต่ละอันทำหน้าที่ได้ดีมากในช่วงเวลา

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 10:36:10 »
ผมใช้ของ eagle eyes ครับ ราคาจำไม่ได้ แต่ประมาณงบจขกท. ลองเสิร์จหา

จะมี2อัน อันหนึ่งเป็นเลนส์สำหรับกลางวัน และอีกอันกลางคืน

ซึ่งแต่ละอันทำหน้าที่ได้ดีมากในช่วงเวลา
ผมก็ใช้

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 12:22:18 »

ผมก็ใช้
ใช้ดีไหมครับ ผมเล็งๆอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 15:05:06 »

ถามต่อครับ มันมีเสนส์ สำหรับคนสายตาสั้นหรือยาวหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 15:06:16 »
eagle eye stimulight ครับ
ของเมียผม เคยเอามาใส่ขับรถกลางคืน ก็ ok นะ ไม่รู้เมียซื้อมาเท่าไหร่ ไปถามก่อนคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 17:11:56 »
Eagle eye ตอนกลางวันเป็นไงบ้างครับ
เคยเห็นโฆษณาอยู่ในทีวี ส่วนตัวผมใช้ super ตัดแสงดีใช้ได้เลย

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2015, 20:25:12 »
Eagle eye ตอนกลางวันเป็นไงบ้างครับ
เคยเห็นโฆษณาอยู่ในทีวี ส่วนตัวผมใช้ super ตัดแสงดีใช้ได้เลย

โลกนี้เป็นสีเหลืองเลยครับ 55555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 01:32:32 »

โลกนี้เป็นสีเหลืองเลยครับ 55555

8) 8) 8)