ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อมาสด้า 2ดีเซล 1 เดือนมีปัญหาต้องเปลี่เกียร์ ควรจะยอมให้เปลี่ยนมั๊ยแล้วเค้าจะ  (อ่าน 8302 ครั้ง)

ออฟไลน์ voravut

• Newbie
  • *
ซื้อมาสด้า 2 ดีเซล มา 1 เดือน วิ่งได้ 2000 กม.มีปัญหาเวลาเหยียบคันเร่งออกตัวรถพุ่งกระชาก เวลาใช้ความเร็ว เวลาเปลี่ยนเกียร์กระตุกไปศูนย์บอกว่าต้องเปลี่ยนเกียร์ใหม่ เราควรจะยอมให้เปลี่ยนเกียร์ไหมครับแล้วเค้าจะยอมให้เราเปลี่ยนรถไหมครับ

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
ถ้าเปลี่ยนเกียร์แล้วดีเหมือนรถปกติ ก็ควรจบครับ ไม่งั้นยาวววว ยากที่จะได้รถใหม่

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
ควรเปลี่ยนครับเพราะถือว่ายังอยู่ในช่วงรับประกัน มันก็เหมือนการซ่อมรถนั่นแหละครับแต่หลักๆคือรถ 1 เดือนดันมีปัญหาความรู้สึกของคนที่เป็นเจ้าของ
คงจะไม่ค่อยปลื้มแน่ๆ แต่ก็เปลี่ยนไปเถอะครับถือซะว่าซ่อมรถได้เกียร์ลูกใหม่

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
เกียร์มีปัญหาเปลี่ยนเกียร์ก็ถูกแล้วนี่ครับ

ว่าแต่รถผลิตคันที่เท่าไรครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มีปัญหาที่เกียร์ก็เปลี่ยนเกียร์ครับ
ไม่ต้องกังวล ถือว่ารับผิดชอบดีอยู่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ถ้า 0 ยอมให้เปลี่ยนก้อเปลี้ยนเลยครับ ผมกลัวแต่รื้อจนรถเน่าแล้วบอกว่าไม่ใช่ที่เกียร์นี่ยาวเลย
ว่าแต่ทำไมมันพังไวจังเลย ใช้รุ่นนี้อยู่ด้วย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ps000000

หรือว่าเป็นคันที่มีดีเฟ็ก

เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เค้ารับผิดชอบก็ดีแล้วครับ เปลี่ยนๆไปนะ
ส่วนเรื่องเปลี่ยนรถผมว่ายากมากๆเลยครับ
ขอให้หายไวๆครับ

ออฟไลน์ Odeng

• Jr. Member
  • **
   ก็ดูเหมาะสมอยู่แล้วครับ เปลี่ยนเกียร์ให้ทั้งลูก (แต่ถ้าซ่อม ไม่โอเคครับ) เพราะถ้าขอบเขตของปัญหาอยู่แค่เกียร์ จะขอเปลี่ยนทั้งคัน ก็ดูจะเกินไปหน่อย และคิดว่ามาสด้าคงไม่อนุมัติแน่ๆ

ออฟไลน์ O_o"

เปลี่ยดได้ก็เปลี่ยนครับ ดีกว่าฝืนใช้ไปจนปัญหาบานปลาย ยังก่อนเปลี่ยนก็ถามเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆด้วยครับ ว่าฟรีหมดทุกอย่างรึเปล่า

รวมไปถึงการับประกันด้วยครับ ว่ามีเพิ่มให้รึเปล่า และมีรถสำรองให้ใช้ด้วยมั้ย เพราะในกรณีนี้ ซ่อมวันเดียวไม่จบครับ

ไหนจะเอาไปวิ่งทดสอบอีกหลายวันเลย ถ้าอยากได้คันใหม่ลองๆคุยดูก่อนครับ

ว่าจะเป็นไปได้รึเปล่า เพราะรถพึ่งใช้มาเดือนเดียว วิ่งไป 2000 โลเอง ยังใหม่มากๆครับ ถ้าขอเปลี่ยนเป็นรุ่นปี 2016 ด้วยยิ่งดี ออปชั่นครบเลย

มีปัญหาเรื่องเกียรแบบนี้ ความมั่นใจหายไปเยอะเหมือนกันครับ เอาใจช่วยครับ ให้แก้ไขปัญหาได้ครับ

ออฟไลน์ hack3rb43

• Jr. Member
  • **
1 ไป 2 ป่าวครับแอบกระชากนิดหน่อย อาการนี้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Newhang

เมื่อก่อนผมก็กลัวช้ำ ทนใจจนสุดๆค่อยเปลี่ยนทีเดียว

ส่วนเรื่องเปลี่ยนคัน มันเป็นเรื่องที่เค้าอยากดูแลลูกค้าเค้ามั๊ย สุดแท้แต่เค้าจะทำ
แต่ถ้าเค้าเปลี่ยนคันให้จริง  คันต่อไปผมซื้อมาสด้าแน่555

ออฟไลน์ Koong

ถ้าเปลี่ยนเกียร์ยกให้ใหม่ทั้งลูกถือว่าดีมากๆ แล้วครับ
ดีกว่าบอกว่าจะซ่อมเปลี่ยนชิ่นส่วนภายในเกียร์ให้ใหม่ อันนี้คิดหนัก

ออฟไลน์ MUK

เปลี่ยนครับ

อีซูซุ ที่ว่าเทพแห่งบริการหลังการขาย รถแค่สามวันยังไม่เปลี่ยนคันเลยครับยกเกียร์ใหม่ครับ

ยกทั้งลูกไม่ช้ำดอกครับผม

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
ยังไงก็ไม่เปลี่ยนคันใหม่ให้ครับ ถ้าเป็น mx5 ไม่แน่ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนเกียร์ไปเลยครับ ขอประกันศูนย์เพิ่มถ้าได้ แล้วก็ถ้าไม่หายค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ toonze

เปลี่ยนครับ

อีซูซุ ที่ว่าเทพแห่งบริการหลังการขาย รถแค่สามวันยังไม่เปลี่ยนคันเลยครับยกเกียร์ใหม่ครับ

เกี่ยวอะไรกะ อ๊ซูซุ
555

ออฟไลน์ MUK

เปลี่ยนครับ

เกี่ยวอะไรกะ อ๊ซูซุ
555

เปรียบเทียบให้ฟังเรื่องบริการหลังการขายครับ ว่าอีซูซุ ที่ว่าบริการดียังไม่เปลี่นคันให้เลย แล้ว มาสด้า เรื่องบริการหลังการขายอยู่ลำดับที่เท่าไหร่หละครับ เรื่องเปลี่ยนคันคงลืมได้เลยประมาณนั้นครับผม

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ถามเจ้าของกระทู้อาการกระตุกที่ว่าคือกระตุกทุกเกียร์เลย หรือยังไงครับ รบกวนหน่อยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
กระตุกแบบไหนครับ พอมีคลิปให้ดูมั้ยครับ

ออฟไลน์ CNX

ขอให้เปลี่ยนเกียร์แล้วอาการหายครับ

เปรียบกับ ฟอร์ด เฟียสต้า เกียร์กระตุก ผู้บริหารฟอร์ด ไม่ยอมรับว่า เกียร์ Power Shift 6speeds มีปัญหา
รถผม เคลมกระตุก สั่น เสียงดัง ขั้นรุนแรงรอบที่3
อยากเปลี่ยนเกียร์มากๆ แต่ ไม่มีคำตอบแบบเจ้าของกระทู้ เหอๆ  :'( :'(
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ dogterzap46

• Newbie
  • *
  • ทำในสิ่งที่ดี และชอบ เดี๋ยวดีเอง
    • คนชอบรถ
จขกท ถามแบบนี้ คงมีความรู้สึกว่า " เชดเข้ ซื้อรถมาขับไม่เท่าไหร่ เสียได้ไงวะ แล้วตรงอื่นจะเป็นอีกไหม เปลี่ยนแล้วจะหายไหม รถไม่ใช่ถูกๆนะเฮ้ยยย " อะไรแบบนี้ใช่ไหมครับ ผมก็เคยเป็น 5555    ตั้งสติไว้ครับ

- เค้าไม่เปลี่ยนรถให้ เกือบจะแน่นอนครับ ตามคู่มือ ตามสัญญาก็คงระบุไว้
- แต่เค้าคงจะซ่อมให้ ทีนี้เวลาซ่อม ถ้าเค้าบอกจะเปลี่ยน    จัดเลยครับ เอาของใหม่มาเลย  ต้องทำใจให้ได้ว่า  อะไหล่ของรถ 1 คัน มาจากหลายที่  จุดอื่นๆ เค้าอาจจะทำดีไว้อยู่แล้ว แต่มันดัน เจ๊งที่บางชั้น ก็เปลี่ยนมันครับ อ้อ เวลาเปลี่ยน อย่าลืมถามนะเครับ ว่า ไอ้อันที่เปลี่ยน รับประกันไหม รับประกันเท่าไหร่ สำคัญมาก อาจโดนเล่นแง่ได้  เช่น รถ ประกันแสนโล เราใช้ไปแค่ 2,000 โล แต่ของที่เสีย แล้วมาเปลี่ยน รับประกัน 20,000 โล เค้าจะรับประกันของที่เปลี่ยนที่ 100,000 โลเท่าๆกับรถหรือเปล่า ต้องเคลียร์นะครับ
- แน่นอนครับ มันก็ไม่ใช่ความผิดเราที่   อ้าวแสรสสส  เอารถคันที่ไม่ดีมาให้กรูนี่หว่า  ก็คงต้องมีการพูดคุยกัน ว่า จะช่วยเหลืออะไรเราได้บ้าง " ให้เรามีความมั่นใจที่จะใช้รถคันที่มี DEFECT ของคุณเนี่ย " อันนี้แล้วแต่คน แล้วแต่ศูนย์ นะครับ ใครเจอ ศูนย์ดี ดีลเลอร์ดี ก็โชคดีไป
-

ขอให้รถกลับมาดีเหมือนเดิมครับ ยุ่งหน่อย แต่ ถ้าเค้าดูแลดี  มีชดเชย   ก็โอนะครับ ผมว่า  ;)
ทำในสิ่งที่ดี และชอบ เดี๋ยวดีเอง

ออฟไลน์ supercat

อย่าลืมเช็คดูให้ดีนะครับ ว่าเค้าเปลี่ยน ลูกใหม่ ให้เราจริง ๆ รึเปล่า 
แล้ว ลูกใหม่ ที่เปลี่ยนให้เนี่ย เป็นของ มือหนึ่ง หรือ มือสอง  :) :) :)

ออฟไลน์ SM.

รถคันใหม่ อย่าไปหวังเลยครับ

เค้าให้เกียร์ลูกใหม่ ก็ดีมากแล้ว