ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางขึ้นเหนือ ครับ จะไปเชียงราย  (อ่าน 15374 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
วันอังคารจะเดินทางขึ้นเหนือครับ

จะสอบถามเส้นทาง AH2 ทล1 ว่ามีทำถนนตรงไหนบ้างครับ จะได้ระวังไว้ และช่วงไหนมีฉลามบกบ้างครับ คงไม่ได้ไปทางเด่นชัย ร้องกวาง (ทล 117 ,11) มีเด็กน้อยไปด้วยคงต้องแวะตลอดทาง

ขอบคุณครับ
พิมพ์ผิด พิมพ์ตก ขออภัย ครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
Re: สอบถามเส้นทางขึ้นเหนือ ครับ จะไปเชียงราย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 13:01:50 »
หมายถึงเส้น กำแพง ตาก ลำปาง พะเยา เชียงราย ใช่ไหมครับ เคยผ่านเมื่อเดือนที่แล้ว มีแถวๆ ตากไปลำปาง ก่อนถึงแยก สามเงา มีการทำทางครับระวังนิดนึง นอกนั้นราบรื่นดี เชียงรายยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: สอบถามเส้นทางขึ้นเหนือ ครับ จะไปเชียงราย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 13:36:49 »
ผมพึ่งไปเชียงใหม่มาอาทิตย์ที่แล้ว ทล.1 ช่วงนครสวรรค์ไปยันเถินมีปิดถนน1ฝั่งทำทางใหม่ตลอดหลายช่วงครับ และสภาพทางค่อนข้างแย่มากด้วย ไปเส้น 117 ดีกว่าครับ สั้นกว่าทางดีกว่า ทล.1ไปเชียงรายจากกรุงเทพนี่อ้อมเยอะมากนะครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 13:43:22 »
เส้นทาง 1)นครสวรร - กำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง ทางกำลังก่อสร้าง ยังไม่แล้วเสร็จ

ผมแนะนำ เส้นทาง 2)นครสวรรค์ - พิษณุโลก - อุตรดิท - เด่นชัย ระยะทางไกล้กว่า และสภาพถนนดีกว่ามากครับ
(เดือน ตุลา บริเวณนครสวรรค์ - พิษณุโลก มีทำทาง ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ดูจากรูปที่แนบมาครับ)

ปลายปี ผมไปเชียงใหม่ก็คิดว่าจะวิ่งเส้นทางที่2) ครับ

ส่วนจุดตรวจความเร็ว สายเอเชีย ทั้งด่าน ทั้งกล้อง มีตลอดทางครับ
ที่ผมโดนกล้องถ่ายความเร็ว ก็นครสวรรค์ , ตาก , พะเยา(จุดนี้จำกัดที่90km.)  8)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 13:59:35 »
เส้นทาง 1)นครสวรร - กำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง ทางกำลังก่อสร้าง ยังไม่แล้วเสร็จ

ผมแนะนำ เส้นทาง 2)นครสวรรค์ - พิษณุโลก - อุตรดิท - เด่นชัย ระยะทางไกล้กว่า และสภาพถนนดีกว่ามากครับ
(เดือน ตุลา บริเวณนครสวรรค์ - พิษณุโลก มีทำทาง ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ดูจากรูปที่แนบมาครับ)

ปลายปี ผมไปเชียงใหม่ก็คิดว่าจะวิ่งเส้นทางที่2) ครับ

ส่วนจุดตรวจความเร็ว สายเอเชีย ทั้งด่าน ทั้งกล้อง มีตลอดทางครับ
ที่ผมโดนกล้องถ่ายความเร็ว ก็นครสวรรค์ , ตาก , พะเยา(จุดนี้จำกัดที่90km.)  8)

+ 1 เส้นนี้ครับ
เรื่องแวะ ถ้าแวะปั้มน้ำมัน เส้นนี้ก็ไม่ได้เปรี่ยวขนาดนั้นนะครับ มีปั้มเรื่อยๆ ตลอดทาง

แต่ถ้าไปแบบเรื่อยๆ ก็คงเส้นหลัก กำแพงฯ ตาก ลำปาง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 14:28:49 »
ผมพึ่งไปเชียงใหม่มาอาทิตย์ที่แล้ว ทล.1 ช่วงนครสวรรค์ไปยันเถินมีปิดถนน1ฝั่งทำทางใหม่ตลอดหลายช่วงครับ และสภาพทางค่อนข้างแย่มากด้วย ไปเส้น 117 ดีกว่าครับ สั้นกว่าทางดีกว่า ทล.1ไปเชียงรายจากกรุงเทพนี่อ้อมเยอะมากนะครับ
ไม่ใช่ว่า 117 ก็อ้อมหรือครับ ดูๆแผนที่แล้วมันก็ไม่มีทางใดไปตรง ซึ่งตอนนู้นไป 32 แล้วก็ 1 ก็เจอทางแย่นิดหน่อย ไม่เจอจับความเร็วครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 14:37:07 »
ไม่ใช่ว่า 117 ก็อ้อมหรือครับ ดูๆแผนที่แล้วมันก็ไม่มีทางใดไปตรง ซึ่งตอนนู้นไป 32 แล้วก็ 1 ก็เจอทางแย่นิดหน่อย ไม่เจอจับความเร็วครับ

อ้อมน้อยกว่า1ครับ แต่จริงๆเส้นที่สั้นที่สุดถ้าไปจากกรุงเทพฯคือ แยกเข้า 11 ที่อ.อินทร์บุรี ผ่านอ.ตากฟ้า,อ.วังทอง แล้วไปเจอกับ 117 ที่อุตรดิตถ์ แต่ถนนเป็นเลนสวนและสภาพทางแย่มาก เพื่อนผมบอกว่าตั้งแต่ปี54ถนนเสียเพิ่มหลายจุดยังซ่อมไม่เสร็จเลย 

ออฟไลน์ nest@cm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 14:43:09 »
จากกรุงเทพ ไปเชียงราย ถ้าไม่อยากขึ้นเขามากก็ ไปทางนครสสรรค์ ตาก ลำปาง พะเยา เชียงราย ดีสุดละ ส่วนการทำถนนก็ช่วง ออกจากนครสวรรค์ ไป สลกบาตร เละตลอดกาลครับ แต่ขับได้เรื่อยๆ  ทำไปอีกไม่นานก็เละอีก ด่านส่วนมากจะเป็นด่านยาเสพติด ช่วงแม่พริก ส่วนด่านทางหลวง ด่านลอยไม่มีแล้ว จะมีก็แต่กล้องช่วงอยุธยา แค่นั้น ส่วนทางเด่นชัยก็ไม่ได้ชันมากครับ ช่วงขึ้นเขาบ้านไฮ้ฮ้า ถึงเด่นชัยแค่ประมาณ 25-30 โล แค่นั้น จะมีอีกก็ช่วง อำเภอสอง งาว แค่นั้น แต่ก็ไม่มีอะไรมาก ถ้าไปเที่ยวก็แนะนำให้ไปเส้นหนึ่ง กลับอีกเส้นทางหนึ่ง เผื่อได้ไหว้พระพุทธชินราช

ออฟไลน์ don't tell my mother

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 14:57:38 »
ระหว่าง ลำปาง มา งาว มีการทำทาง (เป็นช่วงๆ)อาจจะปิดเลนส์หนึ่งแล้วไปวิ่งสวนทางอีกเลนส์ หนึ่ง ตอนกลางวัน ก้อไม่เท่าไร(ก้อต้องระวังเหมือนกัน) แต่ตอนกลางคืนจำเป็นต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะบางคัน ที่สวนมา มักนึกว่าวิ่งแซงมาปรกติ แล้วป้ายวิ่งสวนทาง และ แบริเออร์กันตรงกลาง น้อยมาก หรือแทบจะไม่มีเลย จะไปกองๆ กันอยู่ตอนเข้าเลนส์ปรกติ แล้วเลนส์ที่วิ่งสวนกัน มีพังด้วยครับ แต่ข่าวดี เหมือนต้องคืน เลนส์ถนนทั้งหมด ภายในอาทิตย์นี้ ไม่แน่ใจเรื่องวันครับ ถึงแม้จะไม่เสร็จก้อตาม....

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 15:06:01 »

อ้อมน้อยกว่า1ครับ แต่จริงๆเส้นที่สั้นที่สุดถ้าไปจากกรุงเทพฯคือ แยกเข้า 11 ที่อ.อินทร์บุรี ผ่านอ.ตากฟ้า,อ.วังทอง แล้วไปเจอกับ 117 ที่อุตรดิตถ์ แต่ถนนเป็นเลนสวนและสภาพทางแย่มาก เพื่อนผมบอกว่าตั้งแต่ปี54ถนนเสียเพิ่มหลายจุดยังซ่อมไม่เสร็จเลย

ใช่ครับ สาย 11 ถนนแย่มากอย่าวิ่งเลย สงสารรถ

ออฟไลน์ Sencha

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 15:24:44 »
1. นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก-ลำปาง-พะเยา-เชียงราย
2. นครสวรรค์-พิษณุโลก-อุตรดิตถ์-แพร่-พะเยา-เชียงราย

2 เส้นนี้ ส่วนต่างประมาณ 50 กม. แล้วแต่สะดวกเลยครับ

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 16:08:54 »
ถ้าใช้หมายเลข 1 ก็ทำถนนสลับไปสลับมาตั้งแต่ เลี่ยงเมืองนครสวรรค์ ถึงลำปาง ครับ
จริงๆ ก็ไม่มีอะไร ค่อยๆ ขับ และเลี่ยงวิ่งกลางคืน

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 18:37:18 »
บ้านผมอยู่กรุงเทพ และ เชียงราย

ขับรถไปเอง ผมไปเส้น
นครสวรรค์ พิโลก อุตรดิตถ์ แพร่ พะเยา เชียงราย
ขับจนชิน เลยรู้สึกว่าสบายๆ 

ยกเว้นถ้าแวะเชียงใหม่  จะไปเส้นตาก

ไม่ต้องขับเร็วมาก  ใจเย็นๆ เส้นทางไหนก็ง่ายครับ
และยังไงก็ถึงเหมือนกัน         เที่ยวให้สนุกครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 19:06:29 »
ผมเพิ่งกลับมาจากเชียงรายวันนี้ครับใช้เส้นทาง

นครสวรรค์ พิโลก อุตรดิตถ์ แพร่ พะเยา เชียงราย นี้เลย
ถนนดีแล้วหนิครับฝั่งไปเชียงรายถนนเพิ่งทำเสร็จหนิครับเรียบเนียนดีครับแนะนำทางนี้เลย :)

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 20:23:13 »
ไปทางพิษณุโลก สุโขทัย ลำปาง พะเยา เชียงราย เพื่อน​ผม​พา​วิ่งเส้น​นี้ครับ มี​ช่วง​ตัด​ขึ้นเขาตรง อ. เถิน แล้วออกถนนพหลโยธิน กลับรถ​มุ่งหน้า​ไป อ. เมือง ผ่านไป​พะเยา เชียงราย

แต่ถ้าไม่อยากขับรถขึ้นเขา ก็​ไป​ตามถนน​หมายเลข 1 (พหลโยธิน) แต่​อ้อมไป​ทางตะวันตกค่อนข้าง​ไกล เพราะ​ไป​ทางกำแพงเพชร ตาก (ถนนพหล​โยธิ​น มี​ความ​ยาว 1005 กิโลเมตร แต่​ระยะห่างจาก​กรุงเทพฯ ไปเชียงราย อยู่ที่ประมาณ 700 กิโลเมตร) แต่เห็นหลายท่านบอกว่ากำลังมีการขยายทาง ดังนั้นทางอื่นเถอะครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Guy y

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 23:00:53 »
ผมเอา vios ขึ้นเชียงใหม่อาทิตย์ที่เเล้ว ไปเส้นกำเเพงเพชร สงสารช่วงล่างมาก ถนนเเย่มากๆคับ ยอมอ้อมไปพิษณุโลกดีกว่าคับ เเต่ถ้าขากลับเส้นนี้พอรับได้ครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 09:39:56 »
ตาก กำแพงเพชร อย่าได้ไปเลยครับ ทำทางตลอด ระยะทางเกือบร้อยกิโล
เห็นจากป้าย งบ750ล้าน ใช้เวลาปีนึง
ปีหน้าค่อยว่ากันครับสำหรับเส้นนี้ อิอิ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 09:54:42 »
ขึ้น พิดโลก อุดดิต ทางโล่งโปร่งสบาย
ช่วงนี้ขนาดไปเชียงใหม่ ยังใช้เส้นนี้เลย ไปทางกำแพงเพชร แล้วจะรู้ว่าความเหนื่อยเป็นอย่างไร?
ถนนเสร็จค่อยว่ากันครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ NavaneS

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 10:19:08 »
ศุกร์นี้จะเอาเจ้าหมูน้อยขึ้นเชียงใหม่เหมือนกัน ดูจากข้อมูลของเพื่อนๆในนี้คงไปเส้น นครสวรรค์ พิษณุโลก ลำปางแล้วค่อยเข้าเชียงใหม่.น่าจะดีกว่า ถูกต้องไหมครับ
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ nest@cm

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 12:18:50 »
ศุกร์นี้จะเอาเจ้าหมูน้อยขึ้นเชียงใหม่เหมือนกัน ดูจากข้อมูลของเพื่อนๆในนี้คงไปเส้น นครสวรรค์ พิษณุโลก ลำปางแล้วค่อยเข้าเชียงใหม่.น่าจะดีกว่า ถูกต้องไหมครับ
ไปได้ ๒ ทางครับ จากอินทร์บุรี เข้าตากฟ้า เขาทราย วังทอง แวะพิษโลก หรือไม่แวะก็ออกเลี่ยงเมือง ไปวัดโบสถ์ หรือ จากนครสวรรค์ เข้าพิษโลก ได้ครับ เส้นนี้ จะขึ้นเขาอยู่ ๓ - ๔ ช่วง คือ ช่วงแรกเริ่มจากบ้านไฮฮ้า อุตรดิษถ์ ไปแยกบ้านแม่จั๊ว เด่นชัย ระยะทางประมาณ ๓๐ กิโลเมตร ถนน ๖ เลน สลับ ๔ เลน สบายๆ ครับ ไม่ชันมาก  ต่อมาก็ ช่วงขึ้นเขาผ่านบ่างส่วนของอำเภอเด่นชัยและอำเภอลอง เป็นถนน ๒ เลน   มี ๒ ช่วง  ก็ไม่ได้ชันอะไรมากครับ จะชันนิดหนึ่งคือ ช่วงแยกอำเภอลอง ไปบ้านมายด์ ลำปาง ก็ประมาณ ๑๐-๒๐ กิโล หลังจากนั้นก็ เป็นช่วงสุดท้ายคือ บ้านทุ่งเกวียน ไปถึงอำเภอแม่ทา แค่นั้น ขับสบายๆ  ถนน ๔ เลนสลับ ๖ เลน  ครับ  ระยะทางไม่ต่างกับนครสวรรค์ กำแพงเพชร ตาก เท่าไหร่   ช่วงนี้อันตรายที่สุดไม่ใช่ช่วงขึ้นเขาครับ แต่เป็นช่วงอำเภอวัดโบสถ์ เพราะถนนตรง ขับไปอาจหลับในได้  ผ่านทางนี้จะมีป้ายเตือนตลอดทางเลยครับ     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2015, 12:29:42 โดย nest@cm »

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 13:00:33 »
ขึ้นเหนือ ใช้เส้นทางพิษณุโลก-อุตรดิตถ์เถอะครับ ขับง่ายกว่าเยอะ
อีกอย่างถ้าจะไปเชียงใหม่เส้นนี้ไกลกว่าเส้นกำแพงแพชร-ตากแค่นิดเดียว แต่สภาพเส้นทางคนละโลกเลย
เดือนที่ผ่านมาผมขึ้นเหนือ1รอบ ลงใต้1รอบ สายใต้ที่ยี้ๆกัน ดีกว่าสายเหนือซะอีก
ส่วนคุณ liveshow ใช้เส้นนี้ ปั๊มแก๊สเยอะเลยครับสบายๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 01:11:06 »
ผมวิ่งประจำทุกอาทิตย์ เชียงใหม่-พิษณุโลก
เส้นทาง เชียงใหม่-ลำปาง-เด่นชัย-อุตรดิตถ์-พิษณุโลก ทางเส้นนี้มันทางสวรรค์ชัดๆ
มีขึ้นเขา ช่วงแม่ทะถึงสามแยกไปสุโขทัย (ผ่านทุกอาทิตย์ แต่มันจำชื่อไม่ได้ขออภัย)
ถนน 2 เลน แค่ช่วงอนามัยแม่ทะถึงเด่นชัย ระยะทางประมาณ 60 กม. สบายครับ เขาชัน แต่ชันแค่ 5 กม. แต่ทางดี เรียบ รับโค้ง
รถน้อย ยิ่งช่วง อุดดิต-พิษณุโลก ตั้งครูสคอนโทรล หลับได้เลย (ว่าไปโน่น) สบายๆ 4 เลน มีเขาเล็กๆ ที่น้ำอ่างสั้นมาก 4 กม.

เคยวิ่งอีกเส้น เชียงใหม่-ลำปาง-เถิน-ตาก-กำแพงเพชร-สุโขทัย-พิษณุโลก ขับเล่น แบบอ้อม บอกเลยว่าทางซ่อมบ่อยมาก ปัจจุบันไม่วิ่งแล้ว เหนื่อยกับถนน
และอีกเส้นก็วิ่ง เชียงใหม่-ลำปาง-จะเถิน-สวรรคโลก-สุโขทัย-พิษณุโลก ทาง 2 เลนส์เยอะและยาวไปหน่อย เพลียกับรถและเพลียกับสัตว์ ถนนบางมาก

3 วันที่ผ่านมา (18 ธ.ค.) ไปประชุมที่เชียงราย วิ่งพิษณุโลก-อุดดิต-เด่นชัย-แพร่-ร้องกวาง-สอง-พะเยา-พาน-เชียงราย ทางโอเคครับ
แวะกินข้าวเที่ยงรอบกว๊านพะเยา แพง ไม่อร่อยเลย อย่าแวะเลย หรือผมเลือกร้านไม่ถูก ไป 3 ครั้ง กิน 3 ร้าน ไม่ซ้ำกัน ไม่อร่อยสักร้าน

ขากลับ มาเที่ยวเชียงใหม่ แต่ก่อนกลับ ไปซื้อของแม่สาย วิ่งจากแม่สาย-เชียงราย-เชียงใหม่
แม่สาย-เชียงราย ช่วงเทศกาลปีใหม่ 59 นี้ให้เลี่ยงครับ รถเยอะมว้าก ทำถนนด้วย ปิดโน่น เบี่ยงนั่น ถึงเชียงราย แต่ไฟแดงในเชียงรายจะเยอะไปไหน ทางเลี่ยงเมืองก็ไม่มี
เชียงราย-เชียงใหม่ ถนนโอเค แต่เขาเยอะไปหน่อย

ส่วนเส้น 11 ตากฟ้า-วังทอง เลี่ยงดีกว่าครับ ขับได้ช้ามาก มี 2 เลน
ปี 56 ที่ผมวิ่งถนนไม่ดี หากท่านอยากจะลองก็เชิญขับเส้น 11 ดูครับ แต่ผมไม่ขับเส้นนี้แล้ว เพลียมาก (แต่คุณเจมส์-แอคคอร์ด ในเวบเราแกวิ่งประจำ ไม่ทราบว่าแกยังวิ่งเส้นนี้อยู่ไหม)

หากวิ่งถึงนครสวรรค์ ให้วิ่ง 117 ครับ เข้าพิษณุโลก ถนนนี่สวรรค์ดีๆ
5 ธ.ค. วันพ่อที่ผ่านมา ผมไปไหว้หลวงพ่อจรัญที่สิงห์บุรี
ขับจาก พิดโลก-นครสรรรค์-สิงห์บุรี เส้น 117 ถนนทำเสร็จหมดแล้ว ทั้งขาไปและขากลับ

แต่ถ้ารถน้อยๆ คนน้อยๆ ถนนดีๆ 4 เลน ผมก็ชอบนะ ขับรถทำความเร็วสม่ำเสมอได้
ข้อมูลที่ให้น่าจะเป็นประโยชน์ครับ ลองไปเลือกดู

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 09:37:54 »
ผมงงกับบางคอมเม้นท ที่บอกทางสาย 1117 - 11 - 101 คือพิดโลก แพร่ พะเยา มันอ้อมกว่าสาย 1 กำแพง ตาก ความจริงสายกำแพงตากนั่นแหละอ้อมกว่า ลองดูในแผนที่เลย สาย 117 เป็นแนวตรง จัมีอ้อมนิดกน่อยตรงแพร่ สอง งาว และก้ไปบรรจบกีบสาย 1 ที่งาว ทางสายนี้ย่นระยะทางได้เยอะกว่าสายหลักอีก คนที่เข้าใจผิดมาตลอดขอให้เปลี่ยนความคิดนะ ทุกวันนี้ 90% ของคนที่จะไปเชียงราย เขาก้ใช้เส้น 117 กันทั้งนั้น ทั้งรถทัวร รถยนต รถบรรทุก คนท้องที่ เขาใช่เส้นนี้กันมาเป็นยี่สิบสามสิบปีแล่ว เพราะผมอยู่แพร่เห็นทุกวัน มายืนยันเองเลยฮะ จขกท. จะมาก้ใช้เส้นนี้เลยคับ ยินดีต้อนรับ

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 14:22:23 »
ผมก็กำลังจะขับไปเชียงใหม่พรุ่งนี้ครับ ยังสับสนว่าควรจะไปเส้นไหนดี

ปกติเคยไปแต่สาย 1 นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก-ลำปาง
แต่ในนี้เห็นแนะนำว่าพอถึงนครสวรรค์ให้แยกออกขวาไปเส้น 117 มุ่งหน้าพิษณุโลก และต่อสาย 11 มุ่งหน้าอุตรดิถ-ลำปาง

ลองค้นข้อมูลในพันทิพมีแต่คนบอกว่าเส้น 117 ช้ากว่า เลยค่อนข้างสับสนครับ

ผมออกเช้า 26 ประมาณ 7-8 โมง กลับ 29 เที่ยงๆ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าการจราจรไม่หนาแน่นมาก จะไปเส้น 1 เรื่อยๆ ดีมั๊ย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 20:28:46 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

สรุป มาสาย นครสวรรค์ พิโลก อุตรดิตถ์ แพร่ พะเยา ถนน ประเสริฐสุดแล้ว ตรง นิ่ง ขับ 100-110 ++ สบายๆๆๆๆๆๆ ครับ

ตื่นเต้นตรง สาย 103 แค่นั้นเองครับ

ขอบคุณครับ

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้