ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาพี่ๆครับ อยากได้รถมือสอง ระหว่าง Camry 2.5 G และ 2.0 G หรือ TeannaL33  (อ่าน 4056 ครั้ง)

AoFwin

• บุคคลทั่วไป
อยากสอบถามตความคิดเห็นครับ ผมอยากได้รถมือสองดีๆสักคัน ระหว่าง Camry2.0G และ 2.5G หรือ Teanna L33 2.0 XL ดีครับ
อยากให้พ่อแม่นั่งสบายๆ เติม E20 ได้ครับ ขับขี่โอเคร เดินทางไกลบ้าง ดูแลง่ายไม่จุกจิก กินน้ำมันไม่เยอะ
เครื่องเสียงในรถปกติเปิด CD ฟังเพลงน่ะครับ พี่ๆว่าคันไหนโอเครกว่ากันครับ ราคาอยู่ในช่วง 700,000-900,000 ดีกว่า
ซื้อ B เซกเมนต์ไหมครับ ?

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ชอบ Camry 2.5 G ครับ ถ้าตัวเก่า

ออฟไลน์ PAN

แคมรี camry 2.5G เลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
700000-900000 ได้C-Segment ป้ายแดงแล้วครับ
Civic 1.8E, Altis Esport ก็อยู่ในงบแล้วด้วย
แต่จังหวะนี้ ราคารถมือ2 ร่วงมาก ผมเชียร์ Camry 2.5G MY 2012
ราคามือ 2 ไม่ทิ้งตัว 2.0G เลย ปีรถยังใหม่ สภาพดีๆ หาไม่ยาก
ขับดีกว่า C-seg แน่นอน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

ดูงบดีๆนะครับ มือสอง ดอกเบี้ยแพงกว่า แต่ถ้าจะเอา ไป 2.5 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Darkart

มีเดินทางไกลด้วย Camry 2.5G ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ bobsan

ชอบรถแรงก็ camry 2.5
ไม่ต้องการความแรงมาก L33 เลยครับ
camry 2.0 ก่อนไมเน่อร์นอกจากช่วงล่างกับภายในที่ที่โอเคแล้ว ที่เหลือธรรมดามากๆครับ และค่อนข้างกินน้ำมันนะครับ

เท่าๆที่ดูผ่านๆตามา L33 งบ 900,000 หายากนะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Sylphy 1.6 V ครับ แปดกลางๆ ได้มือหนึ่งด้วย

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
2.5G ครับ อนาคตวิ่งเยอะติดแก็สสบาย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
อยากประหยัดเชื้อเพลิง ก็ติดแก๊สครับ อย่างไร d segment ไม่ค่อยประหยัดน้ำมันเท่าไหร่ + ทั้งค่าซ่อมบำรุง ฯ
ถ้าซื้อมือสอง ควรซื้อสดเลย เพราะดอกแพง (ลองคำนวณเทียบกับรถใหม่ดู)

แต่ถ้าได้ c segment มือ 1 ก็สบายใจกว่าเยอะ  8)

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ  :D

ออฟไลน์ YenChar

"ดูแลง่ายไม่จุกจิก" ไปแคมรี่เลยครับ

"นั่งสบาย" ไม่ทิ้งกัน ผมว่าเทียน่าดีกว่านิ๊ดเดียว

"เดินทางไกล" ขับเร็วมั้ยครับ??
ถ้าขับไม่เร็ว 120-130 ไม่เกินนี้ รถ 2 คันนี้ตอบโจทย์ได้ทั้งคู่

เป็นผม มือสอง ขอโตโยต้าดีกว่าครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
camry 2.5G ครับ ตรงความต้องการมากกว่า L33 แน่นอน

ออฟไลน์ Tan Int

Camry ด้วยอีกเสียง ตัวรถโอเคยกเว้นเบรกห่วยและยังไม่มี VSC แต่รถไม่ได้ขับขี่แย่จนต้องพึ่งระบบหรอกถ้ามีสติดีพอ(ส่วนตัวผมนะ)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นั่งสบาย ดูแลง่าย ไม่จุกจิก เข้าCamry เต็มๆครับ
เชียร์ 2.5G ไปเลย แต่เลือกดีๆนะ ส่วนใหญ่รถfleetทั้งนั้น รถบ้านมีแต่น้อยหน่อย

ออฟไลน์ yourturle

ตาม จขกท ขอเลือก 2.0G
เพราะประหยัดกว่า ราคาซื้อถูกกว่า  สำหรับขับรถชิวๆให้พ่อ แม่นั่ง
บำรุงรักษาก็เซฟกว่า
แต่งเพิ่มกล้องหลัง+จอกระจก สองพันกว่าๆ (เห็นว่าฟังแค่ CD จึงไม่แนะนำจอ9")
             ครูส ก็ พันกว่าๆ

แต่ถ้าชอบไว ขับต่างจังหวัดบ่อย 2.5G เท่านั้น เพราะทางไกลประหยัดกว่า 2.0G

L33 นั่งหลังไม่ค่อยสบาย เท่าcamry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2015, 21:06:44 โดย yourturle »
One Day.