ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเชียร์ให้ปาเจโร่ขายดี ยอดแซงฟอร์จูนเนอร์เพราะรอซื้อฟอร์จูนเนอร์ MC มั่งครับ  (อ่าน 10227 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ไมเนอร์คงอย่างน้อย 3 ปีถึง 4 ปีครับ
ตอนเโฉมแรก ออกมาปี 2005  อ๊อฟชั่นน้อยเหมือนกัน ระบบความปลอดภัยน้อยมาก ได้แค่ ABS EBD
แต่พอไมเนอร์ปี 2008 ได้ระบบความปลอดภัยจัดเต็มเพิ่มขึ้น ทั้ง TRC VSC BA เบาะปรับไฟฟ้า

ตัวใหม่ก็คงคิดว่าเหมือนกันๆครับ  ผมก็รอเหมือนกันเพราะชอบฟอร์จูนเนอร์ ซื้อรถกะใช้ยาวครับ
คันเดิมก็ 10 ปีละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
MC คงอีกนาน
ส่วน PJS ตอนนี้เห็นเยอะจริง ยอดขายเดือนนี้น่าจะแซงได้สบาย
แต่มันสะท้อนให้เห็นจริงๆนะ ยอดขายPPVรวมต่อเดือนอาจจะมี 10,000 คันก็เป็นได้

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
ผมก็เชียร์แบบนี้ แต่เป็นคู่เล็ก City vs Vios
ที่ผ่านมา City ชนะได้แต่บางเดือนแบบเฉียดฉิว
ขณะที่หลายๆ เดือน Vios ชนะไปหลายร้อยคัน
ดูท่าจะเชียร์ให้เป็นเคส Camry vs Accord ยาก

ผมก็เชียร์ตี้ให้ชนะออส ออสจะได้ปรับมั่งแต่คงยากครับ

ออฟไลน์ balliblue

ผมก็เชียร์แบบนี้ แต่เป็นคู่เล็ก City vs Vios
ที่ผ่านมา City ชนะได้แต่บางเดือนแบบเฉียดฉิว
ขณะที่หลายๆ เดือน Vios ชนะไปหลายร้อยคัน
ดูท่าจะเชียร์ให้เป็นเคส Camry vs Accord ยาก

ผมก็เชียร์ตี้ให้ชนะออส ออสจะได้ปรับมั่งแต่คงยากครับ
ผมก็เชียร์ จะได้เอาไส้ในโบราณในวีออสออกไปแล้วเปลี่ยนเป็นเครื่องดีๆ เหมือน camry 2.0 ส่วนหัวข้อกระทู้ อีกนานครับกว่าจะ MC แต่ถ้าอยากรอจริงๆก็แนะนำให้เอาเงินดาวน์ไปลงทุนก่อนละกันครับ  ผมว่า PJ น่าจะสูสี FT แต่ให้ชนะอะยาก Toyota สาวกกะบริษัทเยอะ แม้ในเดอะคลิปจะบอกว่า สวยแต่รูปนั่งไม่สบายเวียนหัวก็ตาม

ออฟไลน์ tsubasa

ผมชอบรถ toyota นะ และมันก็เป็นแบรนด์อันดับต้นๆของคนไทยในการเลือกซื้อรถ ทั้งที่มันไม่ได้ดีที่สุดในแต่ละรุ่นเมื่อเทียบกับคู่แข่ง และก็ชอบตัดออฟชั่นออกเยอะมาก ขายแพง เอาเปรียบตลอด แต่มันใช้ง่าย ขายง่าย ซ่อมง่าย ศูนย์บริการเยอะ มันเลยยังอยู่

ตอนนี้อยากให้ค่ายอื่นพัฒนา product, ศูนย์บริการ ขึ้นมาให้เท่าๆ หรือดีกว่า toyota ให้ได้ก่อนดีกว่า

new fortuner ขนาด option น้อย ขายแพง แต่ยอดขายมันยังเดิน ผมว่ารอ mc คงอีกนานอยู่ครับ แอบเชียร์ pjs, ev ให้ขายได้เยอะๆเช่นกันครับ

ออฟไลน์ YenChar

ต่อให้ PJS สู้ได้ หรือนำขึ้นมา FTN ก็ยังไม่ปรับหรอก
มันยังขายได้เรื่อยๆ ลากอีกปีค่อยออก TRD รออีก 3 ปีค่อย MC
กินนิ่มๆไปเรื่อยๆสบายๆครับ

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
พอเริ่มเห็นFTN สีดำบ่อยๆขึ้นบนถนน มีความรู้สึกว่ามันสวยขึ้นมาก จากที่เมื่อก่อนชอบ Everest มากสุด

ออฟไลน์ Myx

• Jr. Member
  • **
mc ปีหน้า? เร็วไปมั้งครับ อย่างมากก็ออกชุดแต่งนิดหน่อย

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
รอดูตัว TRD ครับ เพราะในตระกลู TRD ของ Toyota Thailand ผมมองว่าแต่ง FTN สวยสุดละส่วนรุ่นอิ่นๆ ......  :P :P
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ golf8023

รอไปเหอะครับ ตัวMC มันมาตามช่วงเวลานั่นแหละครับ 2-3ปีโน่น
ต่อให้ยอดPJแซง ถ้าแซงได้ตลอดอย่างดีก็ออกโปร ส่วนลด ดอก0
เรื่องยัดออฟชั่นมาเพิ่ม ฝันครับ ออฟชั่นเท่านี้ ราคานี้ ยอดยังได้แบบนี้ พี่โตไม่ทำไรแน่นอน