ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเชียร์ให้ปาเจโร่ขายดี ยอดแซงฟอร์จูนเนอร์เพราะรอซื้อฟอร์จูนเนอร์ MC มั่งครับ  (อ่าน 10228 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมแนะนำพ่อแม่ไปแบบนี้ ว่าเดี๋ยว Fortuner MC ออฟชั่นเต็มๆ มาแน่ๆ ท่านอยากได้รถใหม่ของครอบครัว ผมบอกว่ารออีกซักปีก็ได้ รถเก่าก็ยังใช้ได้ เพราะผมอยากได้ Fortuner มากกว่า 555+  (เหตุผลเคยทั้งกระทู้ไปแล้วว่าไม่ชอบภายใน)

เชียร์ปาเจโร่สุดตัว อีกเดือนสองเดือนที่เหลือ 555+ โตจะได้ปรับๆ

ออฟไลน์ Ty ESC

ผมว่าพี่โตไม่น่าจะรีบปรับเร็วขนาดนั้น

อาจจะแค่มีตัวรุ่นพิเศษ มารับงานตอนเมษา
คงแค่เขียนคิ้วทาปากล้อดำทำสปอร์ต

แล้วค่อยไปปรับใหญ่ทีหลัง

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ช่วงนี้ลุ้นได้แค่ ส่วนลด ก่อน ปรับราคาตามฐานภาษีใหม่มั้ง^^"
ปีหน้ารุ่นใหม่คงเต็มที่มี รุ่น TRD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2015, 00:06:19 โดย muza »

ออฟไลน์ Activehybrid

ลดสัดแสนนึงผมก็ลุยเลย รอนานเกินครับ MC ทรมาน

ออฟไลน์ O_o"

ยอดขายตอนนี้ก็ลอยตัวแล้วครับ นำเดี่ยวๆเลย คงไม่รีบ MC หรอกครับ ถ้าจะรอ MC ประมาณอีก 2-3 ปี ปรับนิดหน่อย

และ Big MC คงต้องเข้าปีที่ 5-6 พร้อมๆกับ revo ละครับ รอไหวมั้ย

จะมีแค่ยาแรงมา กระตุ้นบ้าง พวกชุดแต่ง ส่วนลดต่างๆ รอปีหน้าถ้ายอดขายเริ่มลด เดียวก็มีโปรออกมาครับ

ที่เหลือปล่อยให้ ปาเจโร่ ไปไล่บี้ กับเจ้าอื่นๆ แย่งที่ 2-3 กันครับ  :) :) :) :)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าต้องรอให้ขายไม่ค่อยออกมากกว่าครับ ถ้ายังขายได้เยอะแบบนี้คงยากที่จะได้ราคาดีๆหรือออฟชั่นสุดคุ้มจากค่ายนี้ และคาดว่ากว่าจะ MC คงอีกนาน ต่อให้ทนรอถึงตอนนั้นได้ก็อาจได้ออฟชั่นไม่ถูกใจอีกนั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2015, 20:15:16 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ Auto Messe

รอไมเนอร์ไม่ไหวเพราะภาษีมันขึ้นน่ะสิครับราคาเกือบล้านเจ็ด แต่ถ้าเกิดปายอดขายนำหลายๆเดือนนะฟอร์มีจัดหนักส่วนลดเพียบ แล้วพอไมเนอร์คราวนี้อัดออพชั่นเพียบราคาเต็ม คนซื้อก่อนแทบจะร้องไห้ :(

ออฟไลน์ yourturle

One Day.

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
ไม่มีทางครับตราบที่ยอดขายเป็นแบบนี้
เชื่อว่าอีกไม่นาน PSJ ยอดขายลดแน่ๆ FTN ขายลอยลำต่อไป

จขกท. ระวังรอเก้อไป 5 ปี พอถึงเวลารุ่นใหม่มาพอดีนะครับ

ออฟไลน์ tierak

ฟังดูดี แต่เป้าหมาย...

ผมเริ่มคุ้นๆ ชื่อล็อกอินแล้วเหมือนกัน

ออฟไลน์ whoami

ไม่เคยเห็นรถยี่ห้อไหนที่พอยอดขายแพ้คู่แข่งแล้วต้องรีบ mc

จะเปลี่ยนรุ่นใหม่แต่ละทีเค้าวางแผนไว้แล้วตามตามกำหนดระยะเวลาที่วางไว้

ถ้าขายไม่ดีก็อัดแคมเปญส่วนลดเอา หรืออย่างมากก็มีรุ่นปรับอุปกรณ์ my16
หรือรุ่นตกแต่งพิเศษอะไรงี้อ่ะครับ

ดู camry สิ แพ้ accord g9 อยู่นานตอนปีที่แล้วก็แค่อัดอุปกรณ์ในรุ่น 2.0 พร้อมปรับราคาใหม่
เพิ่งมา mc ตามกำหนดเมื่อต้นปีนี้เองครับ

เพราะงั้นมาลุ้นส่วนลดหนักๆสักแสนพร้อมดอกต่ำๆ จะเป็นไปได้มากกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

น่าจะแซงแล้วแหละเพราะเดือน พ.ย. มิตซูฯ มียอดขายเกือบ 9 พันคัน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Darkart

รอลุ้นตัว TRD และส่วนลดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

คงมีตัวชุดพาร์ท TRD Sportivo คลอดออกมาล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ lexus

ผมเริ่มคุ้นๆ ชื่อล็อกอินแล้วเหมือนกัน

นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก กลิ่นตุๆละกระทู้นี้

ออฟไลน์ tierak

ไม่เคยเห็นรถยี่ห้อไหนที่พอยอดขายแพ้คู่แข่งแล้วต้องรีบ mc

จะเปลี่ยนรุ่นใหม่แต่ละทีเค้าวางแผนไว้แล้วตามตามกำหนดระยะเวลาที่วางไว้

ถ้าขายไม่ดีก็อัดแคมเปญส่วนลดเอา หรืออย่างมากก็มีรุ่นปรับอุปกรณ์ my16
หรือรุ่นตกแต่งพิเศษอะไรงี้อ่ะครับ

ดู camry สิ แพ้ accord g9 อยู่นานตอนปีที่แล้วก็แค่อัดอุปกรณ์ในรุ่น 2.0 พร้อมปรับราคาใหม่
เพิ่งมา mc ตามกำหนดเมื่อต้นปีนี้เองครับ

เพราะงั้นมาลุ้นส่วนลดหนักๆสักแสนพร้อมดอกต่ำๆ จะเป็นไปได้มากกว่าเยอะครับ
+ 1 ครับ

ออฟไลน์ MUK

ผมก็มองว่ายากครับต่อให้ pa แซงผมว่าไม่ทิ้งห่างครับและคงได้สักระยะเท่านั้น ยกเว้น pa ปีหน้าจัดหนักให้ลูกค้าแบบปฏิเสธความคุ้มค่าไม่ไหว for คงได้ปรับมีส่วนลดหรือไม่ก็เพิ่มอะไรมาให้นิดๆ

promt

• บุคคลทั่วไป

นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก กลิ่นตุๆละกระทู้นี้

ยังไงครับ อธิบายหน่อย ไม่ได้สังเกตุ

ออฟไลน์ paemzr

• Newbie
  • *

เพิ่งสังเกต  ท่าจะเป็นเอามาก  :o

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ถ้ารอปรับเปลี่ยน MC อย่างน้อยๆผมเดาว่าน่าจะต้นปี 2018
@ngel gunman

ออฟไลน์ Sencha

ถ้าสิ้นปีนี้ไม่มีอะไรเปลี่ยนนับไปเลยครับ อีก 3 ปี กว่าจะ mc

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
อะไรคือกลิ่นตุๆ ? ไม่เข้าใจ เอาเป็นว่าไม่สนใจและกัน ถ้าไม่ชอบก็ผ่านไปครับ ไม่ต้องแวะเม้น

เรื่องซื้อมันไม่รีบ พึ่งหมดทุนกับรถที่ออกให้ผมมาได้เดือนนึงครับ ดาวน์เยอะพอสมควร(สำหรับครอบครัวผม) เลยต้องรอเก็บเงินก่อน ดูไว้คร่าวๆเป็นแนวทาง

ไม่ชอบก็คือไม่ชอบครับ จะมาบังคับให้ชอบ ก็คงไม่ได้

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมไม่กึ่งเชียร์นะ แต่คิดว่าแซง  ;D ;D ;D เพราะอยากให้ปาปรับวัสดุ ภายในหน่อยเหมือนกัน แต่ก็อยากให้จูนฯ ยัดของเต็มๆมาด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมก็เชียร์แบบนี้ แต่เป็นคู่เล็ก City vs Vios
ที่ผ่านมา City ชนะได้แต่บางเดือนแบบเฉียดฉิว
ขณะที่หลายๆ เดือน Vios ชนะไปหลายร้อยคัน
ดูท่าจะเชียร์ให้เป็นเคส Camry vs Accord ยาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ps000000

ตกลงล็อกอินนี้มีประวัติ???

ออฟไลน์ pulp

ยอดขนาดนี้คงไม่ MC หรอกมั้งครับ

มองในมุมผู้ผลิต ให้ออฟชั่นเท่านี้ กำไรเท่านี้

กับเพิ่มออฟชั่น ต้นทุนเพิ่ม ขายได้เพิ่มนิดหน่อย

อันไหน คุ้มกว่า
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ PunTam

ไม่ครับ เพราะถ้าจะซื้อจริงๆ เป็นผมซื้อไปนานแล้วครับ อีกอย่าง 2 ตัวนี้เองก็เตอบโจทย์ตลาดอยู่แล้ว เว้นว่ารถคันที่จะซื้อ ไม่ได้จำเป็นกะชีวิต หรือซื้อมาปีนึงขับไม่บ่อย เพราะมีรถเล็กๆอีกคันใช้ทุกวันอยู่แล้ว ก็ไม่ได้รีบอะไรครับ  :P

ออฟไลน์ rojsak2021

อ่านเจอกระทู้ในคลับว่าอาจมีเพิ่ม option รับราคาใหม่ ไม่รู้จริงหรือเปล่า
ใจจริงแอบหวังว่าจะใส่ BSM, RCTA มาให้บ้าง เหมือนใน camry

ออฟไลน์ aobness

ทุกวันนี้ใน กทม โซนผมอยู่เห็น ปา มากกว่า ฟออีก
ยังขายไม่ทันไรจะรอ MC ละรึ
รอไปมาแบบนี้ไม่ต้องใช้กันพอดี

ออฟไลน์ SM.

โหหห รอ FTN MC กันแล้วหรอครับ