ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการย้ายป้ายทะเบียน  (อ่าน 1778 ครั้ง)

ออฟไลน์ newkii

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องการย้ายป้ายทะเบียน
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 00:05:57 »
สอบถามหน่อยครับ พอดีที่บ้านจองรถใหม่ไปและกำลังจะขายรถเก่าได้
แต่ทีนี้ ที่บ้านเค้าอยากเอาทะเบียนเก่าไว้น่ะครับ ผมจะสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า

1.ต้องทำอย่างไรบ้างครับ?

2.ในกรณีที่รถเก่าขายไปแล้ว ในช่วงเวลาระหว่างที่รอรถใหม่มา เราสามารถเก็บทะเบียนไว้ได้มั้ย หรือต้องย้ายเลย?

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องการย้ายป้ายทะเบียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 00:37:30 »
ป้ายประมูลหรือป้ายธรรมดา

ถ้าป้ายธรรมดาต้องหารถใส่ไว้ครับ ถือลอยไม่ได้ ถ้าขายรถไปแล้วป้ายมันก็ไปกับรถเลยครับ
ถ้าป้ายประมูลไปทำเรื่องขอสงวนเลขไว้(ถือลอย)ที่ขนส่ง แล้วหาป้ายขาวมาใส่แทนครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการย้ายป้ายทะเบียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 22:52:11 »
ตามด้านบนเลยครับ ถ้าป้ายขาว ต้องมีรถมาสลับเลย ถือลอยไม่ได้

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 05:41:51 »
ตามด้านบนครับ