ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 26 ธันวาคม 2015 //  (อ่าน 2724 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
สัปดาห์ส่งท้ายปี 2015 / 2558 ของ DR!VE by J!MMY
พร้อมมาอัพเดตข่าวสารยานยนต์กันทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
พร้อมรับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ทั้งทาง SMS 4689935 ใน Webboard
และทาง Fanpage Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 2 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ deathsheep

เรื่องราวของ Tesla ในไทยมันเกิดอะไรขึ้นครับ  ไม่มาทำตลาดแล้วเหรอครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ somdejati

• Newbie
  • *
1.ระหว่าง Mazda2 1.3 Skyactive กับ allnew Jazz ใช้ยาว 10ปี+ ในเรื่องของการซ่อมบำรุง อะไหล่เครื่องยนต์และตัวถัง ตัวไหนตอบโจทย์ได้มากกว่าครับ

2.รุ่นรถที่มีขายในแค่ในอาเซี่ยน เช่น Avanza,Mobilio,BR-V เทียบกับรถรุ่นที่มีขายในหลายๆประเทศ ใช้10ปี+ จะมีปัญหาในเรื่องของอะไหล่ไหมครับ (เผื่อเป็นตัวเลือกที่ 2 ครับ)

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
bmw x6 f16 อีกนานไหมถึง lci ครับ

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
1.สภาพถนนแบบใหน ที่เหมาะสำหรับใช้ระบบ AWD ?
2.หากสภาพถนนเหมาะสำหรับใช้ขับสี่ แต่เราไปใช้ขับสอง อัตราสิ้นเปลืองของการใช้ขับสองจะสิ้นเปลืองกว่าใช้ขับสี่หรือไม่? อย่างไร?
(ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2015, 16:09:58 โดย AJyaya »

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
ไปลอง NX300h มาครับรถสวยมาก ของเล่นเยอะมาก ขับสบายนิ่งเงียบอยากถามพี่จิมมี่ว่าตัว 200t ที่จะมาคุ้มมั้ยครับที่จะรอเพราะราคาหลังจากที่คุยกับเซลล์ก็ล่อตาล่อใจอยู่พอสมควรครับ
เพราะตอนนี้ตัด x3 x4 ออกจากตัวเลือกไปแล้วครับ แต่ติดอยู่ที่ว่าเซลล์ให้ลอง RX200t เบาะนั่งสบายกว่า แต่ออฟชั่นของตัวล่างสุดที่ให้มามันไม่มีอะไรเลยครับ คุยกับแฟน แฟนบอกให้รอดู
GLC ตัวประกอบในก่อนตอนนี้สับสนในชีวิตมากครับรบกวนพี่จิมมี่แนะนำด้วยครับ

ดูคลิปรีรันแล้วอยากให้พี่จิมมี่เอาตุ๊กตามาไว้ในห้องส่งเยอะๆครับแฟนผมบอกดูมุ้งมิ้งมาก

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
ปรึกษาเรื่องยางครับ Michelin Lattitude tour เติมลมยาง 30 เท่ากันทุกล้อ ผ่านไป2 อาทิตย์ สังเกตเห็นยางซ้ายด้านหลัง ลงเหลือ 21 ปอนด์ อีก3ล้อเหลือ 28-29 ปอนด์ เป็นเพราะอะไรครับ เป็นแบบนี้มา 4 เดือนแล้วครับ (รถใช้มา2ปีครับ) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jumpon77

สถานการณ์ของซีตรองในประเทศไทยจะเปนยังไงต่อครับเท่าทีผมรู้มาศูนย์ตรงหัวหมากปิดไปแล้วครับขอความเห็นของพีจิมมี้หน่อยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ whoami

ข่าวคราว vios mc เป็นอย่างไรบ้างครับ

เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่จะมาไหมครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
1.เรื่องนโยบายอะไหล่ฮอนด้าต้อนนี้สรุปว่าไงบ้างครับ

2.แคมรี่โฉมใหม่น่าจะมาปีไหนครับ