ผู้เขียน หัวข้อ: พวกน้ำยาเคลือบสีรถราคาถูกๆ นี่ มันเคลือบสีรถจริงหรือขัดสีรถออกครับ  (อ่าน 2777 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ที่ขายกันขวดละ 100 - 300 บาท ในเฟซบุ๊ค ในเพจต่างๆ มีรีวิวฉีดๆ เช็ดๆ แล้วเงาวิ้งๆ

งงครับว่าถ้าเป็นการเคลือบ มันจะเงาได้ไง ถ้าจะให้เงาต้องขัดไม่ใช่หรอครับ

ถ้าได้ผลตามที่โฆษณาจริง ยี่ห้อดังๆ แพงๆ จะอยู่รอดมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
หมายถึงพวก Cleaner wax ที่เอาไว้ทำความสะอาดประจำวันรึเปล่าครับ ถ้าพวกนั้นแค่เอาไว้ทำความสะอาดให้ดูเงาเฉยๆ ไม่ถึงกับต้องขัด

ออฟไลน์ CarameLon

คิดว่าคงเป็นตัวสเปรย์ ฉีดแล้วปาดเอาฝุ่นออก ผสมwaxนิดหน่อย กลบรอยได้บ้าง เงานิดๆหลังใช้
ระวังขนแมวถ้าผ้าที่ใช้เช็ดไม่สะอาด
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
อาจจะตอบไม่ตรงประเด็นคำถามนำครับ   ถ้าต้องการถูก ใช้ของ amway ก็ได้ครับ แต่ขัดออกยากนิดหนึ่ง แต่ใช้บ่อยๆ นี่เงาวิ้งเลยนะจะบอกให้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แค่เคลือบก็เงาได้ครับ มันคือการให้แวกซ์มากลบทับรอยขนแมวเล็กๆ จนไม่เห็นริ้วรอย
พวก Wax, Sealant ที่เคลือบอย่างเดียวมีเยอะครับ ยี่ห้อดีๆทั้งนั้น แต่พวกนี้ถ้าไม่เตรียมพื้นผิวดีๆ
ใช้ไปก็เหมือนโยนเงินทิ้ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ YAmodels

สเปรย์แว็กก็สวยและเงาได้ครับ แต่มันไม่ทน เท่าซีแลนท์หรือpaste wax หรือsilica spray wax
แต่ถ้าจะทำให้สวยจริงๆต้องสวยมาจากข้างในครับคือต้องเตรียมผิวให้ดีๆก่อนที่จะลงตัวเคลือบ
ให้เปรียบก็คล้ายๆกับผู้หญิงที่ไม่ได้ดูแลผิวพรรณตัวเองมากนัก พอจับมาแต่งหน้าก็สวยได้
แต่ไม่สวยเท่าการที่ได้ดูแลผิวพรรณมาเป็นอย่างดีอย่างต่อเนื่องแน่ๆ

ออฟไลน์ lexus

ให้เปรียบก็คล้ายๆกับผู้หญิงที่ไม่ได้ดูแลผิวพรรณตัวเองมากนัก พอจับมาแต่งหน้าก็สวยได้
แต่ไม่สวยเท่าการที่ได้ดูแลผิวพรรณมาเป็นอย่างดีอย่างต่อเนื่องแน่ๆ

เปรียบเทียบได้เห็นภาพเลยฮะ 5555+