ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Benz E-Class W207 รบกวนปรึกษาเรื่องประกันรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 3748 ครั้ง)

ออฟไลน์ tzone

• Newbie
  • *
พอดีผมใช้ E-coupe W207 ปี 2013
ตอนนี้รถกำลังเข้าปีที่ 4 ครับ ทำประกันชั้น 1 ประวัติดีไม่เคยเคลมมาตลอด แต่ประกันกำลังจะหมดเดือนกุมพา ปี 59 ที่กำลังจะถึง
ตอนแรกคิดว่าจะต่อชั้น 1 แต่พอเชคเบี้ย ลดราคาให้น้อยมากครับทั้งๆที่ไม่เคยเคลมมาตลอดสามปี บวกกับเคยลองเชคที่ศูนย์เคลม ปรากฏว่าเคลมศูนย์บริการเบนซ์ไม่ได้เลยสักที่ เนื่องจากเป็นรถนำเข้า (ทั้งๆที่ตอนทำประกันครั้งแรก ระบุว่าซ่อมห้าง ผมก็ย้ำว่าเป็นรถ Grey นะครับ ทางตัวแทนประกันก็บอกว่าเข้าศูนย์ได้ปกติ)
เลยอยากจะรบกวนปรึกษาว่าผมสมควรจะทำประกันชั้น 1 ต่อไป หรือว่า เปลี่ยนเป็นประกันแบบอื่นดีครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดใช้รถรุ่นนี้แล้วทำประกันแบบไหน อยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2015, 10:05:59 โดย tzone »

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
ลองสืบราคาชั้น 1 เจ้าอื่นๆดูครับ :)

ออฟไลน์ Stp

ตามเงื่อนไขปกติ ประกันจะลดค่าเบี้ยให้ตามลำดับปีที่ไม่เคยเป็นฝ่ายผิด (คือถ้าเกิดเหตุแล้วเป็นฝ่ายถูกนี่ไม่นับนะ บางคนเข้าใจผิด) ถ้าไม่เคยเป็นฝ่ายผิด 3 ปีขั้นต่ำต้องลดจากราคาปกติ -30%

ลองขอใบเสนอราคาตัวแทนอื่นเทียบกันดีกว่า ถ้าจะหาตามคลับรถให้เลือกตัวแทนที่มีลูกค้าเยอะๆ หน่อยเพื่อป้องกันพวกโกงเงิน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SM.

เปลี่ยนประกันครับ

แนะนำให้ลองถามผ่าน broker ต่างๆดูครับ จะได้ราคาที่ดีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชั้น1เหมือนเดิมแหละครับ ลองเปลี่ยนเจ้าดู
ไม่ก็เอาประกันอู่ก็ได้ อู่ดีๆก็มีครับ

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
ของผมก็รถเกรย์ครับเพราะชอบดีเซลซึ่งADไม่ได้ขาย ก็ทำชั้นหนึ่งกับกรุงเทพประกันภัยตลอด แต่เข้าศูนย์ได้เพราะVin codeผ่านเกณฑ์
อีกคันC coupeก็เหมือนกัน เจ้าเดียวกันก็ได้ประวัติดี ลดราคาเหมือนกัน
แต่ปีที่แล้วโดนยางแก้มบวมกับล้อดุ้งไป2ล้อผมลืมเปลี่ยนบริษัทเลยปรับเพิ่มเล็กน้อยครับ ถ้าแบบนี้เปลี่ยนบริษัทก็คงไม่ต้องเพิ่มเบี้ยตามที่ท่านอื่นแนะนำครับ

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ถ้าใช้ไม่เกิน 2 คน เลือกแบบระบุคนขับจะถูกลบไปอีกหลายพันครับ

ออฟไลน์ V221

ถ้าเป็นรถที่ผลิตตั้งแต่กลางปี2012จะไม่สามารถเข้า0ได้แน่นอนครับ เกรย์ที่บอกมั่วชัวร์ เคสนี้คงไม่ต้องซ่อมห้างแล้วละครับ เสียเงินเพิ่มเปล่าๆครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ควรจะชั้น1กรุงเทพ ซ่อมห้าง ทุนต่ำสุดที่เลือกได้ ระบุคนขับ

ไฟหน้าข้างเดียวก็แปดหมื่นกว่านะครับถ้าเบิกใหม่ กระจกหน้าอีก อะไรพวกนี้ไม่รู้จะเจอเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ V221

ลืมบอกคุณtzoneไป เกรย์ที่ผมซื้อมีอู่ซ่อมและอะไหล่เบิกเอง ผมเลยถามว่ามีContactกับประกันที่ไหนบ้างแล้วใช้ประกันที่อู่แนะนำครับ รถคุณtzoneยังไงก็เบิกอะไหล่0ไม่ได้ยกเว้นของเล็กๆน้อยๆเพราะต้องใช้เลขตัวถังในการเบิก ถ้าใช้เลขตัวถังรถคันอื่นก็อาจจะมีปัญหาเช่นโคมไฟหรือกระจกบังลมหน้าใช้Functionได้ไม่ครบนะครับ ต้องระวังข้อนี้ด้วย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ lovepor1

• Jr. Member
  • **
ใช้ E coupe W207 เหมือนกันครับ ทำประกันชั้น 1 แค่ปีแรกครับ เพราะโดนบังคับ หลังจากนั้นไม่เคยทำ
รถทีบ้านคันอื่นๆก็ไม่เคยทำประกันครับ
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I