ผู้เขียน หัวข้อ: รถล้อ 14" วิ่ง 50-80 แล้วมีเสียงล้อหอน จะทำยังไงดีครับ  (อ่าน 1874 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
จะเรียกว่าปกติไหมครับ วิ่งในซอยไม่เกิน 80 ความเร็วนิ่งๆ เอียงหูฟังเสียง ได้ยินเสียงหอนมาจากล้อ ไม่ใช่เสียงเครื่องหน้ารถแน่ๆ เสียงแบบว่า "เหวือออออ" ดังเบาขึ้นอยู่กับถนนกับความเร็ว แต่ถ้าเกิน 100 จะไม่มีเสียงล้อหอน ได้ยินเสียงลมแทน แบบนี้เกี่ยวอะไรกับดอกยางไหมครับ ได้ยินแล้วหลอนๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
เป็นที่ยางครับ รถผมใช้ Goodyear EfficientGrip เจอถนนในห้างนี่ดังหวือๆ เลยครับ
แต่จริงๆ ถ้าไม่ได้รำคาญมากก็ไม่มีอะไรครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ลูกปืนล้อ รึป่าวครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ focus2012

ลูกปืนล้อ ยิ่งเร็วยิ่งหอนครับ แต่ถ้าความเร็วหอนเป็นช่วง น่าจะยางหรือเปล่า

ออฟไลน์ Headman

เป็นที่ยางครับ รถผมใช้ Goodyear EfficientGrip เจอถนนในห้างนี่ดังหวือๆ เลยครับ
แต่จริงๆ ถ้าไม่ได้รำคาญมากก็ไม่มีอะไรครับ

แสดงว่าไม่ใช่ผมคันเดียว เป็นเหมือนกันครับ หอน แต่ รับได้ครับ....^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

คาดว่ามาจากยางครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ลูกปืนล้อ ยิ่งเร็วยิ่งหอนครับ แต่ถ้าความเร็วหอนเป็นช่วง น่าจะยางหรือเปล่า
คับผม
แต่ขอแชร์ตอน civic ผมลูกปืนล้อหลังแตกทั้ง 2 ข้าง
อาการคือ ความเร็วประมาณ 60+ จะเริ่มหอน และจะดังเพิ่มเรื่อยๆจนความดังคงที่ๆประมาณความเร็วประมาณ 100
พอหลังจาก 100+ เสียงลมจะเข้ามาชดเชยเสียงหอนแทนแต่ก็ยังมีเสียงหอนนะ
ต้องสังเหตุดีๆว่าเสียงหอนหายไปเลย หรือเสียงลมมันกลบแทนครับ ฮ่าๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Darkart

เช็คยางกับลูกปืน ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์