ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบครับว่าถ้า MR-S วัดกับ SLK R170,R171 แบบรถเดิมๆวัดกันบนถนนจริงๆใครจะชนะ  (อ่าน 4117 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ตามหัวข้อเลยอยากทราบครับ ว่าวัดกันจริงๆบนถนนใครจะชนะ แล้วกินกันเยอะมั้ยไม่วัดจากตัวเลขในกระดาษนะครับ

ใครเคยมีประสบการณ์หรือมีรีวิวต่างประเทศให้ดูบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

วัดบนถนนจริงๆ แปลว่าดูที่ top speed รึป่าว ทีนี้เจ้าของ mrs ไม่ค่อยมีใครขับแบบเดิมๆด้วยสิ รู้สึกว่าเกียร์ 3s จะทดมาค่อนข้างชิด
ย้อนกลับไปดูรีวิว r171 200com ความเร็วสูงสุดได้ 240 ซึ่งโตโยต้าไม่น่าถึงเกียร์น่าจะหมดก่อน

ออฟไลน์ wa330

mrs ถ้าจำไม่ผิดมันเครื่อง1ZZ 1.8ตัวเดียวกับอัลติสนะคับ น่าจะโดนเบนช์คับ
ต้นอาจสูสีแต่ปลายโดนยาวคับ

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
ยาว slk กินครับ ปลายไหลกว่าเยอะ 230-240 แต่อัตราเร่งคงพอๆกัน  8)

ออฟไลน์ SM.

MR-S เดิมๆ ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่นะครับ แม้ SLK ก็ไม่แรง แต่คงแรงมากกว่า MR-S ครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าจับ 402 เมตร ใครมีสิทธิ์ชนะกว่ากันครับ แล้วถ้า SLK จะกินๆที่เกียร์ไหนครับ

ออฟไลน์ supercat

ข้าชับใน circuit ผมเดา่า mr-s อาจจะทำเวลาดีกว่าครับ

เพราะนอกจากน้ำหนักจะเบากว่าแล้วเนี่ย เครื่องยังวางอยู่ตรงกลางอีกด้วย

ทำให้ความเร็วในโค้งน่าจะเร็วกว่า merc ครับ ( เดาล้วน ๆๆ )  :D :D :D

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า SLK กิน Mr-S ทุกอย่างแน่ๆ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์

เซทโบยังกินไม่ลงเลย  8)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ wa330

mr2ตัวเก่ามันแรงกว่าmrsคับเครื่องสายพันต่างกันลิบ รถสปอร์กับรถขับชิวๆ

ออฟไลน์ Tomz

mrs ผมจำได้ว่า เครื่องมัน 1.8 vvti 140 ม้า เหมือนเครื่อง อัลติสป่ะ ถ้าวัดที่เครื่อง 1.8 เหมือนกัน ตีนต้น mrs น่าจะจัดจ้านกว่านะ แต่ถ้าเล่นปลาย โดน slk แน่ๆครับ

ช่วงล่าง ก็อย่างว่า slk น่าจะดีกว่านะ ก็เบ้นนี่นา
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
SLK แรงกว่า หล่อกว่า
ไม่นับ MR แปลง Porsche อิๆ