ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Honda Mobilio MY2016 รองรับ E85 เพิ่ม VSA ทุกรุ่นย่อย //  (อ่าน 19376 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Honda Mobilio MY2016

ราคาอย่างเป็นทางการ

1.5 S M/T  615,000 บาท (ปรับเพิ่ม + 18,000 บาท)
1.5 S CVT  659,000 บาท (ปรับเพิ่ม + 17,000 บาท)
1.5 V CVT  699,000 บาท (ปรับเพิ่ม + 17,000 บาท)
1.5 RS CVT  755,000 บาท (ปรับเพิ่ม + 16,000 บาท)

ปรับเครื่องยนต์ให้รองรับน้ำมันสูงสุด E85 และเพิ่ม ระบบควบคุมการทรงตัว (VSA)
ระบบช่วยออกตัวบนทางลาดชัน (HSA) ทุกรุ่นย่อย

สีตัวถังภายนอกมีให้เลือกด้วยกัน 4 สี
- สีขาวมุก Orchid White Pearl
- สีดำมุก Crystal Black Pearl
- สีเงิน Lunar Silver
- สีขาว Taffeta White

โดยตัดสีส้ม Sunset Orange เดิมออกไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2016, 12:23:45 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Arm

ราคาดีอ็อปชั่นครบ..
แล้วศูนย์หล่ะ ??? ???
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ rotaryman

อยากทราบราคา BRV จังเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
VSA + HSA กับราคาที่เพิ่มขึ้นมา ผมว่าโอเคเลย :-*
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
ออฟชั่นพวก vsc vsa หรือจะเรียกอะไรก็เเล้วแต่ เห็นในเวปหลักของญี่ปุ่น เพิ่มเงินตีเป็นเงินไทยประมาณ 9000 เอง เหมือนเคยไปเห็นในตารางออฟชั่นในรถรุ่นอื่นนะอัลพาร์ดหรือเวลฟายนี้แหล่ะ เห็นเป็นออฟชั่นบวกเงินเพิ่ม 30000 เยน เอาจริงๆออฟชั่นนี้ไม่น่างกนะ ควรจะมีให้กับรถทุกคนด้วยซ้ำไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2016, 20:17:46 โดย Uzsa »

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ดีงามม ได้vsa ราคาน่าคบ

ออฟไลน์ whoami

ออฟชั่นเท่าเทียมกันกับ brv ละ เหลือแต่แผงคอนโซลที่ยังเป็น brio

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แบบนี้คนจะซื้อนี่คิดไม่ตกเลย โมบี้หรือแจ็สดี คิดหนักๆ

ปล. เทรนด์รถขาวดำเงินที่แสนน่าเบื่อ - -' อยากให้ประเทศไทยใช้รถสีลูกกวาดจริงๆ ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
มาช้าไป คือถ้าออปชั่น 2 ตัวนี้มาแต่แรก ป่านนี้ได้เป็นสมาชิกฮอนด้าไปแล้ว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ AkE

ก้ดีนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
VSA เพิ่ม3หมื่นยังคุ้มเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เจ๋งมากครับ ให้ VSA ทุกรุ่น

เจ้าอื่นรีบตามมาเถอะครับ ให้ VSC/ESP ทุกรุ่นไปเลยครับ เพื่อความปลอดภัยที่มากขึ้น

แต่ ผมกลับรู้สึกว่า ระบบความปลอดภัยของรถดีขึ้น แต่อุบัติเหตุก็มากขึ้นซะงั้น

ประมาท+มักง่ายล้วนๆ ทำนโยบายเพิ่มการอบรมทักษะการใช้รถให้มากขึ้นด้วยก็ดีครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ gumpzgear

ดีมากเลยครับ
ควรจะเป็นบรรทัดฐานให้กับค่ายอื่นด้วยครับ กับ VSA ที่ให้มาทุกๆรุ่น

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ก็ดี ละเรื่องอะไหล่หละครับ...

ล่าสุดAccord G8 เบิกกันชนหน้าไปหนึ่งเดือนกับอีกสองอาทิตย์ ดีเหมือนกันครับซื้อมาจอดไว้ดูเล่นใช้งานไม่ได้

นี่ขนาดศูนย์เป็นผู้เบิก ณ เวลานี้ยังไม่รู้จะได้เมื่อไหร่

คันต่อไปคงไม่มีละคับฮอนด้า
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออนไลน์ e:smart Hybrid

คุ้มค่ามากคับ Mobi

แต่กลัวใจอะไหล่ Honda

ออฟไลน์ onspeeds

• Jr. Member
  • **
พอปรับให้รองรับ E85 แล้วแรงม้าจะลดลงไหมน๊า

ออฟไลน์ O_o"

หลุดมาอีกแล้ว civic 2016

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ลบเบย เดี๋ยวฮอนด้ามาเห็นเข้า  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ ps000000

เอ่อของพื้นๆพวก ไฟส่องแป้นเกียร์ ไฟส่องลูกบิดแอร์ ไฟส่องตัวปรับกระจกไฟฟ้าและล็อค

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
ปรับนโยบายเรื่องอะไหล่ใหม่เถอะครับ เบิกง่าย ใช้คล่อง หน่อย
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ puo

เจ้าอ้วนซ่าชิดซ้าย โดนสกัดดาวรุ่งอีกละ เจ้าโมบิเล่นเพิ่มรองรับน้ำมัน E85  เพิ่มระบบ VSA และระบบช่วยการออกตัวขณะอยู่บนทางลาดชัน (HSA) ทุกรุ่นย่อย 

- ขอให้ฮอนด้า ปรับปรุงเรื่องระบบอะไหล่ให้ลูกค้าได้รวดเร็วขึ้น ก็จะเป็นการดี ยอดขายก็จะเพิ่มขึ้นตามมาครับ เชื่อผมเถอ.....ะ :)

ออฟไลน์ MUK

แล้ว brv ราคาจะมายังไงครับ

ออฟไลน์ testmaster

E85 ได้แปลว่าเปลี่ยนเครื่องเป็นเครื่องเดียวกับ city หรือ jazz หรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ Tan Int

Mobilio สีส้มก็ได้กลายเป็นตำนานอีกครั้ง จริงๆสีสวยเจ็บมากเลยนะ น่าเอาไปใส่ Jazz (จังหวัดผมมีคันเดียว)
VSA HSA ใส่มาก็ดีใจ แต่จริงๆถ้าใส่มาแต่แรกก็จะดีกว่านี้เหมือนกันนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ 2k

ควรจะเป็นบรรทัดฐานให้กับค่ายอื่นด้วยครับ กับ VSA ที่ให้มาทุกๆรุ่น
Vsaในทุกรุ่นนี้นำร่องมาโดยมิตซูบิชินะครับ ฮอนด้าตามเฉยๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SM.

ผมมองว่าคนซื้อรถรุ่นนี้ เป็นรถครอบครัวที่ต้องการความคุ้มค่า ประหยัด สิ่งที่เพิ่มเข้ามาให้ เค้าอาจจะไม่ต้องการ เมื่อเทียบกับราคาที่ปรับขึ้นมาเกือบ 2 หมื่น

ลบเบย เดี๋ยวฮอนด้ามาเห็นเข้า  ::) ::) ::) ::)

กรี๊ดเลย
 ;D ;D ;D

Vsaในทุกรุ่นนี้นำร่องมาโดยมิตซูบิชินะครับ ฮอนด้าตามเฉยๆ  :-X

มิตซูรุ่นไหนครับ ของฮอนด้าน่าจะ Accord G9 นะ ที่ทำเป็นรุ่นแรกของฮอนด้า( VSA ทุกรุ่นย่อย )

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

มิตซูรุ่นไหนครับ ของฮอนด้าน่าจะ Accord G9 นะ ที่ทำเป็นรุ่นแรกของฮอนด้า( VSA ทุกรุ่นย่อย )

น่าจะเป็น Mirage Minor Change MY2016 ป่าวอะครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

น่าจะเป็น Mirage Minor Change MY2016 ป่าวอะครับ

Accord G9 MY2013 แสดงว่าฮอนด้าทำก่อนรึเปล่า ผมแค่สงสัยเฉยๆครับ