ผู้เขียน หัวข้อ: ดูกันหรือยัง? Yaris เจตนามุดท้าย Vigo + พยายามทำร้ายร่างกายชายเสื้อฟ้า....ถุ๊ยส์  (อ่าน 10326 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ลองตามในเฟสมีวีรกรรมเยอะจริงๆ ชนมาหลายคัน
ทั้งนี้ต้องขอบใจมันนะครับ
ที่ทำให้ประเทศไทยเกิดความสามัคคี

เล่าให้ฟังบ้างครับ

อยากรู้ชั่วระดับไหน
ผมว่าเข้าไปในเฟสบุคคงมี news feed ขึ้นเต็มละครับ แหะๆ
อารมณ์ประมาณว่าใครไม่ดีกับมันหน่อย เค้าเอากันชนเหล็กไปชนเค้าหมด
แล้วโพสต์โชว์วีรกรรมในเฟสส่วนตัว
ล่าสุดในเพจ 89.5 วิทยุราชมงคลแจ้งว่าไอ่นี่ตกงาน DJ แล้วครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ JeansZ

ฮาเลยครับ ไป​ใส่ร้ายว่า Yaris ขับ​ชน​ท้าย ทั้งที่ตัวเองถอยชนเขา แต่​พอดี​เขา​มี​พยานเห็น​เหตุการณ์เพียบ แถม​มี​คนถ่ายคลิปไว้อีก มัด​ตัว​แบบ​คาหนังคาเขาเลย

เดี๋ยวคอยดู เว็บ​ต้องห้าม จวกยับ+สวดกันมันส์แน่ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Harem

งง มันคิดอะไรอยู่คนตั้งเยอะแยะกล้องเพียบแน่ๆยังกล้าตอแหลม

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ลองตามในเฟสมีวีรกรรมเยอะจริงๆ ชนมาหลายคัน
ทั้งนี้ต้องขอบใจมันนะครับ
ที่ทำให้ประเทศไทยเกิดความสามัคคี

เล่าให้ฟังบ้างครับ

อยากรู้ชั่วระดับไหน
ผมว่าเข้าไปในเฟสบุคคงมี news feed ขึ้นเต็มละครับ แหะๆ
อารมณ์ประมาณว่าใครไม่ดีกับมันหน่อย เค้าเอากันชนเหล็กไปชนเค้าหมด
แล้วโพสต์โชว์วีรกรรมในเฟสส่วนตัว
ล่าสุดในเพจ 89.5 วิทยุราชมงคลแจ้งว่าไอ่นี่ตกงาน DJ แล้วครับ
ตามลิ้งค์เลยครับ ผมให้ 9.5/10
http://world.kapook.com/pin/568f88a34d265a48888b456f
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
เห็นในข่าวว่ายอมความกัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เป็นมายังไงไม่มีใครรู้ แต่ยาริสแดงก็คงพอตัวหรือต้องการคุยอะไรมั้ย เพราะเห็นว่าเป็นฝ่ายลงจากรถไปหาเค้าก่อนด้วยน่ะ(แต่ดูหน้าพี่แกก็แสนอ่อนโยน)
ส่วนเรื่องคดีความ น่าจะเอาข้อหาพยายามฆ่า ทำให้เสียทรัพย์ สร้างหลักฐานอันเป็นเท็จ ข่มขู่คุกคาม ...จัดเป็นของขวัญวันเด็กให้พี่แกซักหน่อย

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
ไม่อยากคิด ถ้าถอยแรงกว่านี้แล้วท้ายกระบะเสยเข้าไปถึงห้องผู้โดยสาร คงเป็นเรื่องใหญ่กว่านี้อีกแน่

JONNY

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ kris-lack

@
อ่านดูแล้ว เราว่าข้อหาไม่ถูก
ดูคลิปมุมใหน ฉากใหน ก็น่าจะข้อหาพยายามฆ่า ได้นะ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แล้วการที่ถือกากบาทมาทำยึกๆยักๆใส่คู่กรณี "ทำไม !!! มึงทำไม!!!" จัดข้อหาอะไรได้บ้างมั้ย

ออฟไลน์ Arado_kung

แล้วการที่ถือกากบาทมาทำยึกๆยักๆใส่คู่กรณี "ทำไม !!! มึงทำไม!!!" จัดข้อหาอะไรได้บ้างมั้ย

ถ้าคู่กรณีมีปืนอาจจะได้กลับจุดเซฟแบบชุบไม่ได้ล่ะครับ ส่วนเรื่องจัดข้อหาอะไรได้บ้างถ้าคู่กรณีไม่มี"วัตถุต้องสงสัยว่าเป็นอาวุธ"ในมือ จัดข้อหาข่มขู่ทำร้ายจิตใจเรียกค่าทำขวัญได้ แต่พยายามฆ่าคงไม่ได้เพราะยังไม่ได้ทำร้ายร่างกายคู่กรณี

ออฟไลน์ Poppuri

• Jr. Member
  • **

ถ้าคู่กรณีมีปืนอาจจะได้กลับจุดเซฟแบบชุบไม่ได้ล่ะครับ ส่วนเรื่องจัดข้อหาอะไรได้บ้างถ้าคู่กรณีไม่มี"วัตถุต้องสงสัยว่าเป็นอาวุธ"ในมือ จัดข้อหาข่มขู่ทำร้ายจิตใจเรียกค่าทำขวัญได้ แต่พยายามฆ่าคงไม่ได้เพราะยังไม่ได้ทำร้ายร่างกายคู่กรณี

ผมมองว่าการเจตนาที่จะชนท้ายนี่อาจจะหมายถึงพยายามฆ่าก็ได้นะคับ เพราะจริงๆถ้าชนแรงกว่านั้นหรือล้อไม่ลอยในรอบที่2ซึ่งอาจจะหมายความโดยนัยว่าคงจะไม่หยุดชน ตรงจุดนี้แหละที่ผมสงสัยว่าจะว่าความได้ขนาดไหน

แต่บอกยาริสชนก่อน แค่ได้ยินผมว่ามันก็แปลกๆแล้วนะ รถเล็กถ้าชนไปยังไงก็มุด เจ็บเองเปล่าๆ - -"