ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามาถามพี่จิมมี่กับพี่แพนซัก 3-4 ข้อครับ  (อ่าน 3543 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
1.ในปีนี้พี่จิมมี่กับพี่แพนจะมีรีวิว Mercedes-Benz GLA200,250 มาให้ดูให้อ่านมั้ยครับ

2.Mercedes-Benz C-Class W205 จะมีเครื่องยนต์ใหม่มาอีกมั้ยครับ แล้วจะมีรุ่นย่อยเพิ่มขึ้นมั้ยที่เป็นเครื่องยนต์อย่างเดียวไม่มีระบบไฮบริดมาด้วย

3.BMW X1 ใหม่มีแผนเปิดตัวช่วงไหนครับในบ้านเราทันกลางปีนี้มั้ยครับ แล้วพอมีความเป็นไปได้มั้ยที่จะมีการเปลี่ยนหัวเกียร์

เพราะเห็นในรูปที่เปิดตัวต่างประเทศรับไม่ได้จริงๆ มันไม่มีความสวยเอาเสียเลย

4.พี่แพนพี่จิมมี่คิดว่าระหว่าง Benz กับ BMW ยุคปัจจุบันใช้ 10 ปี คันไหนดีกว่ากันครับสำหรับซื้อให้ภรรยาใช้ที่ไม่รู้เรื่องรถเลยใช้เป็นอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2016, 22:30:45 โดย F&O »

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

Re: มีคำถามาถามพี่จิมมี่กับพี่แพนซัก 3-4 ข้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 23:07:05 »
ตอบเท่าที่ผมรู้ให้แทนละกันน่ะครับ
ข้อ 1 อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน
ข้อ 2 จะมีเครื่องเบนซินมาเพิ่มเป็น PHEV C350e Plug-in-Hybrid ฟังจากรายการ Drive By Jimmy
ข้อ 3 X1 ได้ยินมาแว่วๆเดือนกุมภาไม่ก็ Motor Show นี้ครับอาจเป็นรุ่น sDrive20i/d ราคาประมาณ 2.8 เป็น CBU ก่อนส่วน CKD จะมาปลายๆปีครับ
ข้อ 4 อันนี้แล้วแต่ความชอบครับแต่ BMW จะได้ BISฟรี 5ปี

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: มีคำถามาถามพี่จิมมี่กับพี่แพนซัก 3-4 ข้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 10:34:00 »
ตอบเท่าที่ผมรู้ให้แทนละกันน่ะครับ
ข้อ 2 จะมีเครื่องเบนซินมาเพิ่มเป็น PHEV C350e Plug-in-Hybrid ฟังจากรายการ Drive By Jimmy
ข้อ 3 X1 ได้ยินมาแว่วๆเดือนกุมภาไม่ก็ Motor Show นี้ครับอาจเป็นรุ่น sDrive20i/d ราคาประมาณ 2.8 เป็น CBU ก่อนส่วน CKD จะมาปลายๆปีครับ
ข้อ 4 อันนี้แล้วแต่ความชอบครับแต่ BMW จะได้ BISฟรี 5ปี

C-Class โห้เครื่องใหม่ก็ยังไฮบริดอีกเหรอครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 11:25:45 »
ปีนี้ Bmw ก็จัดเครื่อง 330e เป็น plugin hybrid มาเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 13:51:42 »

C-Class โห้เครื่องใหม่ก็ยังไฮบริดอีกเหรอครับ

ใช่แล้วครับแถมเปิดตัวพร้อม S350e Plug in Hybrid ตัวเบนซินธรรมดาคงยากแล้วละครับผมว่าเพราะ MBTH เน้นตลาด Hybrid ไปมากแล้วเพราะได้ภาษีที่ถูกกว่า ต้องรอดู Motor Show นี้อีกทีครับ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 15:32:34 »
รอฟังด้วย
One Day.