ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกจัง... Fortuner ยิ่งดูบ่อย มันดูสวยกว่า Pajero ได้ไง  (อ่าน 10426 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  รถ 2รุ่นนี้ได้เห็นบ่อยขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็เยอะจริงๆ พอเห็นบ่อยๆยิ่งทำให้กลับใจจาก Pajero ไปเป็น fortuner'15 ซ๊ะงั้น ตอนแรกดูว่า fortuner'15 ใหม่มันดูแปลกๆ ชอบแค่ท้าย แต่ดูความลงตัว ดูทั้งคัน วันนี้กลับมองว่า fortuner'15 ใหม่สวยกว่า Pajero ใหม่ซ๊ะงั้น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: แปลกจัง... Fortuner ยิ่งดูบ่อย มันดูสวยกว่า Pajero ได้ไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 22:40:29 »
ผมก็คิดคล้ายๆ จขกท. คือมีพี่ที่ทำงานใช้ทั้ง 2 รุ่น เวลาพักกลาววันไปทานข้าวก็จะเห็น 2 คันนี้จอดใกล้ๆกันทุกวัน แบบว่ามองเทียบๆก็แล้ว

โดยรวมผมให้ Fortuner สวยกว่าเพราะขอติเรื่องออกแบบน้อยกว่า ที่ไม่ชอบใน Fortuner ใหม่ก็มีแค่กระจังหน้าที่เป็นขีดๆเงินๆ ที่หวังว่า MC แล้วจะหายไป

กับเส้นกระจกด้านข้างที่ไม่สมูทไม่ค่อยคม ส่วน Pajero ขอติเยอะกว่าคือสัดส่วนมันไม่ค่อยสมส่วนกัน ท้ายมันดูยาวๆจนมองบ้างทีไม่สวยกับไปท้ายมันที่ผมไม่ชอบเท่าไหร่

ออฟไลน์ choomodify

Re: แปลกจัง... Fortuner ยิ่งดูบ่อย มันดูสวยกว่า Pajero ได้ไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 22:42:38 »
มันเป็นความจริงครับ Fortuner สวยจบ ทั้งคันมากกว่า

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 22:44:45 »
ผมเฉยๆๆนะ สวยนะ แต่ไม่สุด  ปาก็สวยเท่าเดิม 555 แล้วแต่ความชอบ อะ พูดยาก แต่เจอ ปา บ่อยกว่า จูน

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 22:56:11 »
FTN ผมขัดใจด้านหน้า กับมองด้านข้าง มองบางมุมมันแบนๆยาวๆ กับโค้งของซุ้มล้อมันดูแปลกๆ ไม่ค่อยรับกับล้อ  นอกนั้นโอเคหมดเลย 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2016, 22:58:02 โดย masuoka »

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 22:58:41 »
ความชอบล้วนๆ ความคุ้น ความชิน ฯลฯ ไม่ได้แปลกมากอะไรหรอกครับ

บางคนก็ว่า ดูๆไป ปาเจฯ ส่วนกว่าฟอร์ฯ หรือรับได้มากขึ้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 23:01:28 »
ผมว่ารถโตโยต้าหลายรุ่น ไม่ได้ออกแบบมาแบบสวยสะดุดตาหรือโดดเด่นมากนัก
แต่ว่าดูนานๆ ยิ่งสวย ไม่ทำให้เบื่อง่าย
ส่วนปาใหม่ เหมือนงานดีไซน์ท้ายรถใช้นักออกแบบคนละคนกับด้านหน้าซะงั้น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 23:08:21 »
ผมเห็นมันสวยกว่าตั้งแต่แรกแล้วครับ ทั้งนอกทั้งใน

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 23:09:20 »
สวยจริงๆผมคิดแลบนี้มานาน ตอน แรกเห็นบอก EV สวยสุด ตอนนี้ผมว่ามันโหล่สุดและ ปาเจกับหอร์สวยคู่ๆกันไปและ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 23:13:03 »
Fortuner มองแว๊บแรกเหมือนเป็นรถที่ดูแล้วขาดๆเกินๆ แต่พอนานๆเข้าผมว่ามันดูสวยจบที่สุดใน 3 คันนะ ( แต่มาตายตรงแนวกระจกที่หักขึ้นนี่แหละที่มองยังไงก็ไม่ค่อยเข้าท่าเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นรถสีดำหรือน้ำตาลมันสวยจบเลย ) ส่วน PJS สวยแค่ครึ่งคันหน้า แต่หลังจากนั้นดูแล้วแปลกๆตาโดยเฉพาะไฟท้ายทรงรถทัวร์ สุดท้าย Everest ดูแล้วเป็นอะไรที่กลางๆทื่อๆที่สุด เพราะดูแล้วยังไงมันก็คือ Ranger ต่อตูด

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 23:48:33 »
ผมกลับเห็น Fortuner สวยน้อยลงเรื่อยๆ เหลือแค่ด้านท้ายที่สวยอยู่ แต่ Pajero ช่วงนี้เห็นใส่ชุดแต่งชายล่างกันชนหลัง ที่มีท่อ 4 ท่อ ดูลงตัว ทำให้ท้ายมันดูดีขึ้น ก็เลยกลายเป็นสวยทั้งด้านหน้าและด้านหลัง

ปล. เอารูปมาจาก net ขอลบยี่ห้อออกนะครับ เดียวเป็นการโฆษณา

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 23:49:32 »
สวยกว่าจริงๆครับ ยิ่งไปใส่ชุดแต่งของ activus(เขียนถูกหรือเปล่า) อย่างสวยเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 00:03:26 »
แล้วแต่คนครับ ผมพยายามมองให้มันสวย ยังยากเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 00:05:46 »
เมื่อชอบมันก็สวยครับ

สำหรับผม บั้นท้าย For สวยกว่าครับ
แฟนก็บอกว่า Pajero หน้าสวย แต่ท้าย ไม่สวยครับ :)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 00:39:31 »
น้องปายิ่งเจอบ่อย ยิ่งให้ได้สังเกตความยวบมากขึ้น พอเห็นเวลาเลี้ยวหรืออะไร ทำให้รุ้สึกมันโคลง พอๆกับ FTN ที่ดูโย่งๆ โคลงๆ ทำให้ผมมองสองรุ่นนี้แล้วกลัว ส่วนเรื่องความสวย น้องปา มองผ่านๆ ด้านหน้าดูสวย พอด้านข้าง หน้ามันดูสั้นๆไป ส่วนท้ายยิ่งดูยิ่งเบื่อ ไม่รู้สึกแปลก เพราะเจอเยอะขึ้นบนถนน ส่วน FTN ตอนแรกดูสวยมาก หน้า-ท้าย พอดีเป๊ะ ส่วนตอนนี้มองว่ากลางๆ แต่ดูได้นานๆ ไม่เบื่อ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 01:13:06 »
สิ่งที่สวยที่สุด ชอบการออกแบบตัวถังด้านข้างของftn ไล่ตั้งแต่ซุ้มหน้า มากลางตัวทั้งช่วงบนและล่าง ไปจนถึงซุ้มหลัง ต่อด้วยหัวไฟท้าย  สวยพริ้วกว่าMazdaซะอีก

อยากให้แรงกว่านี้ ประหยัดอีกหน่อย พวงมาลัยไม่เหมือนนวมนักมวย

ภายในหรูแนวๆlexusสักนิด และก็ราคาอย่าเพิ่ม

ตอนแรกก็ชอบปามากกว่า หลงไฟหน้ากับความแรง และพวงมาลัย

แต่ก็มองไปมองมา สวยแพ้ftnจริงๆ เส้นข้างเฉยๆมาก

ถ้าให้เลือกจริงๆตอนนี้คิดหนักอยู่

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 01:26:10 »
ผมมองว่าfortunerสวยแค่สีดำสีเดียว ดูแพงดูปังมาก outstanding shine แต่สีอื่นเฉยๆ ส่วน PJS ชอบทุกสีเลยสวยดูเหมือนรถถังอวกาศเวลาแล่น เกลียดแค่ตูด ไฟท้ายตอนกลางวันน่าเกลียด แต่ตอนกลางคืนเด่นมาก shine bright สุดๆ

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 01:52:13 »
ส่วนตัวคิดว่า มันไม่สวยทั้งคู่  การขับขี่ก็ไม่ดีทั้งคู่  ถ้าซื้อก็คงเป็น ปาเจโร่  เพราะมันถูกกว่าแค่นั้น

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 02:13:01 »
สวยรอบคัน ผมยกให้ เอฟเวอเรส
สวยแบบมองด้านข้าง ผมให้ฟอร์จูนเนอร์
สวยแบบมองด้านหน้า ให้ปาเจโร่ ( ด้านหลัง ผมรู้สึกว่ามันไม่สวยเลย เข้าขั้นน่าเกลียด )

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 05:47:13 »
ไม่แปลกหรอกครับ ความชอบส่วนยุคคลมันวัดกันไม่ได้ ดีของแต่ละคน สวยของแต่ละคน ลงตัวของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ส่วนตัวผมไม่ชอบ Fortuner ใหม่เลย ผมเกลียดรถที่ดูหน้ายื่นๆ ยิ่งมองด้านข้างยิ่งดูไม่ใช่ ดูดีที่สุดคือด้านท้ายครับ แต่ถามว่าสวยไหม ไม่เลยครับ ยิ่งเห็นก็ยิ่งไม่ชอบ ยิ่งภายในแล้วไม่ต้องพูดกัน คนโซลกลางดูเป็นชั้นๆ มีจอดหมือนเอา taplet จีนแดงมาแปะ พวงมาลัยบุประหลาดๆ ไม่สมราคา

ส่วน Jajero sport สวยเวลามองด้านหน้า จะมุมตรง หรือเฉียง ดูดีเลย ด้านข้างกับด้านท้ายจบกันครับ ท่สวย แรกๆผมเห็นที่เขาแต่วๆรอบคันกันมันก็เหมือนจะดูดีนะ แต่เห็นของจริงผมว่ามันเลอะเทอะ ยิ่งเจอภายในเข้าไปถอยเลย ยิ่งคอนโซลดันขานี่รับไม่ได้ครับ รถคันใหญ่ เอาไว้ขับเที่ยว แต่มันดีนขาซ้ายคนขับมากไป นั่งขับชันเข่า พลาสติกก็ก๋องแก๋งมาก แต่ได้คุณงามความดีจากราคา และอุปกรณ์ ทำให้ใจผมไม่แอนตี้มากนัก

ส่วนรถที่ผมซื้อแน่นอนครับว่ามันต้องดูดีที่สุดสำหรับผม ไม่ใช่สวยสุดหรือล้ำสุด แต่ลงตัวที่สุด ดูดีทั้งคัน ไม่ว้าวแต่โดนใจผม เหมาะสมกับรถคันใหญ่ๆ ลุยๆ ไม่มาแอบติ๋มๆหรือแอบเฉี่ยวให้รำคาญตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2016, 06:08:17 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 06:46:32 »
ออกมาใหม่ๆผมว่ามันไม่ไหวเลยนะ FTN เนี่ย รับไม่ได้ครับ ส่วน PJR นี่ปิ๊งตั้งแต่แรกเจอ ช่วงรถเปิดตัวใหม่ๆยังคิดเหมือนเดิม แต่เพิ่งเปลี่ยนความชอบมาไม่กี่วันมานี้เอง ที่มองดูดีของ FTN เริ่มจากบั้นท้าย ส่วน PJR ปิ๊งจากด้านหน้าเต็มๆเลย ส่วนท้ายตอนแรกก็ดูสวยพอได้(แปลกใหม่) แต่คงเพราะมันดูยาวและไม่สมส่วนเลยทำให้ท้าย FTN ยิ่งดูสวยขึ้นมากนะครับ ส่วน EV ดูบึกบึนไปเลย ยังชอบอยู่ แต่อีก 2คันมาแนวทันสมัยกว่านะครับ

ปล. ใครแต่งรูปเก่งๆ รบกวนยกหน้า PJR แปะท้าย FTN แบบเนียบๆให้ดูทีครับ จะออกมาสวยไม๊ คันนึงหน้าสวย คันนึงท้ายสวย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 07:22:32 »
ความสวยมันแล้วแต่คน มันมองไม่เหมือนกัน ไม่งั้นคงได้เมียคนเดียวกันหมด
เฉยๆกับเรื่องสวยงามละ เน้นความคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากกว่าในตอนนี้
จะใช้จ่ายอะไร ขอให้คุ้มค่าพอ

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 08:46:21 »
ผมว่ายิ่งนาน ผมยิ่งชอบเอเวอร์เรสต์ครับ สไตล์สวยแบบเรียบๆหนักแน่น แมนๆดี

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 08:46:48 »
มีevแต่ก็ขอชมforเหมือนกันครับ
ถ้ามีทั้งสองคันได้คงเอาสองคัน คันนึงบึกบึนดุโหดแบบ4x4 คันนึงหรูไว้ขับชิลๆ

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 09:05:46 »
ส่วนตัวมองแล้วชอบทั้ง 2 คันครับ แม้จะออกแบบมาคนละแนวกันแต่ก็ทำได้ดีทั้งคู่
ผมให้ pjs สวยกว่านิดหน่อย ยกเว้นด้านหลังที่แย่สุดๆ

ออฟไลน์ winit2014

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 09:08:56 »
คนเรารสนิยมต่างกันนะ :D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 09:11:59 »
สำหรับผม fortuner สวยเรียบกว่าตั้งนานแล้ว pjs สวยแต่ด้านหน้าแต่ให้ล้างรถผมไม่เอา ซอกเยอะ

บางคนชอบอะไรที่ฉาบฉวย ก็อาจจะชอบpjs แต่นานๆfortunerดูได้นานกว่า
น่าเสียดายที่ day lightไม่สว่าง ขาดความโดดเด่น ไม่เหมือนpjs และไฟเบรคfortuner สิ้นคิด แต่พอทนได้
ที่เหลือคือราคากับoption ที่แพ้เค้าเห็นๆ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 09:21:09 »
เห็นบ่อยๆเข้าก็เริ่มชินตา จนดูสวยขึ้น เหมือนรถหลายๆรุ่นที่ผ่านมา นะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 09:35:13 »
ผมว่า Pajero Sport เนี่ยสวยนะ โดยเฉพาะสันเว้าด้านข้างเนี่ย sexyกว่าTucsonแบบไม่ต้องโหมโฆษณาอีก

แต่ภายในนี่ไม่ไหวจริงๆ

//กลอกตาเป็นโลโก้มิตซู  :-\

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 09:44:53 »
ถ้าคู่นี้ผมว่างั้นๆทั้งคุ่ pjs สวยแต่หน้าท้ายแต่งยังไงก้ไม่สวยสำหรับผมแต่ฟอ พอไปได้ทั้งคันแต่ก้ยังไม่เท่าไหร่