ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันเร่งอยู่สูง แก้ได้มั้ยครับ  (อ่าน 2887 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
รถคันเร่งอยู่สูง แก้ได้มั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 10:41:08 »
เมื่อยขามากครับ อยากลดความสูงคันเร่ง

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: รถคันเร่งอยู่สูง แก้ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 10:55:35 »
อยากรู้ด้วยคน มีปัญหามากกับ Everest ตัวใหม่ เวลาวิ่งรถติดๆ ต้องสลับคันเร่ง - เบรค บ่อยๆ เมื่อยมาก ฟอร์ดรุ่นอื่นทำดีมาตลอด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Re: รถคันเร่งอยู่สูง แก้ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 12:57:14 »
ถอยเบาะนั่งออกมาซักนิด ดึงพวงมาลัยเข้ามาอีกหน่อย :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 14:55:10 »
คันเร่งรถทำได้ครับ ช่างแค่ใช้มือบิดแค่นั้นเอง ลองไปหาช่างดูครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 21:30:51 »
ที่บอกว่าสูงนี้ คือ อะไรครับ
1)สูงจากพื้นเยอะ
2)คันเร่ง ลึกต่างจากเบรคเยอะ

ทั้งสองกรณี สามารถแก้ไข โดยใส่ชุดแต่งแป้นคันเร่งครับ เพื่อให้มันเตี้ยลง เนื่องจากมันยาวๆ หรือ ทำให้มันหน้าขึ้น ก็จะต่างจากแป้นเบรคน้อยลง เวลาสลับเบรคไปคันเร่ง ก็ไม่ต้องยกขามาก

แต่สุดท้ายแล้วต้องระวังเหยียบ ผิดนะครับ เพราะพอใส่แล้วระดับมันจะใกล้เคียงกัน