ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม VKool เวลาขับรถเข้าหมู่บ้านแล้ว SCAN บัตรโดยไม่เปิดกระจก ได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 3630 ครั้ง)

ออฟไลน์ Woods121

• Newbie
  • *
ผมอ่านที่ community นี้มาน่าจะ 3 ปีแล้วครับ ไม่เคยโพสถามหรือตอบเลย ได้แต่แอบอ่านเก็บความรู้จากพี่ๆน้องๆทุกคน

วันนี้ขอรบกวนถามคนที่ติดฟิล์ม VKool ครับ คือผมพิจารณาจะติดอยู่ หาข้อมูลทราบเรื่อง GPS, easy pass อะไรพวกนี้แล้วครับ

ติดอยู่เพียงข้อเดียวผมพยายามแล้วยังไงก็หาไม่เจอจริงๆคือ
"เวลาขับรถเข้าหมู่บ้านหรือคอนโด จะต้อง scan บัตรเพื่อให้ที่กั้นเปิดใช่ไหมครับ คราวนี้ปกติผม scan โดยไม่เปิดกระจกครับ"
ผมอยากทราบว่าถ้าติด VKool จะ scan เข้าได้โดยไม่ต้องเปิดกระจกไหมครับ ??
คือจากที่เดาเอา easy pass ไม่ผ่านมันก็น่าจะไม่ผ่าน แต่ไม่อยากเดาเอา จึงอยากรบกวนถามผู้รู้ครับผม

ออฟไลน์ Mr.Siri

• Jr. Member
  • **
ที่หมู่บ้านผม scan ผ่านนะครับ ระบบ rfid ใส่แบตที่ตัวรีโมท
ยกเว้นตอนที่แบตของรีโมทมันอ่อน scanไม่ผ่าน

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
รถผมติด VK30 scan ผ่านกระจก ไม่ได้ครับ ตัว scan ห่างกระจกราว 10 -20 cm ครับ แต่ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับความแรงของเครื่อง scan ด้วยครับ

ออฟไลน์ Woods121

• Newbie
  • *
ที่หมู่บ้านผม scan ผ่านนะครับ ระบบ rfid ใส่แบตที่ตัวรีโมท
ยกเว้นตอนที่แบตของรีโมทมันอ่อน scanไม่ผ่าน
ขอบคุณมากครับ อันนี้ก็เป็นอีกข้อสงสัยครับ ถ้าเป็นระบบ remote กดน่าจะพอได้ เผื่อไว้เป็น idea ตอนติด remote เปิดรั้วบ้านครับ

รถผมติด VK30 scan ผ่านกระจก ไม่ได้ครับ ตัว scan ห่างกระจกราว 10 -20 cm ครับ แต่ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับความแรงของเครื่อง scan ด้วยครับ
ขอบคุณครับ ที่หมู่บ้านน่าจะเป็นคล้ายๆแบบนี้ครับ card ต้อง scan ชิดๆหน่อย ออกห่างไปหน่อยจะไม่ค่อยติดละ (รถยังไม่มีฟิล์มนะครับ)
หายสงสัยละ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
หมู่บ้านผม vkoolก็ผ่านนะ  ระบบอะไรไม่รู้

ส่วนรีโมทหมู่บ้านก็กดผ่าน ระบบอะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Net2522

• Newbie
  • *
ระบบ rfid ผ่านฉลุยค้าบ

ออฟไลน์ oak63

• Newbie
  • *
ติด VK30 รอบคัน เว้นบานหน้า VK70 สแกนเข้าหมู่บ้านไม่ผ่านครับ ต้องเปิดกระจก ส่วนeasy pass ผมเว้นช่องไว้ครับ เนื่องจากได้ข้อมูลมาก่อนติดฟิล์มว่าไม่สามารถอ่านได้

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
ผม VK-30 รอบคัน

ไม่ผ่านทั้งหมู่บ้าน และ Easy pass อะ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
ของผม Easy pass กีดฟิล์มเป็นช่องไว้ครับ

ออฟไลน์ huckimoto

• Newbie
  • *
รถผมติด vk30 รอบคัน...สามารถ ติ๊ดบัตรเข้าหมู่บ้านตัวเองได้ แต่เข้าหมู่บ้านคุณแม่ไม่ได้ครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่เครื่อง scan บัตรแต่ละรุ่นนะครับ (ตอบแบบไม่มีความรู้เรื่องนี้ คิดเองล้วนๆครับ... :-X)

สำหรับ easy pass ก็เว้นช่องไว้ตอนติดฟิล์มเหมือนที่ท่านอื่นว่าครับผม...

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
ของผมด้านข้าง VK30 ต้องเปิดกระจกครับ
คันก่อนใช้ 3M ไม่ต้องเปิดก็สแกนได้ครับ

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
ที่เคยใช้ก็ไม่ผ่านพวก Easy pass ต้องกรีดฟิล์มเอา