ผู้เขียน หัวข้อ: Accord ป้ายแดงได้ 10 กว่าวันต้องรื้อคอนโซลแล้ว เซ็งมากกก  (อ่าน 13833 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
เป็นเรื่องแปลกไหมถามจริงๆ ที่ว่า รถ mc พวก all new ปัญหาเยอะกว่ารถป้ายแดง แต่เป็นรุ่นก่อน mc อันนี้ผมเห็นด้วยสุดๆ ไม่รู้ทำไมนะ รู้แต่ว่า club jazz all new คนบ่นกันให้พรึ่บว่า น้ำรั่วเข้าห้องโดยสารเวลาฝนตก มันลามไปถึง city ด้วย สงสัยใช้อะไหล่เดียวกัน

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
ดีใจด้วยครับ แก้แล้วหาย

แต่ก็สงสัยว่า G9 นี่มีปัญหาจุกจิก มากพิเศษ
สาวกก็ใช้กันไม่บ่น แค่บอกเป็นธรรมดา ของรถยนต
ส่วนใหญ่ที่บ่นก็จะ ขาใหม่เข้ามาเล่น
จริงๆ ที่ต่างประเทศก็มีปัญหา เช่นบ้านเราไหม
รึไม่มี วัสดุชิ้นงานดีกว่าไหม
ปัญหาเยอะ แต่ยอดขายดี รึว่าเป็นภาวะจำยอมของผู้บริโภค
อยากได้ภายนอกรถสวย ก็ต้องยอม
One Day.

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าเป็นฟอร์ด คงรุมสวด รุมด่ามากกว่านี้

ปล. ผมเคยให้โอกาสฮอนด้ามา 2คัน ช่างฮอนด้าไม่เคยเเก้ปัญหาอะไรได้
     ครั้งสุดท้ายที่เข้าศูนย์ฮอนด้า มีเสียงใต้เครื่องดัง มันหาครึ่งวันไม่เจอ ตอนรับรถคืนก็ยังมีเสียงดัง ช่างศูนย์บอกปกติ ผมต้องพารถไปอู่ อู่เจอน๊อตแผ่นใต้เครื่องคาย แผ่นใต้เครื่องมันเลยสั่น

ใครจะชมฮอนด้าอย่างไรผมไม่รู้ แต่ผมไม่เอามันเเล้ว เข้าใจเลยว่า ทำไมลูกค้าจึงทุบ CRV G2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2016, 07:55:25 โดย secrecyguy »

ออฟไลน์ balliblue

ผมใช้ honda มา 3 คัน เสียงคอนโซลดีงนี่น่าจะเป็นเอกลักษณ์ประจำตัวแล้ว ล่าสุด HRV ก็เป็นตั้งแต่ 3 เดือนแรกละ แต่ผมขี้เกียจให้แก้ ให้มันใกล้ครบแสนก่อนค่อยไปเคลม

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
อ่านแล้วเสียวเลย ของผมยังไม่เจออาการอะไร หรือว่าผมขับน้อย จะ 2 ปีแล้ว