ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว รถ Honda Jazz ตัวถัง GE ศูนย์แจ้งให้เปลี่ยนตัวจุดระเบิดถุงลมใหม่  (อ่าน 2767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
พอดีเอารถไปเช็คเบรค ทางศูนย์แจ้งว่ารหัสตัวถังรถ Jazz GE 2011 ของผมเข้าข่ายต้องเปลี่ยนตัวจุดระเบิดถุงลมใหม่ครับ ว่าเดือนหน้าว่างจะเข้าไปเปลี่ยน
ใครใช้รถรุ่นนี้แนะนำเข้าศูนย์เพื่อตรวจสอบดูครับ ว่าต้องเปลี่ยนรึเปล่า
คิดว่า CITY ปีเดียวกันควรเข้าไปเช็คด้วยครับ
เอวัง...สงสัยเจ้าถุงลมจาก takata ทำพิษ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
สงสัยผมคงต้องรอจดหมายแหงๆ

ออฟไลน์ YiiPooN

• Newbie
  • *
เมื่อวันก่อนสิ้นเดือนที่แล้ว
ผมเอา CRV G3 ไปเช็คระยะก่อนเที่ยวปีใหม่
ก็ได้รับแจ้งว่าเป็นล็อตที่มีปัญหาเรื่องถุงลมพวงมาลัยเหมือนกันครับ
โดนเปลี่ยนกันหมด ทั้ง Civic Accord
ส่วน City กับ Jazz ไม่แน่ใจครับ
(จริงๆมี Jazz อีกคัน ผลิตปีเดียวกัน อาจจะเข้าข่าย แต่ไม่ได้ถาม)

เจ้าหน้าที่บอกว่าเป็นแคมเปญเปลี่ยนให้ฟรี เพิ่งรับเรื่องมาต้นเดือนพฤศจิกายน
เพราะเกิดปัญหาที่ต่างประเทศ
ถุงลมทำงานแรงไป ทำให้มีชิ้นส่วนดีดมาโดนคนขับ
ชิ้นส่วนใหม่ มีรูระบายแก๊สมากขึ้น ลดแรงปะทะลง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เดี๋ยวก็ถึงคิวเราละสิ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yourturle

ดีนะ คันเก่าขายไปแล้ว

อย่างนี้คนที่ซื้อมือสอง ไม่ได้นำรถเข้าศูนย ก็จะไม่รู้นะซิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2016, 22:13:40 โดย yourturle »
One Day.

ออฟไลน์ tvm

City 2008 ผมก็ได้รับจดหมายแจ้งเมื่อหลายเดือนก่อนล่ะครับ
แต่ตอนนี้ขายไปแล่้ว พยายามติดต่อเจ้าของใหม่แต่ติดต่อไม่ได้ครับ
เห็นว่าต้องใช้หมายเลขตัวถังในการสั่งอะหลั่ยฯ ด้วยครับ
ลองเช็กกันดูครับ