ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณแพนหรือท่านอื่นเปรียบรถ2คันนี้ให้ทีครับ  (อ่าน 7773 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
คือผมมองหารถยุโรปงบ250k-350k เล็งเจ้า2คันนี้คือ
1. Benz 190 E
2. BMW  318i (รุ่นนกแก้วน่ะครับไม่รู้ว่าเหมือนนกแก้วตรงไหน)
ข้อแม้คือเครื่องเดิมๆครับ ค่าบำรุงรักษาหรือปัญหาจุกจิกและปัญหาตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน และขออัตราบริโภคน้ำมันโดยคร่าวๆครับ ที่บ้านมีนิวแจ้สกะไทรทันแล้ว(รถใหม่ขับได้อีกหลายปีไม่ต้องซ่อม) เลยอยากหารถยุโรปไว้ขับบางโอกาศน่ะครับ หรือมีข้อแนะนำอื่นช่วยแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **
รูปในดิส triton ป่ะครับ ถ่ายสวยดีครับ ;D

รูปในดิส triton ป่ะครับ ถ่ายสวยดีครับ ;D
ใช่ครับ ถ่ายที่โรงรถตอนกลางคืน ขอบคุณครับ นึกว่ามีคนมาตอบ อิอิ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
นกแก้ว ไหม่กว่าไหม   ผมดูว่าไม่ล้าหลังเท่าไร

แต่ถ้าชอบ190e  (ท้ายยาวๆ ที่ยังไม่ได้ตัดใช้ไหม)

ไม่ลองมองพวกโรงจำปา  พวก e220 230  300  .......  บลาๆ  ราคาก็ไม่แพงกว่ากันเท่าไรนะคับ

แต่ผมเชียร์เบนซ์นะครับ ส่วนตัวไม่ค่อยทราบเรื่องการบำรุง แต่คุ้นๆว่าอะไหล่มันถูกกว่า  และผมมองว่ามันคลาสิคสวยทนกว่า ไม่โทรม หรือโทรมน้อยกว่า บีเอม นะคับ

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
MB ครับ

ออฟไลน์ ☺????☺

ราคาที่จำกัดมาให้  หา e หลัง  ยากอยู่ครับ  e190  กำลังดี เลยย  สวยนะผมว่า ^^1

รุ่นนี้ครับ 190e เห็นรูปนี้เลยเพิ่มช้อย

ออฟไลน์ ☺????☺

ผมชี้เป้าให้เอาไหมครับนี้  พอดี มีคนขาย +พาสAMG  ครบ อิอิ

ออฟไลน์ exodus

ผมเชียร์ MB ด้วยคน อะไหล่ มือสอง ญี่ปุ่นเยอะแยะ ครับ ไม่แพงอย่างที่คิด

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นผู้การบอกว่า E36 นกแก้ว ภายในไม่ล้าหลังครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เชียร์ Volvo 960 ตาเล็กครับ

(ไม่ได้อยู่ในตัวเลือกเล้ยยย)

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เอา 190E ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สมมติว่าสภาพสมบูรณ์สุดติ่งทั้งคู่ ผมไป E36 แบบไม่ลังเลครับ รถทันสมัยกว่ามาก ช่วงล่าง ขอโช้คหนืดขึ้นหน่อยก็ขับเลิศแล้ว เครื่องยนต์เร่งดีกว่าพอสมควรตั้งแต่ต้นยันปลาย

ผมยอมเสียเปรียบเรื่องซ่อม Part ช่วงล่างของ 190E ทนกว่าและถูกกว่า วัสดุภายในรถถ้าไม่นับช่องแอร์คอนโซล เบนซ์ทนกว่าเกือบจะทุกส่วน ดังนั้นถ้าเป็นช้อยส์ของคนที่ชอบความทนและใช้นาน เบนซ์ย่อมดีกว่า แต่เผอิญผมชอบทรงของ E36 มากกว่าเยอะ แล้วก็ตัวรถที่รองรับ 6 สูบได้แบบไม่แน่นอย่าง 190E ครับ

แต่ E36 ที่สภาพนิ้ง ..อดทนกับการหาหน่อยนะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ traveller

บีเอ็ม อายุมาก คงหา สภาพดียาก ครับ
190E ก็ พอใช้ได้ครับ แต่ งบ ของคุณ พอที่ จะซื้อ รถเบนซ์ ขนาดกลาง ได้
เล่น เบนซ์ ควรเล่น รถกลาง หรือ ใหญ่ ไปเลย
เพราะ กว่า จะ ได้รับ การอนุมัติให้สร้าง ต้องผ่าน เซียนในบริษัท มากมาย
ไม่เหมือน เบนซ์ รุ่นเล็ก ครับ

ลอง ก้มดู ช็อคอัพหน้า ของ 190E
เห็น ช็อคถูก ทุบ แบน หลบ มุม ช่วงล่าง แล้ว
คน รักรถ เยอรมัน เขา รับ ไม่ได้ครับ
เพราะ มันสะท้อนว่า วิศวกร คนออกแบบ ไม่รอบคอบ
ช็อคอัพ ควร จะมีน้ำมัน เต็ม รูปทรงกระบอก การทำงาน จึงจะสมบูรณ์ที่สุด

รถ รุ่นไหน ใช้ ช็อค ต่อขา หรือ ทุบแบน หลบ ช่วงล่างอื่น
ก็ แสดงว่า วิศวกร พลาด ตอนออกแบบครับ
คิด เป็น อย่างอื่น ไม่ได้ แน่นอน ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
190E มันเบบี้เบนซ์ งบประมาณระดับนี้น่าจะขยับมา E220 ได้นะครับ น่าคบกว่าเยอะเลย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
E220 เดี๋ยวนี้เหลือ 350,000 แล้วเหรอ ไม่ได้ตามราคามาหลายปีละ ถ้าลงมาเหลือ 35หมื่นนี่คุ้มแก่การขยับขึ้นไปหานะ เพราะลุงผมใช้ 190E 1.8 ลองมาเทียบกับ E220 แล้ว เม็ดเงินที่จ่ายเพิ่ม ได้รถที่นั่งสบายกว่า เร่งพุ่งกว่า แถมกินน้ำมันไม่ได้ต่างกันอย่างที่ควรจะเป็นเลย

แต่ว่า..อาร์ต ถ้าเรามี 350,000 นะ..หึหึ SAAB Aero ครับ SAAB Aero (อยากได้ว้อยย)
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ birm@productive

E220 เดี๋ยวนี้เหลือ 350,000 แล้วเหรอ ไม่ได้ตามราคามาหลายปีละ ถ้าลงมาเหลือ 35หมื่นนี่คุ้มแก่การขยับขึ้นไปหานะ เพราะลุงผมใช้ 190E 1.8 ลองมาเทียบกับ E220 แล้ว เม็ดเงินที่จ่ายเพิ่ม ได้รถที่นั่งสบายกว่า เร่งพุ่งกว่า แถมกินน้ำมันไม่ได้ต่างกันอย่างที่ควรจะเป็นเลย

แต่ว่า..อาร์ต ถ้าเรามี 350,000 นะ..หึหึ SAAB Aero ครับ SAAB Aero (อยากได้ว้อยย)

อ้าว?

งบมันพอๆกับดราเก้นคุณหญิงเลยไม่ใช่หรอครับ?
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น