ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีรถแม่ผมกุญแจหาย (รถมือสองที่ยังผ่อนอยู่)  (อ่าน 3155 ครั้ง)

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
คือกุณแจสำรองมันไม่ได้มาตอนวันที่ไปเอารถมา เพราะว่าซื้อมือสอง คุ้นๆว่าธนาคารเก็บเอาไว้จะให้ตอนเราโอนรถแล้ว (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด)

ซึ่งทีนี้แม่ผมไปทำกุญแจหล่นหายที่ไหนไม่แน่ใจ แกโทรมาหาผมเมื่อเช้าว่าจะทำยังไงได้มั่ง(พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด)

แกบอกว่าไปถามร้านทำกุญแจเค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยนยกชุดเลย 9000 กว่าบาท เพราะเป็นกุณแจ Immobilizer

ขอบอกด้วยความจริงเลยครับ ว่าทุกวันนี้ผมยังค้างค่างวดรถอยู่งวดหนึ่งเลย ค่างวดรถพอๆกับค่าทำกุญแจใหม่นั้นหละ

ทีนี้ผมจะขอเบิกกุณแจสำรองอีกชุดที่อยู่กับไฟแนนซ์ เพื่อที่จะไปปั๊มอีกดอกกับที่ศูนย์จะพอเป็นไปได้ไหมครับ ถ้าได้ มันจะยุ่งยากแล้วนานไหมครับ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เท่าที่รู้มาไฟแนนซ์เดี๋ยวนี้ไม่ยืดกุญแจกันไว้แล้วนะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
กุญแจอยู่ที่เต้นท์อีกชุดเหรอครับ หากทราบก็เจรจาได้

แต่ผมผ่อนกับลิสซิ่ง กุญแจทั้งหมดอยู่กับผมนะ ลิสซิ่งไม่ได้เก็บไว้

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
เท่าที่รู้มาไฟแนนซ์เดี๋ยวนี้ไม่ยืดกุญแจกันไว้แล้วนะครับ

ไม่แน่ใจอะครับ ผ่อนมาจะหมดแล้วอะครับ 6 ปี แต่กุญแจตอนวันรับรถได้มาชุดเดียวจริงๆครับ :'(
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

รถยึดใช่มั้ยครับ ผมว่าทำกุญแจใหม่ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆ ปลอดภัย

ออฟไลน์ Dubee

ในปัจจุบัน เท่าที่ผมสัมผัสมา หมดยุคของการยึดกุญแจของไฟแนนซ์ไปแล้วครับ ถ้ายังยึดอยู่เข้าข่ายละเมิดนะผมว่า ถ้าสืบแล้วไฟแนนซ์ยึดกุยแจไปจริงลองขอคืน ถ้าไม่ได้คืนคงต้องดำเนินการทางกฎหมาย ลองถามผู้รู้กฎหมายดูครับ ผมว่าไม่ให้กุญแจของไฟแนนซ์มันเข้าข่ายละเมิดสิทธิของเรานะครับ

อ่ะเข้าเรื่อง ส่วนเรื่องกุญแจใหม่เหมือนพี่ข้างบนว่า เปลี่ยนยกชุด แพงหน่อยแล้วขอเขาเปลี่ยนรหัส จบๆ ใช้ยาวๆ เซฟตี้ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ Teera

ไฟแน๊นซ์ ไม่ยึดกุญแจแล้วครับ ผมซื้อมา 3 คันหลัง ไม่ยึดแลยซักคัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟแน้นไม่ยึดกุญแจนะครับผม