ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาไฟหน้าตัวท้อปๆของรถตลาดไปไกลถึงใหนแล้วครับ รถตลาดตัวใหนไฟหน้าแพงสุด  (อ่าน 14489 ครั้ง)

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
เทคโนโลยีไฟหน้าใหม่ๆเริ่มมาลงในบรรดารถตลาดเหล่าตัวท้อปแล้ว
ได้ยินว่าราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน เลยอยากจะรู้ว่าไฟหน้าตัวใหนแพงสุด (เฉพาะตัวTop)
เช่น camry hv, fortuner, pajero sport, everest, focus, accord hv, hrv, prius, maz2, maz3, altis, xtrail ...+++

หรือใครทราบราคามาแชร์เป็นความรู้หน่อยครับ เปลี่ยนทีต้องจ่ายขนาดใหน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
พวกที่เป็น Projector หลอด LED
จะแพงกว่า Projector ที่ไม่ใช่ LED ครับ
อย่างฟอร์จูนเนอร์ที่เป็น LED คู่ละ 25000
รีโว่ LED คู่ละ 24000
HRV ก็ 24000
อาจจะแพงเพราะได้หลอด LED มาด้วย
เพราะหลอดLED ของคุณภาพหน่อยหาซื้อข้างนอกก็ราคาหมื่นขึ้นแล้ว
แต่โปรเจคเตอร์ HID อย่างไตรตั้น คู่ละไม่เกิน 12000 (เฉพาะโคม)
ของเรนเจอร์ไม่ใช่ LED ราคาก็ไม่น่าจะแรงครับ
ผมรู้ราคาแค่นี้ครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Sit: )

ราคาไม่ทราบ แต่ทราบว่าไฟหน้า fortuner เป็น LED ที่ดิน low กับ hi beam ใส่ไว้ในลูกแก้วลูกเดียว จึงเรียก bibeam led ถือว่าล้ำมาก ในแง่วิธีคิด ประหยัดพื้นที่ ประหยัดชิ้นส่วน แต่ราคาไม่ถูกแน่

ออฟไลน์ Stp

พวกรุ่นไฟหน้า LED ตอนนี้คงแพงสุดแหละ

แต่ถ้านับรถยุโรปด้วย ให้เรียงจากความแพงสุดสงสัยต้องยกให้ BMW Laser Light > Multi-Beam 84 LED (New E) > Multi-Beam 24 LED (CLS) > LED Intelligence Light > LED รถญี่ปุ่น
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

promt

• บุคคลทั่วไป
เคยซื้อเอง cruze เมื่อปี 2013 โคม + hid โปรเจคเตอร์ 25,900 บาท

ผ่านไป 3 ปี ตอนนี้ราคาของดังกล่าว 7,900

ไฟที่แพงวันนี้ อีก 3 ปีมาดูกันครับ

ที่เห็นในโฆษณาเป็นของ benz ครับ ปีที่แล้ว ราคา 1xx,xxx ไม่ได้จำตัวเลขราคา ไม่ได้ซื้อใช้ครับ

ออฟไลน์ EG-5182

• Jr. Member
  • **
ถ้าถามว่าถูกสุด

ผมเคยซื้อของ isuzu gragon โคม HID ข้างละ 1,400 ไม่รวมหลอดและบัลลาส

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
เเล้วอย่างพวก LED ของ BMW,BENZ นี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถึงห้าหมื่นมั้ยเนี่ยย

ออฟไลน์ Fly to dream

everest ข้างละ 38000 ยังไม่+vat
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
เเล้วอย่างพวก LED ของ BMW,BENZ นี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถึงห้าหมื่นมั้ยเนี่ยย

เคยอ่านเห็นๆแว๊บๆ รุ่นไหมไม่แน่ใจ โปรเจ็คเตอร์ ข้างละแสน ของ BenZ ครับ หนาวๆเลย ถ้าไปชนของเขาแตกมา   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Stp

เคยเห็นจากใบเสร็จครับ ราคา 5x,xxx จนถึง 1xx,xxx ++ ต่อ 1 ข้าง ไฟท้าย LED ราว 2-3x,xxx

ตอน CLS เปิดตัวไฟหน้า Multi-Beam LED ได้ยินมาว่าราว 140,000 ต่อ 1 ข้าง อันนี้ไม่แน่ใจข้อมูล แต่ก็น่าจะหลักแสน คราวนี้ New E ได้ Multi-Beam Gen 2 ราคาน่ากลัวมาก  :'(

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ lexus

everest ข้างละ 38000 ยังไม่+vat

??? ??? ในบรรดารถตลาดมีใครให้แพงกว่านี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
อยากทราบ Bi-Xenon ของ Mazda 3 จัง เห็นเซลล์บอกคู่ละ 50,000 บาท

ออฟไลน์ Alcatraz

??? ??? ในบรรดารถตลาดมีใครให้แพงกว่านี้มั้ยครับ

Prius ตัวที่ใช้ LED แพงกว่าแน่ๆ และแพงกว่าแคมรี่อีก เพราะต้องนำเข้า

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
Prius แพงมากครับจำราคาไม่ได้แล้วเคยชนแตกมาจะเบิกศูนย์ เห็นราคาแล้ว เลยหามือ 2 มาคู่ยังเกือบๆ สามหมืนเลยครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
everest ข้างละ 38000 แพงเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
everest ข้างละ 38000 แพงเพราะอะไรครับ
EVEREST ไฟข้างละ 38,000 จิบๆ ครับสู้จอ 8 นิ้วของเขาก็ไม่ได้ราคา 7-8 หมื่น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Dubee

สวิฟท์ RX โปรเจคเตอร์ เฉพาะโคม 30,000 ไม่รวมหลอดไฟ บัลลาท และสายไฟครับ

มาสด้า 2 ตัวก่อนเปลี่ยนโฉม ที่เปนไฟโปรเจคเตอร์ ก็ราวๆ 2-3 หมื่นครับ

ออฟไลน์ SM.

Prius แพงมากครับจำราคาไม่ได้แล้วเคยชนแตกมาจะเบิกศูนย์ เห็นราคาแล้ว เลยหามือ 2 มาคู่ยังเกือบๆ สามหมืนเลยครับ

ข้างละ 40000 ครับ ที่เคยได้ยินมา

ออฟไลน์ rut191

อยากทราบ Bi-Xenon ของ Mazda 3 จัง เห็นเซลล์บอกคู่ละ 50,000 บาท
ประมาณนั้นครับไฟท้ายledคู่ล่ะ25kครับ
เลยยังไม่เห็นคนอัพไฟหน้ารุ่นcoreเลยครับเพราะเพิ่มตังไปhiเลยดีกว่า

ออฟไลน์ rtong

ขับสวนกับ everert สีแดงป้ายแดงเมื่อไม่กี่วันก่อน   ไฟdaytime ติดข้างเดียว"กรรม"
ไม่รู้เจ้าของรถรู้ยัง

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
พออ่านข้อมูลข้างบนแล้ว รู้สึกว่า LED ของ Revo มันถูกขึ้นในทันที  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พวกรถ HID จากโรงงาน ราคาหลอด กับบัลลาสต์ ชิ้นละ 4,000-5,000 ครับ
รวม 4 ชิ้น ก็ประมาณ 16,000-20,000 ครับ รวมกับโคม ทั้งชุดก็ประมาณ 40,000-50,000 พอดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bubball

ยิ่งอ่านยิ่งเครียดแฮะกระทู้นี้ 555555  :'(

ออฟไลน์ reyeshenry

ขับสวนกับ everert สีแดงป้ายแดงเมื่อไม่กี่วันก่อน   ไฟdaytime ติดข้างเดียว"กรรม"

เขาเปิดไฟเลี้ยวป่าวครับ  ผมเคยเห็น เวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟ DRL จะดับลงครับ

ออฟไลน์ NoName__???

รถตลาดเดี่ยวนี้ราคาอะไหล่ไม่ถูกแล้ว

ออฟไลน์ YAmodels

เจอขายมือสองราคาคู่ละ 2800(สองพันแปดร้อยบาท) คาดว่าไม่รวมหลอด+บัลลาส

ออฟไลน์ Fly to dream

เปิดไฟเลี้ยว DRL ดับให้ครับ  ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***