ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าคุณ J!MMY และคนอื่นๆใช้กล้องอะไรในการถ่ายรูปรถครับ  (อ่าน 4098 ครั้ง)

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
จากที่อ่านมาหลายรีวิว เห็นรูปสวย คมชัดดี แต่ที่คิดว่าสวยที่สุดเป็นของช่างภาพของ Grand Prix International (ในทดลองขับ Mercedes-Benz E-Class )

เลยอยากรู้ว่าใช้กล้องอะไรกันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมใช้แค่ Canon Power Shot SX10 is หนะครับ
ยังไม่ขยับไปเล่น DSLR

ในบรรดาสื่อมวลชนด้วยกัน ไม่นับกลุ่ม ที่ทำงานด้านโฆษณา หรือช่างภาพอิสระ
ช่างภาพ ที่ถ่ายรถยนต์ แล้วผมว่า ได้ใจผมที่สุด คือช่างภาพ ของ GM Car ครับ

แต่ถ้า เป็นช่างภาพ อิสระ แล้ว มีเยอะครับ
มี ทีมของ พี่อ้วน พี่โอ๊ค กลุ่มนั้น ถ่ายออกมาเจ๋งเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องฝึกไว้ให้มากครับ
คนถ่ายภาพบุคคลเก่ง มาถ่ายรถ ยังต่างกันเลยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ่ายรถกำลังวิ่งให้สวยนี้ยากนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
ใช้ Power Shot แต่ถ่ายได้ขนาดนี้!

เก่งครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ติดตามด้วยคนครับ.......

ออฟไลน์ sirisak_ac118

พี่ J!MMY สนใจ DSLR ไหมครับ ชักอยากขายยกตู้แล้ว เวลาไปไหนๆมาไหนหนักมากๆ ไหลจะหลุด ไปใช้ G11 ดีกว่า ^^

กล้องที่ใช้ 5D ครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member

ออฟไลน์ Dr.com&phone

• Newbie
  • *