ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi Pajero จะปรับราคาอีกครั้งในเดือนมีนาคม  (อ่าน 7919 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanomice

• Newbie
  • *
กำลังเล็ง MItsu  Pajero อยู่ ถ้าเดือนมีนาคมนี้ปรับขึ้นอีก ไม่รู้ว่าจะขึ้นไปอีกบาท ตอนแรกคิดว่าปรับขึ้นน้อยในตลาด แต่ เป็นแผนการตลาดชั่วคราวกำลังเล็งไว้เลยแต่ ถ้าปรับขึ้นรวมราคาปัจจุบันเกิน 3 หมื่นก็คงมีโปรใหม่ออกมาหรือเปล่าครับ ผมยังลังเล จะรอปลายปีดีไหม

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: Mitsubishi Pajero จะปรับราคาอีกครั้งในเดือนมีนาคม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 09:52:01 »
ซื้อ เมื่อจำเป็นต้องใช้ครับ ไม่ต้องรีบ ปีนี้เศรษฐกิจไม่ดี
ตลาดรถยนต์ขายไม่ดีแน่นอน ถึงเวลานั้น คิดว่าโปรดีๆก็จะตามออกมาครับ

ออฟไลน์ mamaman

Re: Mitsubishi Pajero จะปรับราคาอีกครั้งในเดือนมีนาคม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 09:54:25 »

ใช่ ร่วมใจซื้อเมื่อจำเป็น
ใช้รถ 10 ปีกัน
บีบให้ รัฐบาล ลด TAX ให้หมด

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 10:02:49 »
มุมมองผม รอได้รอครับ
ผมว่า มี เฮ ครับ ผมว่า กำลังซื้อคงจะหมด หรือความต้องการของคน น่าจะน้อยลงครับหลังจากเขาส่งมอบ รถที่จองไปแล้วครับ
ผมก็รอลุ้นอยู่ครับ รวมทั้งรอดูว่า 1.9 Mu-x จะมาแบบไหนครับ
ผมว่า ไม่แน่ว่าบางค่าย ถ้ามันร้ายแรงจริงๆ อาจจะมีม้วนเสื่อกลับบ้านกันเลยทีเดียวหรือเปล่าน้อ

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 10:13:33 »
ยังจะขึ้นอีกหรอ ? หลอกให้ดีใจ
เศรษฐกิจปีนี้เผาจริงครับ เก็บเงินไว้ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 11:31:13 »
ผม นี่ งง ไทรทัน ลดราคา

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 13:05:13 »
ไม่เสียใจเท่า Ev จะปรับภายในรถ  :'( :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 13:08:02 »
จริงๆมิตซูจะปรับราคาขึ้นให้เต็มที่ตามที่มันควรจะเป็นก็ได้

แต่มิตซูเลือกที่ยอมเข้าเนื้อตัวเองเพื่อพยุงยอดที่กำลังพุ่งดีอยู่ให้ไปได้อีกสักพัก

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 13:29:14 »
Pajero  ตัวใหม่ตั้งราคาไว้จุดนึง   แต่ที่พลาดไปดันเป็น Fortuner  ที่ตั้งราคาไว้สูงมากเกินตลาดจะรับไหวในอ๊อพชั่นเท่านี้      ทำให้ช่องว่างด้านราคาของ Mitsu Pajero มีมากเหลือเกิน    ถ้ขึ้นไปอีกนิดก็ยังไม่แปลก

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 13:43:22 »
ซื้อ เมื่อจำเป็นต้องใช้ครับ ไม่ต้องรีบ ปีนี้เศรษฐกิจไม่ดี
ตลาดรถยนต์ขายไม่ดีแน่นอน ถึงเวลานั้น คิดว่าโปรดีๆก็จะตามออกมาครับ
กูรูมาเอง จบนะ สบายใจด้วยอีกคนครับ รอโปรสวยๆ ผมไม่รีบ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 13:51:49 »
Pajero  ตัวใหม่ตั้งราคาไว้จุดนึง   แต่ที่พลาดไปดันเป็น Fortuner  ที่ตั้งราคาไว้สูงมากเกินตลาดจะรับไหวในอ๊อพชั่นเท่านี้      ทำให้ช่องว่างด้านราคาของ Mitsu Pajero มีมากเหลือเกิน    ถ้ขึ้นไปอีกนิดก็ยังไม่แปลก
++++++++++++++++++++++++++

ผมเองก็ ลังเล ระหว่าง ฟอร์จูนเนอร์ 2.4 V กับ ปาเจโร่ คัว 2.4 ตัวท็อปนี่ละครับ   ตอนแรกผมเองไม่ได้ดูโบวชัวร์อย่างละเอียด  สนใจ ปาเจโร่ 2.4 GT ขับสอง แต่พออ่านโบรชัวร์ละเอียดแล้ว ปาเจโร่ 2.4 GT  ไม่มีม่านถุงลม ผม เลยตัดออกเลยจากตัวเลือกเลย แม้ ฟอร์ตูนเนอร์จะ ขยับราคาขึ้นไปอีก 3หมื่นสำหรับดีเซลก็พอจะกล้อมแกล้มไปได้ ( ผม ชอบ บั้นท้ายและ ภายใน ฟอร์จูนเนอร์มากกว่า ) แต่ราคาและออฟชั่น ปาเจโร่ ทำให้ตัดสินใจยากพอควรโดยเฉพาะเกียร์ 8 สปีด    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ผมคงรออดูก่อนแต่มอเตอร์โชว์มีนานี้ คงไปเตร่ ๆ ตามบูสค่ายอีกรอบ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 13:59:28 »
ไม่เสียใจเท่า Ev จะปรับภายในรถ  :'( :'( :'(

ข่าวชัวร์รึเปล่าครับ วันก่อนพาญาติไปดู รู้จักกับผจก. ศูนย์เค้าก็บอกให้รอ เห็นว่าจะมีระบบ Sync 3 ปรับคอนโซลหน้า ปรับหน้าปัด เพิ่มอุปกรณ์นิดหน่อย เห็นว่าราคาที่ปรับขึ้นขึ้นเยอะกว่าเจ้าอื่นเลยต้องใส่ของเพิ่มอีก ไม่งั้นสู้ไม่ไหว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 14:00:49 »
ผม นี่ งง ไทรทัน ลดราคา

ผมก็งงครับ รุ่นที่ดูไว้เหลือ 854,000 ถ้ามีตังนี่มีโดนแน่ๆ คุยกะแฟนไว้ถ้าเปลี่ยนคันใหม่จะเอากระบะ 4 ประตูนี่แหละยังไม่เคยใช้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 14:10:34 »
ซื้อเมื่อพร้อมจริงๅ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 15:49:05 »
เวลาผ่านไปเรื่อยๆ+ราคาขึ้นเรื่อยๆ กำลังซื้อมันจะลดลงเรื่อยๆครับ อาจจะแรงช่วงแรกๆ กลางๆ
รอดูก่อนอาจจะได้โปรดี มีตัวอย่างแล้วนะกับรถคันแรกอ่ะ หลังจากนั้นลดกันเกินแสน

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 15:54:18 »
ผมสางสาร OEM มากเลยครับ
นอกจากเจอภาษี 30 % แล้ว
เจอ VAT อีก 7 %
รวมๆ ราคารถมันไปเกือบ 35 % ของราคา ตั้ง

พอรถแพงกำลังซื้อหด
ก็ต้อง ลดราคา กำไรก็หด
ไหนๆ จะดีลเลอร์เอาไปอีก 10 %

เบ็ดเสร็จ เหลือ ราคา 60 % ของ ราคาตั้งขาย
แลัว ราคารถ 60 % นี่ OEM ได้กำไรไม่ถึง 20 %

แล้ว ที่ ลงทุนไปอีกหลาพันล้านละ เมื่อไหร่จะถอนทุนคืน

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 16:10:49 »
กำลังซื้อ ปีนี้ ลดลงแน่ๆอะ ปรับขึ้นไหม พอหมด โปร เดือนสาม อยู่ที่ วิสัยทัศน์ ผู้บริหารละหละ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 17:09:27 »
กูรูมาเอง จบนะ สบายใจด้วยอีกคนครับ รอโปรสวยๆ ผมไม่รีบ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 20:20:42 »
ถ้าไมรีบรอมีนามอเตอร์โชว์ครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 20:55:55 »
รอช่วงโปรโมชั่น จะเหมาะสมกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 22:32:33 »
จะปรับแล้วหรอครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 00:17:22 »
++++++++++++++++++++++++++

ผมเองก็ ลังเล ระหว่าง ฟอร์จูนเนอร์ 2.4 V กับ ปาเจโร่ คัว 2.4 ตัวท็อปนี่ละครับ   ตอนแรกผมเองไม่ได้ดูโบวชัวร์อย่างละเอียด  สนใจ ปาเจโร่ 2.4 GT ขับสอง แต่พออ่านโบรชัวร์ละเอียดแล้ว ปาเจโร่ 2.4 GT  ไม่มีม่านถุงลม ผม เลยตัดออกเลยจากตัวเลือกเลย แม้ ฟอร์ตูนเนอร์จะ ขยับราคาขึ้นไปอีก 3หมื่นสำหรับดีเซลก็พอจะกล้อมแกล้มไปได้ ( ผม ชอบ บั้นท้ายและ ภายใน ฟอร์จูนเนอร์มากกว่า ) แต่ราคาและออฟชั่น ปาเจโร่ ทำให้ตัดสินใจยากพอควรโดยเฉพาะเกียร์ 8 สปีด    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ผมคงรออดูก่อนแต่มอเตอร์โชว์มีนานี้ คงไปเตร่ ๆ ตามบูสค่ายอีกรอบ

รอ ปา อยู่ ไม่ลังเลละ
2.4 GT premium กับ 2.4v
จ่ายเพิ่ม 7 หมื่น (ราคาตอนปลายปี) ได้ม้ามากกว่า 31 ตัว กล้องรอบคัน เกียร์ขับสี่ ดิส 4 ล้อ เบาะไฟฟ้า ทีวีแถวสอง เตือนจุดบอดกระจกมองข้าง ระบบช่วยอื่นๆ
ขาดฝาท้ายไฟฟ้า กับ คูลบ๊อกซ์ ฯลฯ

ปล. ไปลองนั่งก่อน ถ้าสน ปา เพราะชุดคอนโซลเกียร์เบียดเข่า ถ้าลองนั่งแล้ว ช่วงขาได้ก็ใช้ได้ บางคนนั่งละ เข่าเบียด ก็จบ

ไปศูนย์แถวบ้านสองศูนย์ ดูฟอร์

ศูนย์แรกมีแค่ประกันชั้น 1 ที่เหลือไม่มีอะไรแถมเลย ขอเซลแถม เซ็นเซอร์ 2 จุด บอกจ่ายเอง 2 พันนิดๆ

ศูนย์สอง ดอกเบี้ยแพงกว่า ศูนย์แรกอีก งงกับศูนย์มาก จะไป 2.4V บอกรอเมษา ให้เอา 2.7vหรือ 2.8v 4wd (ได้เลย) 
ไม่มีของแถม คุณซื้อคันเดียว เลยจะไปลองดูแคมรี่หน่อยบอกไม่มีรถ คิวรอรับยาวมากไม่รับจองแล้ว

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 00:29:22 »
ผมเชื่อว่า กลยุทธ์ของ Mitsu ที่ทำยอดขายได้มากคือ ความคุ้มค่า ครับ

ดังนั้น ถ้าจะปรับราคาขึ้น ก็จะต้องใส่อุปกรณ์เพิ่ม อย่างแน่นอน เพื่อให้ ความคุ้มค่า ยังคงเดิม

ไม่มีทางปรับราคาขึ้น โดยไม่ให้อะไรเพิ่ม เด็ดขาด

รถยนต์ จำเป็นใช้ ก็ซื้อใช้ครับ
ซื้อมาแล้ว ก็ต้องใช้ อย่าเก็บ เพราะราคาจะตกลงทุกวัน

อย่าซื้อ เพราะความสด ใหม่
ไมเนอร์เชนจ์โฉมใหม่ จะเกิดขึ้น ทุก 1 ปี
ตามซื้อม่ายหวายม้าง ฮิ..ฮิ..
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 03:12:33 »
มิตซูคงจำหลายๆ รุ่นที่แป้ก เพราะเปิดราคาแพง

ช่วงหลังตั้งราคาถูก ขายดีแล้วมาขึ้นราคา ดีกว่าขายไม่ดีแล้วมาลดราคา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 09:12:56 »
ผมเชื่อว่า กลยุทธ์ของ Mitsu ที่ทำยอดขายได้มากคือ ความคุ้มค่า ครับ

ดังนั้น ถ้าจะปรับราคาขึ้น ก็จะต้องใส่อุปกรณ์เพิ่ม อย่างแน่นอน เพื่อให้ ความคุ้มค่า ยังคงเดิม

ไม่มีทางปรับราคาขึ้น โดยไม่ให้อะไรเพิ่ม เด็ดขาด

รถยนต์ จำเป็นใช้ ก็ซื้อใช้ครับ
ซื้อมาแล้ว ก็ต้องใช้ อย่าเก็บ เพราะราคาจะตกลงทุกวัน

อย่าซื้อ เพราะความสด ใหม่
ไมเนอร์เชนจ์โฉมใหม่ จะเกิดขึ้น ทุก 1 ปี
ตามซื้อม่ายหวายม้าง ฮิ..ฮิ..

ผมก็หวังให้เป็นแบบนั้น ถ้า Pajero 2.4 GTขับสอง  เพิ่มม่านถุงลมมาให้ ผมจะเดินไปศูนย์ Mitsu เลย เพราะที่เหลือผมรับได้ครับ  Pajero ผมไปลองนั่งที่งาน มอเตอร์ ปลายปีที่แล้วมาแล้วครับ ผมไม่ซีเรียสกับ คอนโซลเกียร์ที่มันบานมาเบียดเท่าไร เบาะนั่งสบายแต่แค่ดู กระจกหน้า จะ แคบ ๆ กว่า ฟอร์จูนเนอร์นิดหน่อย  ยิ่งวันนี้ขับรถมาทำงานเจอ  Pajero สีที่ เล็งไว้เลยวิ่งเกาะข้างสำรวจรถอีกรอบ   

ผมปัจจุบันใช้ vios โฉมเก่าอยู่ซื้อตอนลดราคา 7หมื่นก่อนเปลี่ยนโฉมพอดีเพื่ออนเป็นเซลล์พี่โต เลยได้ของแถมเยอะหน่อย ดอกเบี้ย 1.69 ไม่ดาวน์เลย แต่รถผม 3 ปี  วิ่งไม่ถึงหมื่นโลกเลย ซื้อไว้เพื่อใช้พาลูก ๆ ไป โรงบาล กะ ซื้อของ โลตัส ส่วนใหญ่จอด เพราะขี่มอไซค์มาทำงานสะดวกกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2016, 09:26:03 โดย kanomice »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 19:26:39 »

ข่าวชัวร์รึเปล่าครับ วันก่อนพาญาติไปดู รู้จักกับผจก. ศูนย์เค้าก็บอกให้รอ เห็นว่าจะมีระบบ Sync 3 ปรับคอนโซลหน้า ปรับหน้าปัด เพิ่มอุปกรณ์นิดหน่อย เห็นว่าราคาที่ปรับขึ้นขึ้นเยอะกว่าเจ้าอื่นเลยต้องใส่ของเพิ่มอีก ไม่งั้นสู้ไม่ไหว

เห็นบอกจะเป็น MY2017 ครับ แต่คงกลางๆปลายๆ ปีนี้แหละที่ได้เห็น  :'( :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย