ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง ขอบยางกระจกรถหน่อยนะครับมันเป็นคราบ ช่วยผมหน่อยครับ  (อ่าน 6553 ครั้ง)

ออฟไลน์ dorpt

• Newbie
  • *
เมื่อหลายวันก่อนไปซื้อ Duragloss สเปรย์ฉีดเคลือบรถหนะครับ แล้วผมดันไปโดนขอบยางกระจกครับ มันเลยด่างเลยทีนี้เหมือนกับเป็นคราบน้ำขาวๆ ตามยางครับ ผมจะทำอย่างไรดีครับ T_T รถใหม่ป้ายแดงด้วยครับ
ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member

• Newbie
  • *
ลุยล้างเลยครับ

ล้างยังไงเหรอครับ เอาผ้าเช็ดยังไม่ออกเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
มีรูปไหมครับ จะได้ประกอบการพิจารณา
หากเป็นแค่น้ำยาเคลือบ น่าจะมีวิธีำทำให้เอาออกได้นะ
ของผมเคยใช้ของแอมเวย์ โดนยางจะเป็นคราบขาวๆอยู่ ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่า
แต่วิธีแก้ของผมคือเอาน้ำยาทาเคลือบหนังภายในทาคราบ ก็พอช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

• Newbie
  • *

http://yfrog.com/jk38053245j

รูปนนะครับ

มันจะเป็นรอย ด่างๆ หนะครับ อาจจะดูในรูปไม่ค่อยเยอะนะครับ สังเกตดูดีๆ จะมีเหมือนกับรอยน้ำสีขาวๆครับ
รบกวนผู้ที่ผ่านมาก่อน สละเวลาช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ