ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไปภาคเหนือครับ  (อ่าน 4023 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
สอบถามเส้นทางไปภาคเหนือครับ
« เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 16:19:43 »
จะไปกลางสัปดาห์นี้ ถนนหนทางสภาพเป็นอย่างไร ช่วงไหนยังมีการปรับปรุงและถนนไม่ดี และ ด่านตรวจจับความเร็วบ้างครับ
ระหว่าง 2 เส้นทาง
ถนน จ.กำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง
(จะมีด่านตรวจความเร็ว รอยต่อถนนจ.กำแพงเพชรเข้าถนนจ.ตาก จะโดนเรียกทุกคัน) มีสมาชิกท่านโดนผ่านตาหรือโดนเรียกบ้างครับ

ถนน จ.พิษณุโลก - อุตรดิตถ์ - แพร่

ขอบคุณครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเส้นทางไปภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 16:44:10 »
แนะนำเส็นนี้ครับ ถนน จ.พิษณุโลก - อุตรดิตถ์ - แพร่

ผมไปเมื่อตอนกลางธันวาคม ปีที่แล้วครับ

ถนนดี สวย แต่มีบางช่วงถนนเล็ก 2 เลน ลำปาง - แพร่ ประมาณ 60 กิโลครับ

ออฟไลน์ mongolias

Re: สอบถามเส้นทางไปภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 16:49:22 »
ผมไปช่วงปีใหม่ สภาพถนนดีแล้วนะครับ มีเสียนิดหน่อย ขับได้สบายครับ
ก่อนไปก็มีคนบอกว่าถนนยังไม่เสร็จ มีทางเบี่ยงบางช่วง แต่ตอนผมไปเปิดหมดแล้วครับ
ส่วนด่าน เหมือนว่าเจอกล้องจับความเร็วแถวตากจุดนึงมั๊ง แต่ช่วงนั้นผมขับไม่เกิน 110 ก็ไม่น่าจะโดนเรียก

ออฟไลน์ TPN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 17:01:51 »
ถนนแย่ แค่ช่วงกำแพงเพชร นิดหน่อยคับ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 18:33:34 »
ไปภาคเหนือนี่......ไปทางฝั่งไหนครับ

ถ้าไปฝั่งตะวันตก เชียงใหม่-ลำพูน-แม่ฮ่องสอนก็วิ่งเส้นหลักไปเลยก็ได้
แต่ถ้าไปฝั่งตะวันออก แพร่-น่าน-เชียงราย  วิ่งขึ้นอุตรดิษถ์ แพร่ อ.งาว ก็สะดวกดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 18:44:02 »
ไปเส้นพิษณุโลกก็ได้ ไปมาช่วงปีใหม่ ลาดยางมาใหม่แล้ว เรียบ

ออฟไลน์ peretto

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 19:24:43 »
ต้องถามว่า ปลายทาง จังหวัดไหน ถ้าผมบอก
1.เส้น ตาก จะมีกล้อง ช่วงกำแพงเพชร วังเจ้า ตาก บ้านตาก เขื่อนภูมิพล ช่วงนี้จะมีกล้อง นะครับ ถ้าชอบขวาเร็ว แนะนำให้วิ่งช้าย แซงขวา แล้วเข้าซ้ายยาวๆ จะไม่โดน แต่ถนนมี ทำเป็นระยะ ตั้งแต่ ออกนครสวรรค์ จนถึง อ.เถิน จังหวัดลำปาง

2.ถ้าเข้า นครสวรรค์ แล้วออก พิษณุโลก ถนนกำลังทำเสร็จ หลังจากนั้น ก็ไม่มีอะไร จะเป็นเขาส่วนใหญ่

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 19:57:40 »
1. ถ้าจุดหมายคือ เชียงใหม่ - ลำปาง
    - จากบายพาสนครสวรรค์ เลี้ยวซ้ายไปกำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง - เชียงใหม่

2. ถ้าจุดหมายคือ เชียงราย - พะเยา - แพร่
    - จากบายพาสนครสวรรค์ ข้ามสะพานมุ่งหน้าพิษณุโลก - เด่นชัย - ร้องกวาง - งาว - พะเยา - เชียงราย
      (กล้องตรวจจับความเร็วที่เคยเจอคือ เส้นออกจากพิษณุโลก - อุตรดิต เป็นทางตรงยาว ๆ ที่มักจะหลับในครับ)

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 20:29:47 »
ถนน จ.พิษณุโลก - อุตรดิตถ์ - แพร่ นี่อย่าไปผมเพิ่งไปมา ถ้าจะไปเชียงใหม่นี่ไปกำแพงเพชรขับสบายกว่าเยอะ ยกเว้นจะไปน่าน อันนี้ทางบังคับ

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 20:47:14 »
ผมเพิ่งไป เชียงใหม่มา 2อาทิตย์ที่แล้ว
ทั้งไปและกลับ พิษณุโลก - อุตรดิตถ์ - แพร่
ทางดีขับสบาย 340ม้าได้ใช้ครบๆ ไม่มีด่าน รถน้อย
อ้อมหน่อย ถ้าชอบขับรถ จัดไปครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 21:52:26 »
ขับประจำครับ เชียงใหม่-พิดโลก เกือบทุกอาทิตย์ หลังๆ ยังไปเที่ยวนครสวรรค์เดือนละครั้ง

ทางสบายต้อง พิดโลก อุดดิต เด่นชัย ลำปาง เชียงใหม่

ส่วน กำแพงเพชร ตาก ลำปาง เชียงใหม่ ผมไม่เลือกเส้นนี้

ผมขับประจำยังเลือกไปทางเส้นแรก มันขับสบายกว่า แต่มีเขาเยอะกว่าแค่นั้นเอง แต่ผมขับบ่อยชินเส้นทาง จำได้หมดแล้ว

อาทิตย์หน้าจะลงกรุงเทพฯ ไปประชุมผมยังเลือกเส้นทาง เชียงใหม่ ลำปาง เด่นชัย อุดดิต พิดโลก นครสรรค์ อยุธยา รังสิต กรุงเทพฯ

ส่วนรถบัส รถตู้ จะชอบเส้น เชียงใหม่ ลำปาง ตาก นครสวรรค์ อยุธยา รังสิต กรุงเทพฯ เพราะทางไม่มีเขา ถนอมรถ ลดความเสี่ยง

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 22:11:25 »
พิดโลก อุตรดิตถ์ แพร่ วิ่งได้สบายครับ ไม่ได้มีทางเสียหายหนักอะไร พอมีปะทางบ้างแค่นิดหน่อย ทางที่พังๆเมื่อปลายปีก่อน ซ่อมเสร็จไปหมดละครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2016, 23:10:05 โดย Sagittarius Toshi »

ออฟไลน์ onspeeds

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 22:51:55 »
สรุปให้ทีครับ ผมจะไปทาง นครสวรรค์ ตาก ลำปาง
จะมีกล้องช่วงไหนครับ (ขับไม่เกิน120แต่กลัวเผลอไป130-140)

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 11:47:10 »
สรุปให้ทีครับ ผมจะไปทาง นครสวรรค์ ตาก ลำปาง
จะมีกล้องช่วงไหนครับ (ขับไม่เกิน120แต่กลัวเผลอไป130-140)
ผมว่าคุณคงจะทำความเร็วนั้นไม่ได้แน่ๆครับ เพราะกำแพงเพชร-ตาก ทำทางตลอดเลย

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 13:40:42 »
ขอบคุณข้อมูลจากสมาชิกทุกๆท่านครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ onspeeds

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 07:08:26 »
ผมว่าคุณคงจะทำความเร็วนั้นไม่ได้แน่ๆครับ เพราะกำแพงเพชร-ตาก ทำทางตลอดเลย
ขอบคุณครับ