ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าทำไมรถสีขาวกับสีดำถึงนิยมเหมือนเดิม  (อ่าน 9787 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: สงสัยว่าทำไมรถสีขาวกับสีดำถึงนิยมเหมือนเดิม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 14:07:29 »
.
.
.
สำหรับผมมันไม่ใช่แค่รถน่ะครับ ทุกๆอย่างในชีวิตผมก็เลือกสีแบบนี้หมด
เพราะมันไม่เบื่อง่ายครับ สีๆแป๊บเดียวก็เบื่อ

อันนี้ไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่คนไทยเป็นประเทศ
ที่มีปัญหากับการใช้สีมาก ตอนเด็กๆสงสัยไม่ได้เรียนศิลปะกันมากพอ
สังเกตบ้านคนถ้าไม่จ้างอินทีเรียจะออกมาแบบ สีเขียว สีฟ้า สีชมพู
เละเทะมากครับ คือถ้าไม่แม่นเรื่องสีจริงๆ ออกมาสวยยากครับ
แต่ก็คงแล้วแต่รสนิยมคนด้วย

ออฟไลน์ yourturle

Re: สงสัยว่าทำไมรถสีขาวกับสีดำถึงนิยมเหมือนเดิม
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 12:41:14 »
ยังไม่มีสีใหม่มาทดแทน จึงขาวๆไปก่อน
One Day.

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 13:43:57 »
ถ้าเป็นผู้ใหญ่ - สีดำจะหมายถึงความภูมิฐานสุดๆ ส่วนสีขาวก็กลางๆ เดี๋ยวนี้สีขาวทำมาสวยขึ้นแถมยังดูดีแบบภูมิฐาน
ถ้าเป็นวัยรุ่น - สีดำแต่งซิ่งง่าย สีขาวมันแต่งแต้มได้หลากหลายแนว
รถสีสัน สีสด - เหมาะกับทุกวัยที่ใจยังซาบซ่า กล้าลอง แต่อาจเบื่อได้ง่ายกว่าสีขาวและดำ

อันนี้ผมคิดเองนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ