ผู้เขียน หัวข้อ: // มาอีกชุด ! หลุดภาพว่าที่ Mazda CX-4 Crossover ภายนอกและภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 25888 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

ผลลัพธ์ของรถต้นแบบ Mazda Koeru Concept คืออะไร? ก็คือ Mazda CX-4
ที่คุณผู้อ่านกำลังรับชมอยู่ขณะนี้นั่นเอง หาใช่ Mazda CX-9

นี่คือภาพแอบถ่ายของ Mazda CX-4 รถครอสโอเวอร์ที่แทรกกลางระหว่าง CX-3
และ CX-5 หรือว่าง่าย ๆ มันคือการจับนำ Mazda 3 Hatchback มาออกแบบบั้นท้ายใหม่
ให้มีช่องกระจกโอเปร่าท้ายและปรับสัดส่วนตัวถังให้ดูกระชับและคล่องตัวมากกว่า Mazda 3 ปกติ

ด้านหน้าอาจดูโฉบเฉี่ยวน้อยลงแต่เพิ่มความแข็งแกร่งและดูมีเอกลักษณ์เข้ามาซึ่งก็ดูคล้ายกับ
รถต้นแบบ Mazda Koeru Concept อยู่ Mazda ต้องการนำ CX-4 ออกสู่ตลาด เพื่อเลียนแบบ
ความสำเร็จของ Subaru Outback หรือแม้กระทั่ง Subaru XV ซึ่งหลายคนคาดไม่ถึงว่าแค่
รถเก๋งยกสูงมันก็สามารถสร้างมูลค่าได้

Mazda CX-4 น่าจะมีการเปิดตัวในไม่ช้านัก สำหรับตลาดไทยยังคาดเดาได้ยาก ส่วนในตลาด
ประเทศอื่นอย่างเช่นจีน หรือ ญี่ปุ่น อาจจะมีการเปลี่ยนชื่อ เนื่องจากเลข 4 มีการออกเสียง
คล้ายคำที่ไม่เป็นมงคลใน 2 ประเทศดังกล่าว

ภายในห้องโดยสารบริเวณแดชบอร์ดมีการดีไซน์เพิ่มเติม ให้แตกต่างจาก Mazda3 เล็กน้อย
มีการใช้แถบสีเงิน Metalic ปัดเงา เป็นเส้นหลักด้านข้างซ้าย-ขวา เสริมความหนักแน่น
และมีการเดินเส้นตกแต่งเพิ่มเติมบริเวณช่องแอร์ให้ดูมีมิติ พร้อมปรับเบรกมือให้เป็นแบบไฟฟ้า

ที่มาภาพ : popsuv สื่อรายหนึ่งจากประเทศจีน
ที่มาบทความข่าว : http://www.headlightmag.com/spyshot-leaked-mazda-cx-4/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2016, 14:46:20 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ bubball

ท้ายสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกก ลงตัวสุดๆ  :-*

Mazda ไทยครับ เอาเข้ามาเถอะ ผมว่ามันดูตอบโจทย์คนไทยมากกว่า CX3 นะ

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
ผมอยากได้กว่า CX5 อีก แต่ช่วยวาง 2.5 มาด้วยนะ Mazda 325i GT ของผม  :-*

ออฟไลน์ vantipz

จากคนที่อกหักจาก Cx-3 มาเถอะครับ CX-4 จะถอย mazda3 ก็เห็นมีปัญหาไฟเครื่องดับกันหลายคัน Mazda2 ดีเซลก็เล็กไป CX-5 ก็ไม่ค่อยชอบ

เอามาเถอะ Mazda ไทยแลนด์

ออฟไลน์ zeriw009

สวย ชอบ เชียร์ :-*
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ unseen

• Full Member
ราคาออกมายังไงน้อ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: //
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 15:37:22 »
ผมอยากได้กว่า CX5 อีก แต่ช่วยวาง 2.5 มาด้วยนะ Mazda 325i GT ของผม  :-*
เครื่อง2.5 ถ้าสมมุติ1.4-1.6ล้านจะสนไหมครับ

ออฟไลน์ JeansZ

คู่แข่ง BMW X4 เลยครับ
(แต่ไม่ใช่ในไทยนะ)
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ H3T

ฟอร์ดกำลังย้ายไป FTM จนหมด ทำให้ AAT จะว่างพอที่จะมีโมเดลใหม่มาลง
  Mazda 2 + CX-3 พื้นฐานเดียวกัน
  BT50 กำลังผลิตอันน้อยนิด และ PPV ก็ไม่มี
  Mazda 3 + CX-4 พื้นฐานเดียวกัน

CX-5 ก็ยังประกอบมาเลเซีย

ผมเชื่อว่าโอกาสสูงจะมาครับ แต่โน่นกว่าจะชัดเจนคงไตรมาส 3 ไปแล้ว

ออฟไลน์ recycleman

ผมคิดว่าคงไม่มาครับ ช่องว่างราคาระหว่าง cx3 กับ cx5 มันแคบมากจนยากที่เจ้านี่จะมายื่นแทรกครับ

ออฟไลน์ O_o"

จับมาโหลดลงสัก 1-2 นิ้ว คงเป็น Mazda 3  :D :D :D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าเข้าท่านะครับ

เอามาแทน CX-5 ตัว 2.0

ราคาก็แพงกว่า 3 ในตัวกลางๆ หน่อย แต่ต่ำกว่าล้านสองแสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2016, 16:44:26 โดย c5 hdi »

ออฟไลน์ muza

ไม่คิดออกแบบ ให้แต่ละรุ่นมันต่างกันบ้างเหรอ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
กระจกหลังลาดเอียงขนาดนี้ นึกถึง Cruze hatchback เลย

เอามาไทย น่าจะขายดีนะครับ ตลาด segment นี้ Mazda ไม่น่าพลาด แถม คนไทยชอบรถยกสูง ไว้ลุยน้ำท่วม 555
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
ราคาช่องว่างคงประมาณ cx3 กับ cx5 เป็นผมคงเลือกยาก

ออฟไลน์ sukhontha

กำลังจะเป็น มีเอ็ม อีกแบรนด์   รุ่นไหน ๆ ๆ  หม้าตาเหมือนกันไปหมด  แต่งหน้าทาปากนิดหน่อยเอง....

ออฟไลน์ anakkal

ด้านหน้ามันคล้าย MX5 เลยครับ สวยมิใช่น้อย

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

รอรุ่นเจ้านี้ผมว่าไปรอรุ่น Mazda 6 ดีกว่าเผลอๆ CX-4 ราคาเท่า 6  ;D

ออฟไลน์ ps000000

น่าจะเตี้ยพอกะ 3 ป่าว

ออฟไลน์ Impulse

Re: //
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 18:29:51 »
เครื่อง2.5 ถ้าสมมุติ1.4-1.6ล้านจะสนไหมครับ
ไม่ควรเกิน 1.4 ครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

สวยและลงตัวมาก
ราคารอดูอีกที

ออฟไลน์ baddream11

จัดมาเลย รุ่นท็อปไม่เกิน 1.3 ล้าน รับรองขายได้ คือมาสด้า3+1.5แสน น่ะผมว่ากำลังดี  :-*

ออฟไลน์ Tiger3539

ขับสองล้อ อย่ามาเลย
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ทำรุ่นพิเศษไปเลยครับ ขับสี่ มีซันรูฟ เครื่อง 2.0 จูนให้แรงกว่าเดิมสัก 10-20 ตัว ขาย 1.3M
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สวยจริงๆครับ เหลือแต่ราคาจะแรงมั้ยนะ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
หน้าตาเหมือนแมวเลยครับ
呵呵呵

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
รอชมครับ ผมเดาว่าน่าจะชัดเจน มา หรือ ไม่มา ปลายปีนี้ แต่ถ้าขายสักกลางปี 2017  8) 8) 8)

ส่วนตัว อยากให้มา ทรงรถสวยครับ อยากให้ยกสูงเท่า CX-5 โดยขนาดรถเล็กกว่านิดหน่อย แต่ขอให้ใหญ่กว่า HR-V
ส่วนเครื่องขอเบนซิล 2.0L 3 รุ่นย่อย  ดีเซล 2.2L 2 รุ่นย่อย ราคาตัวท็อปไม่เกิน 1.52M ผมจะรอสอยเลย
@ngel gunman

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ด้านหน้านี่มันน้องND ชัดๆ ผมไม่ชอบเลย
แต่ด้านท้ายสวยดี

ออฟไลน์ Puitam

เปนรถที่สวยมากเลยครับ  ดูลงตัวกว่าเจ้าสามอีก  ท่าทางเบาะหลังจะกว้างกว่าสามนึดนึงด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นึกถึง Volvo XC70 สมัยก่อนเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^