ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกระหว่าง 350z กับ Subaru GVB Sti จะเลือกคันไหนครับ  (อ่าน 5967 ครั้ง)

ออฟไลน์ zarurezz

• Newbie
  • *
ถ้าให้เลือกระหว่าง 350z กับ Subaru GVB Sti จะเลือกคันไหนครับ
ทั้งสองคันเป็นรถที่ผมอยากได้มากมาก สวยทั้งคู่ เท่าที่ผมเข้าใจGVBน่าจะขับสนุกกว่า+รูปร่างดูดุดันกว่า ส่วน350zรู้สึกมันสวยกว่านิดหน่อยแนวสปอตท์ๆ
พี่ๆคิดยังไงกันบ้างอะครับ เห็นราคามันพอๆกันประมาณล้านห้า+-
ปล.ถามแค่อยากรู้เฉยๆครับ555 ;D

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ถ้าคิดว่าเน้นใช้งานทุกวันได้ 350Z โอเคกว่าครับ แต่ถ้าเป็นผมเอง ผมเลือกแมวอ้วนแบบไม่ลังเลครับ ถึงไม่เคยขับ Impreza แต่พอมีโอกาสได้ขับซูบารุแล้ว ผมชอบครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ถ้า GVB ไม่ใช่รถทำ + ไม่ใช่ จปก เอา GVB

ถ้า Z ไม่ใช่ จปก เอา Z

ถ้าผ่านทั้งคู่ หรือ ไม่ผ่านทั้งคู่ เอาคันที่สภาพสวยกว่า

แต่ถ้ามี GRB ให้เลือกด้วย .. เอา GRB ครับ

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
gvb คร้าบบบ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

คือสองคันนี้ความสวย นานาจิตตังนะครับ

ถ้าเป็นสุภาพสตรีมองรถ ส่วนมากก็คงชอบ 350Z มากกว่า ดูสวยสปอร์ต ดูภูมิฐาน (รูปร่างหน้าตารถดูเป็นมิตรกับสาวๆนะผมว่า)

แต่ถ้าเป็นสุภาพบุรุษหรือชอบรถเข้าขั้น เห็นซูบารุ ก็หันมอง ยิ่งตัวอิมเพรสซ่า ผู้ชายหันมองคอแทบหัก ส่วนสุภาพสตรีคงไม่ค่อยอะไรกับรูปร่างเท่าไหร่

ถ้าอยากให้หญิงมอง จิ้มไปที่ 350Z เลยครับ ;D

แต่ถ้าเลือกอิม ผู้ชายหันมองตามคอแทบหัก  :-*

ผมนี่...จิ้มไปที่แมวอ้วนเลยครับ เพราะความชอบโดยส่วนตัว

*edit เพิ่มคำพูดกับแก้คำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2016, 22:47:16 โดย Sagittarius Toshi »

ออฟไลน์ musicman1892

350Z เลยครับ ชอบที่รูปร่างล้วนๆเลยคันนี้

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
วันไหนขับชิวๆไปZ วันไหนอยากสนุกเน้นกดมุดๆไป แมว

ให้ซื้อจริงจิ้มไปที่ fairlady z ไม่มีอะไรมากคับชอบเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ GoatGoat

ส่วนตัวผมไป Z ครับ ได้ทรงสปอร์ตและขับหลัง

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
GVB แท้ เท่าที่ทราบในประเทศแค่ 4 คัน มี 3 คันออก MIT ราคา 3.95 ล้านบาท + ที่ออกกับ F1 อีก 1 คัน ถ้าราคาขายต่อมือสองล้านกว่าบาทไม่ใช่แน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เคยขับครับ แต่ถ้าให้เลือก350Zแน่นอนครับ
รูปทรงอมตะ สวยตลาดกาล เวลาขับบนถนนหรือไปไหนมาไหนมันเด่นกว่าเยอะเลยครับสำหรับคนทั่วๆไป

ออฟไลน์ Pat.C

ผมว่าโจทมันคนละแบบนะ ถ้าชอบรูปลักษณ์ เห็นละดึงดูด ไป 350 ถ้าชอบความสนุกในการขับขี่ ชอบยัดโค้ง ไป sti ครับ

เป็นผมผมชอบแบบที่ 2

ออฟไลน์ Turin

เพิ่มเติม ... แมวอ้วนตอนนี้เห็นขายอยู่ 1.28 รถศูนย์ เอาแมวผอมมาทำ .... ในงบ 1.5 +/- ไม่น่าได้รถแท้ที่ไม่ใช่จดประกอบนะครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

ผมไปหา Z แบบไม่ลังเลเลยครับ ไม่ใช่ไม่ชอบซู ชอบครับแต่ถ้าเอามาใช้งานประจำบ่อยๆ ผมว่า z มันน่าใช้กว่า ทั้งรูปร่างภาพรวม

ออฟไลน์ zapdos191

ผมว่ามันก็ต่างกันค่อนข้างเยอะเลยนะครับ 5555+ รถคนละทรงคนละแนว performance ก็ดีกันไปคนละแบบอีก

ชอบ sport sedan ก็จิ้มไป GVB
ชอบ sport เพียวๆเลยก็จิ้มไป Z

ถ้าถามว่า EVO 9 กับ GVB เลือกคันไหน แบบนี้ค่อยคุยกันยาว  ;D ;D

ปล. ถ้าเอาตามบริบทนี้ ผมจิ้มไป GVB ครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ gorilla

ส่วนตัวคงไปแมวอ้วน 5 ประตู กำลังเล็งๆอยู่  ได้รถใหม่กว่า ขับ 4 เอนกประสงค์กว่า  รถแท้เกิน 1.4-1.5 ก็ไม่น่าเล่นแล้วครับ  หน้าเสือ STi มือสองยัง 2 ล้านกลางๆ รถปีเดียวเอง

350Z ผมก็ชอบมากครับ สวย อมตะ แต่งขึ้นและงามมาก  เป็นรถคันที่ 3-4 ของบ้านก็น่าสนครับ   บ้านผมไม่มีที่จอดแล้วครับ  แมวอ้วนตอบโจทย์กว่าเรื่องการใช้งานและสนุกไปกับมันได้ครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ไป Z แต่เอาเป็น 370Z น่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Artist

350Z คนมองเยอะ ได้เท่ห์
แต่ถ้าขับมันส์ผมว่า GVB STI น่าจะขับสนุกกว่า

ออฟไลน์ Jae_156JR

ตอบแบบคนมี z33 อยู่ อยากได้ GVB มาเพิ่มครับ 55555

เชื่อผมเหอะ ถ้าคุณเลือก z33 คุณก็จะอยากได้ gvb อีก ... ถ้าคุณเลือก gvb คุณก็จะอยากได้ z33 อีก
ไม่ได้ช่วยอะไรเจ้าของกระทู้เลยยย ให้ตายสิ

ออฟไลน์ choomodify

แมวเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

เอา subaru ครับ

ไม่ชอบภายใน วัสดุภายใน ของ 350z เลย

ออฟไลน์ 2k

ผมเลือกซูบารุครับเพราะเอาไว้ใช้งานชีวิตประจำวันได้มากกว่าZที่มีสองที่นั่งเอง  :-X เอามาแปะป้าย1.6สีแดงไว้หลอกชาวบ้าน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Tomz

ชอบ 350z มากกว่าอะครับ สาวๆกรี๊สเยอะกว่าแน่นอน 555555555

ส่วน GVB ไรนี่ ผมยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆเลยคร้าบ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ mothsan

ปกติไม่ค่อยชอบทรง 350Z ครับ ผมว่ามันไม่ค่อยสปอร์ต อ้วนๆยังไงไม่รู้
แต่พอเทียบกับอิมแมว ซึ่งเป็นอิมรุ่นที่ผมว่าไม่สวย และขับแย่ที่สุดแล้ว
ผมยอมเลือก 350Z ก็ได้

ออฟไลน์ Darkart

ผมเลือก Subaru รูปร่างล้วนๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์