ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความมั่นใจเรื่อง เกียร์ auto กับ honda crv 2.0 mc หน่อยครับ  (อ่าน 2559 ครั้ง)

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
เกียร์ลูกนี้ทนทานมากน้อยแค่ไหนครับ คือผมขับมาก่อนจะเข้าโค้ง ผมจะกด D3เพื่อเป็น Engine break  ลดความเร็วอยู่เป็นประจำ จะเร่งแซงก็กด D3 เพื่อเร่งแซง หรือลงเนินยาวๆ ก็ใช้อีก มันจะพังมัย แล้วปกติเกียร์น่าจะใช้งานได้สักกี่กิโลครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
เอ เกียร์ลูกนี้ไม่ได้มี Shift Hold Control หรอครับ

มันจะคาที่ D3 ให้อัตโนมัติ เมื่อเกิดคอนดิชั่น เบรค-เร่ง สลับกัน

ไม่จำเป็นต้องเลื่อนมา D3 นะ

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
มันเป็นปุ่มกดที่หัวเกียร์ครับ กดปุ๊ป ไฟ d3 จะขึ้นที่หน้าปัทม์เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เกียร์ฮอนด้าขึ้นชื่ออยู่แล้วครับ
แต่ของผม Accord G8 เครื่องเกียร์ลูกเดียวกัน แสนสามละครับปกติดี
เปลี่ยนถ่าย นมก.ปีละครั้ง

ออฟไลน์ panerai

ถ้าใช้งานบ้านๆ จะมีเล่นมันๆบ้าง แต่ดูแลรักษาเปลี่ยร น้ำมันเกียร์ประจำ ก็ทนเอาเรื่อง

แต่รถที่ทำงานผม Accord G8 รุ่น 2.0 เครื่องเกียร์เดียวกัน แต่ใช้งานหนัก ตีนหนัก บางคน(ไม่ใช่ผม)ชอบกระชาก D3 ทำเอนจิ้นเบรคบ่อยๆ
ผลคือ รถวิ่งไป 3ปี 140,000km เกียร์พัง ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เกียร์เจ้าตลาดเปราะขนาดนั้นเลยรึครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

ขับกันโหดขนาดต้องเอ็นจิ้นเบรคกันทุกโค้ง  ถ้ามันจะพังผมว่าก็ไม่แปลกนะ 

ออฟไลน์ Bubble

• Newbie
  • *
เกียร์ลูกนี้ทนทานมากน้อยแค่ไหนครับ คือผมขับมาก่อนจะเข้าโค้ง ผมจะกด D3เพื่อเป็น Engine break  ลดความเร็วอยู่เป็นประจำ จะเร่งแซงก็กด D3 เพื่อเร่งแซง หรือลงเนินยาวๆ ก็ใช้อีก มันจะพังมัย แล้วปกติเกียร์น่าจะใช้งานได้สักกี่กิโลครับ
อัตราเร่ง อัตราบริโภคน้ำมันเป็นไงบ้างครับรุ่นนี้