ผู้เขียน หัวข้อ: Keyless Entry & Push Start BMW 5 Series E60  (อ่าน 5627 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
Keyless Entry & Push Start BMW 5 Series E60
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 00:31:10 »
เห็นว่า เจ้า E60 บ้านเรามันเพิ่งมี ระบบกุญแจไม่ต้อง มาก็เมื่อครั้น ปรับโฉม minorchange นี่เองใช่ไหมครับ ที่ว่ามาพร้อมกับ คันเกียร์แบบแท่งหรรษา

แล้วถ้าผมเกิดอยากเปลี่ยนให้มันใช้กุญแจแบบ ใหม่ และ แท่งหรรษานี่ด้วย เราพอจะทำได้ไหมครับ

ส่วนระบบ iDrive ที่มีการเปลี่ยนแปลงไป ด้านฟังชั่นการใช้งานมีเพิ่มขึ้นไหมครับ แล้วอยากเปลี่ยนเป็นของใหม่ด้วยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
Re: Keyless Entry & Push Start BMW 5 Series E60
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 00:34:42 »
อยากรู้ด้วยคนครับ......

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: Keyless Entry & Push Start BMW 5 Series E60
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:32:43 »
ผมว่าน่าจะลองถามๆศูนย์ BMW ดูครับว่าเค้าจะทำให้เราได้หรือเปล่า
เพราะไม่แน่ใจว่าอุปกรณ์มันจะใส่กันได้หรือเปล่าโดยเฉพาะเจ้าปุ่ม start เนี่ยจะต้องเจาะคอนโซลกันเลยหรือเปล่าเนี่ยสิ เข้าใจว่าตำแหน่งปุ่ม start จะอยู่คนละที่กับตำแหน่งบิดสวิตซ์กุญแจนะครับ

ใครมีอะไรเพิ่มเติมลองเสริมกันมาได้ครับ

แต่แอบชอบการเรียกเจ้าหัวเกียร์จริงๆ

คันเกียร์แท่งหรรษา

อิอิ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:20:54 »
เอ่อออ...ปุ่มสตาร์ทหน่ะ  มันมันตอน E60 minor change อ่ะใช่ครับ

แต่ทว่า ไมเนอร์เชนจ์รอบแรก เปลี่ยนหลายจุด เช่น กันชนหน้า แผงประตู กุญแจ  แต่ตัวเกียร์ยังเป็นแบบเก่าอยู่ครับ  จนกระทั่ง นาโนเชนจ์สิน่ะ เมื่อตอนช่วงโมเดล 2008 นี้เองเห็นจะได้น่ะครับ  ถึงจะมีแท่งหรรษา!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 13:47:31 »
For the Keyless system of E60, just from minorchange krab, my one also, but for e90 2006-07 is push start but not comfort access, which mean you need to plug in the key and push,

FOR e60 New idrive, just like the old one krab but just change the Controller only NOT LIKE 3SERIES!!!

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 14:32:04 »
ท่าจะเปลี่ยนนี่คงงานหนักหนาเลยนะ

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:47:33 »
เปลี่ยนไอที่ว่ามาเอง มันไม่คุ้มหรอกครับ... และอาจจะเปลี่ยนไม่ได้ด้วยซ้ำ เพราะที่ทราบมา พวงมาลัยในรุ่นก่อน mc และ หลัง mc (มีปุ่ม start กับไม่มี ปุ่ม start) ก็ไม่เหมือนกันแล้ว ประมาณว่าเคยมีคนรู้จักสั่งพวงมาลัย M แต่ดันเป็นของรุ่นที่มีปุ่มstart มาก็ใส่กันไม่ได้.. นี่แค่พวงมาลัยไหนจะ ตัวปุ่ม กุญแจ มือเปิดทั้งห้า ฯลฯ

เกียร์ยิ่งไปกันใหญ่่... เรื่องใหญ่แน่นอน  ผมว่าถ้าอยากได้จิงๆ ขายคันเดิมซื้อใหม่น่าจะคุ้มกว่า อุๆๆ

iDrive ตัวใหม่ ไม่ได้มีอะไรมาเพิ่มเติม แต่มันทำให้ใช้งานได้ง่ายสะดวกขึ้น กับ short cut ต่างๆ