ผู้เขียน หัวข้อ: วีกรรมที่รู้สึกอายแทบแทรกแผ่นดินหนี....ขณะขับรถ.....  (อ่าน 7789 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ไม่รู้ท่านอื่นมีวีรกรรมประเภทนี้ทำให้ตัวเองอายบ้างไหม?   ผมเพิ่งอาย...

ปกติเวลากลับรถ  พอตั้งพวงมาลัยตรง  ผมจะกดคันเร่งประมาณ สองพันห้าร้อยรอบ  เป็นปกติ 

เมื่อ 14  ม.ค.59  ประมาณบ่ายโมง  นึกครึ้ม  ...ลองกดลึกกว่าเดิมสักนิด  มันจะมีเสียงเอี๊ยดเหมือนเขาไหมนะ...

ว่าแล้วก็กดพรวด (ตั้งตัวตรงแล้วน่าจะเกียร์ 2)  ไม่ได้ดูรอบว่าเท่าไร  แต่รถเจ้ากรรม ไม่วิ่ง  มีแต่เสียงอี๊ดยาวที่ยาง(เหมือนพวกรถดิ๊ฟมั้งครับ)  อายก็อาย  กลัวเขาชนก้นก็กลัว กลัวเขาด่าว่าเป็นพวกขาซิ่งก็กลัว ผ่อนคันเร่งพอเสียงหาย แล้วกดเบาๆไปจากตรงนั้น  เข็ดไปอีกนาน...

ออฟไลน์ ps000000

ล้อฟรี

ออฟไลน์ awakening

• Newbie
  • *
เคยตอนจอดไฟแดง เข้าเกียร์ P ไว้ พอไฟเขียว ดันไปเข้าเกียร์ R กดคันเร่งไปพอควร รถเกือบถอยไปโดนข้างหลัง เขิล เลย 5555

ออฟไลน์ mamaman

สำหรับผม เป็นความตั้งใจ
ผมทำประจำครับ เพราะ รถเยอะ ต้องรีบออก ตั้งหน้าได้ระยะตรงแล้ว
เกียร์ MT ที่เกียร์สอง Vigo ของผมก็กวาด รอบ เท่าที่จะทำได้
เอียด อา๊ด พร้อมพุ่งทะยานออกจาก ที่กลับรถ ไปอย่างรวดเร็ว ปล่อยให้ คันหลัง คลานตามมา

แต่ที่น่าอายคือ

บางครัง รีบ ปล่อยครัชเร็ว เร่งไม่ทัน รถดับ ก่อนออกตัว

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมชอบกดเต็มบ่อย แต่ไม่เคยเอี๊ยดครับ รถผมไม่แรงขนาดนั้น ยางก็ค่อนข้างหนึบๆ

ออฟไลน์ akewizard

เคยขับรถลัดเลาะไปตามซอยทางลัดเพราะคิดว่าไปได้  แล้วสุดท้ายไปเจอทางตัน

แต่ดันมีรถขับตามเรามาด้วย (เพราะคิดว่าเรารู้ทาง) สรุปคือ ผมพามาหลง........... :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2016, 17:57:00 โดย akewizard »

ออฟไลน์ Turin

อายสุดสมัยเรียน ขับรถผ่านตึก(ที่มีสาวๆนั่งอยู่ใต้ถุน) แล้ว "ว่าวเกียร์" ครับ .... แครกกกกก ดังลั่น อย่างกับคนขับรถไม่เป็น ไม่ก้อกระบะเก่าๆที่ชุด synchomesh พัง :-\

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สิ่งที่คุณอายแทบแทรกแผ่นดินหนีนี่

ผมทำเกือบทุกวันเลยนะ อย่าคิดมากครับถ้าเราไม่ได้ไปทำตรงหน้าโรงเรียน ในลานจอด ในซอยที่เด็กเล็กวิ่งเยอะ
ผมว่าคนที่มักวิตกนี่ล่ะคือคนที่ปกติไม่ค่อยทำอะไรผิดหรอก พวกที่ทำผิดบ่อยจนน่าอายแทนพ่อแม่มันจะไม่มีความวิตกหรือคิดหน้าคิดหลัง
ก่อนจะทำอะไรสักอย่างร้ายๆครับ

อย่าคิดมากครับ ผมเคยขับ W124 นะ มากับสาวที่กำลังจะจีบ ตอนนั้นผมอยู่ปีหนึ่ง กลับรถตรงจุด U-turn เลยทางแยกไป
วัดดอนหวาย ผมกดเต็ม ถนนลื่นโคตร รถก็ปัด ผมไม่ได้คิดว่ามันจะปัดแรงขนาดนั้นเลยแก้พวงมาลัยหรือถอนคันเร่งไม่ทัน
ปีนขึ้นเกาะไปเหมาเสาสลิง 2 อัน พอได้สติดึงรถกลับลงมาบนถนน ยางหน้าขวาแตก จอดเปลี่ยนยางอะไหล่ บอกสาวว่า
ไม่ต้องห่วง แป๊บเดียว ..เอายางอะไหล่ออกมาใส่ ขันน็อต น็อตลงไม่หมด เพราะล้อแม็กมันหนากว่าล้ออะไหล่ที่เป็นล้อเหล็ก
ผมต้องเอาล้อยางแบนกลับมาใส่ บดต่อไปอีกโลกว่าๆถึงปั๊มบางจาก เจอร้านปะยาง ขอให้เขาสลับยางจากล้ออะไหล่มาใส่
พอควักเงินในกระเป๋า เหลือร้อยเดียว เพราะเลี้ยงข้าวกลางวันสาวไปแล้ว เลยสรุปต้องยืมเงินสาว เสียเวลา และกลับไปเข้าคลาสบ่ายไม่ทัน

อันนี้สิ อายจนไม่รู้จะพูดยังไง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
น่าอายผมคือ
ดึงเบรคมือโชว์สาวครับ กะแบบขอแค่ล้อล็อคเท่ห์ๆ  เจ้ากรรมยางหลังดันเก่าได้ที่และมาเร็วเกิน 
สรุป...หมุนครับ  เกือบไปฝาดรั้วข้างๆ 

และตอนเด็กๆเคยยกล้อ RC100 โชว์สาวเหมือนกัน 
สรุป...ตีลังกาครับ 

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
ของผมน่าอายกว่าน่ะ

ออกไฟแดง เหยียบสุดตีน   รถไม่ไป

ลืมเข้าเกียร์ซะงั้น ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

ขับเรื่อยๆเลนซ้าย มีมอเตอร์ไซร์วิ่งอยู่ 100 กว่าๆ  เลนขวารถตู้แช่ขวา วิ่งประมาณ 105 ระหว่างรอรถตู้แซงมอเตอร์ไซร์ไปนั้น กดล้างกระจกเพราะแมลงเยอะกลางคืน แต่ไปแว็ปไฟสูงไล่มอเตอร์ไซร์ซะงั้น เลยหนีไปจี้ท้ายรถตู้ล้างอาย แซงๆไปให้พ้นๆ เพราะมอเตอร์ไซร์ทำฮึดฮัดใส่ หันมามองแบบเราทำผิด

ขับอยู่ดีๆกลายเป็น เชี่ยขับรถเลย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ yourturle

ผิดพลาดกันได้ครับ ไม่น่าอายหรอก มันเป็นประสบการณ
One Day.

promt

• บุคคลทั่วไป
ดีที่ไม่หมุนด้วย ขับสุภาพ ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
น่าอายผมคือ
ดึงเบรคมือโชว์สาวครับ กะแบบขอแค่ล้อล็อคเท่ห์ๆ  เจ้ากรรมยางหลังดันเก่าได้ที่และมาเร็วเกิน 
สรุป...หมุนครับ  เกือบไปฝาดรั้วข้างๆ 

และตอนเด็กๆเคยยกล้อ RC100 โชว์สาวเหมือนกัน 
สรุป...ตีลังกาครับ
ขึ้นอย่างหงส์ ลงอย่างหมา
ปล.แซวเล่นนะครับ เพราะผมก็ยกล้อแล้วแป๊กแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2016, 23:56:05 โดย pakorn »
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขับรถมารับแฟนคนแรกครับ ตอน ปี 1 เลย
เป็นช่วงจีบกันใหม่ๆ ตามประสาวัยรุ่น ผมกำลังจะไปรับเขากินข้าวเที่ยงที่ตึกเรียนเขา
เพื่อนๆ เค้าอยู่ใต้ตึกกันเต็มไปหมดน่าจะ 30 คนได้ พอมาถึงผมกลับรถหน้าตึก
แล้วรถปีนฟุตบาทเนื่องจากหญ้าคลุม ไม่รู้ว่าเป็นฟุตบาท เสียงล้อกระแทกโครมอย่างดัง
ถือเปิดตัวได้แรงมาก คนที่อายมากกว่าน่าจะแฟนเก่าผมคนนั้น
ยังโชคดีที่ล้อหรือชิ้นส่วนช่วงล่างไม่หลุดออกมา ถ้ารถไปต่อไม่ได้คงอายกว่านี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ musicman1892

ตอนสมัยหนุ่มตอนนั้นยังขับ CIVIC ลื้อเบาะหลังใส่เครื่องเสียงซะแน่นแล้วเที่ยวเปิดกระจกลดเปิดเพลงดังๆให้ชาวบ้านฟังแล้วคิดว่าตัวเองเท่แต่พอ
เวลาผ่านไปมองย้อนกลับไปดูตัวเองโคตรเสียวเลย

ออฟไลน์ PAN

torque steer จนเป๋ไปอีกเลนนึง = ="

ออฟไลน์ sukhontha

ขอบคุณทุกความเห็น  โดยเฉพาะ ท่าน Commander Cheng

ผมรู้แล้วว่า  ออกตัวแรงมากไป  เจอถนนลื่นๆสักหน่อย หากคุมรถไม่เก่งแบบผม เดี๋ยวได้ไปอยู่บนเกาะ ก็อยู่ในคูน้ำ...

ออฟไลน์ Turin

ขอบคุณทุกความเห็น  โดยเฉพาะ ท่าน Commander Cheng

ผมรู้แล้วว่า  ออกตัวแรงมากไป  เจอถนนลื่นๆสักหน่อย หากคุมรถไม่เก่งแบบผม เดี๋ยวได้ไปอยู่บนเกาะ ก็อยู่ในคูน้ำ...
ถ้าจำไม่ผิด จขกท ใช้ 95 ใช่ไหมครับ ... ขับหน้าฟรีทิ้งตอนกลับรถนี่น่ากล้วปีนเกาะกลางจริงๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
แป้นแตร Neon ทองแดงหัก (อายุรถ 10 ปี)

เริ่มมีอาการตั้งแต่แยกศรีย่าน แตรดังสั้นๆ เหมือนเราเคาะแตร เราก็ตกใจ

ยกมือเลย เพราะไม่ได้กดนะ ขับมาเรื่อยๆ เริ่มดัง ดัง ดัง ค้างเลยคราวนี้ ตั้งแต่กรมชล จนถึงบ้านตรงบางโพ

แตรหอยสองตัว ดังสะท้านฟ้ามาก

ถึงประตูบ้าน จอดรถ ยังไม่ทันเลี้ยวเข้า เปิดฝากระโปรง หารีเลย์ ถอดออกเลย

อ๊ายอาย สรุป ไม่ใส่แตรไปห้าหกเดือน จนพ่อมาขับ แตรไม่ดัง พ่อบอกให้ไปซ่อม ของสำคัญ ต้องใช้

เลยเล็งรีเลย์กะฟิวส์ไว้เลย พร้อมถอดเสมอ

ออฟไลน์ SM.

เคยแต่แหกปากร้องเพลง แล้วไม่รุตัวว่า มอไซ ข้างๆ มองอยู่ ขำอยู่

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ของผมเลี้ยวเข้าจอดในอพาร์ทเมนท์ครับ เพิ่งได้ป้ายขาวมาใหม่ๆ ปกติจะมีพี่ยามมาคอยโบก วันนั้นนึกยังไงม่รู้ ไม่ต้องโบกครับ กะเลี้ยวเข้าในครั้งเดียวเลย ซึ่งปกติต้องเดินหน้า ถอยหลัง สองสามรอบ สรุป ครึ้ดดดดกับเสาครับ ยามยิ้มแห้งๆ ผมโคตรอายเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ssongsetwut

• Newbie
  • *
เคยที่นึงตรงสามแยกผมจะออกจากซอยเพื่อเลี้ยวขวาแต่รถฝั่งตรงข้ามติดยาวเนื่องจากติดไฟแดงอยู่

ผมเลยเปิดไฟเลี้ยวขวาแล้วรอซักพัก  มีรถสองแถวรับส่งคนเจ้าถิ่นมาต่อท้ายจะเลี้ยวซ้ายตบไฟสูงใส่ (ผมคิดในใจว่า ไม่เห็นหรอไงวะติดขนาดนั้นถ้าไปผมก็ไปขวางถนน) 

ผมเลยนิ่งเฉยรอไปได้แปบเดียวพี่แกบีบแตร ตบไฟสูงไล่ซะผมทำอะไรผิดมากก

ผมก็เลยอะไปก็ไป พอออกไปเท่านั้นแหละ..ไปขวางกลางถนนเลนสวนติดยาวเหมือนกันครับทีนี้

ตอนนั้นอายมากครับ เหมือนคนเห็นแก่ตัวที่รีบไปจ่อทั้งๆ ที่ข้างหน้าก็ไปไม่ได้

ออฟไลน์ KKCP118

เมื่อเดือนที่แล้ว ที่บ้านออก HR-V มาได้ 1 วัน ขับไปเที่ยวที่สวนสนแห่งหนึ่งในเชียงใหม่
นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่เขาจะจอดรถไว้ด้านนอก แล้วเดินมาถ่ายรูปกับต้นสนกัน แต่ผมขับเข้าไปข้างใน (คืออยากถ่ายรูปรถกับต้นสน)
ทีแรกจอดรถข้างทางใต้ต้นสน เงยหน้ามองเห็นว่าข้างบนต้นมีลูกสนอยู่ ก็ระแวงว่ามันจะหล่นใส่รถ ก็เลยเลี้ยวแทรกระหว่างต้นสน
ขึ้นไปบนลาน จอดไว้ ลงมาถ่ายรูป ได้รูปที่ต้องการเรียบร้อย พอจะกลับตอนถอยรถออกจากลานสน ดันมองแต่กระจกข้าง
เห็นต้นสนสองต้นซ้าย-ขวา แต่ลืมมองกระจกมองหลังและภาพจากกล้อง นึกว่าพ้นแล้ว โครม!!!!!! ต้นไม้เต็มๆ เลยครับ
ใจจะขาด ลงไปดูนี่น้ำตาแทบร่วง แต่ตอนขับฝ่าคนที่กำลังถ่ายรูปอยู่ด้านหน้านี่อายมากครับ รถติดฟิล์มใสด้วย เห็นหน้าเต็มๆ 555
สรุป ฝาท้ายบุบ กันชนดุ้ง ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งสองชิ้น รออะไหล่เกือบเดือน :'(

ออฟไลน์ werawit

จขกท เป็นคนขี้อาย.....

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
ครั้งนึงในวันทำงานสุดท้ายของสัปดาห์คือวันศุกร์ ผมทำงานต่างจังหวัด  หลังเลิกงานก็จะกลับบ้าน ด้วยระยะทาง 150 กม พอถึงจุดนึงใกล้ถึงในเมือง เจอคนแลนเซอร์ สีดำ เปลี่ยนแมกซ์มาเช่นเดียวกัน เลยคิดว่ารถที่ทำงาน เลยแซงซ้าย (ถนน 4 เลน) เปิดกระจก เอามือออกไปทักทาย แต่สิ่งที่เห็นคือคนขับรถ คันนั้นไม่ใช่เพื่อน แต่เป็นรถที่มีลักษณะคล้ายกันมาก แล้วมาจากถนนสายรองเส้นเดียวกัน เท่านั้นเอง พอรู้ตัวอายมาก รีบปิดกระจกแทบไม่ทัน
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ mamaman

ครั้งนึงในวันทำงานสุดท้ายของสัปดาห์คือวันศุกร์ ผมทำงานต่างจังหวัด  หลังเลิกงานก็จะกลับบ้าน ด้วยระยะทาง 150 กม พอถึงจุดนึงใกล้ถึงในเมือง เจอคนแลนเซอร์ สีดำ เปลี่ยนแมกซ์มาเช่นเดียวกัน เลยคิดว่ารถที่ทำงาน เลยแซงซ้าย (ถนน 4 เลน) เปิดกระจก เอามือออกไปทักทาย แต่สิ่งที่เห็นคือคนขับรถ คันนั้นไม่ใช่เพื่อน แต่เป็นรถที่มีลักษณะคล้ายกันมาก แล้วมาจากถนนสายรองเส้นเดียวกัน เท่านั้นเอง พอรู้ตัวอายมาก รีบปิดกระจกแทบไม่ทัน

เหมือนผมเลย ขับออกจากโรงงาน ตอนเลิกงาน
เจ กะบะ สีขาว นึกว่ารถเพื่อน เห็นเค้าเปิดกระจก ด้วย
ก็เลย ขับเทียบ เปิดกระจก ทักทาย ว่า ไอ้%$$#@^
แต่ ช้าไปแล้ว จำผิดคัน คนในรถไม่ใช่เพื่อน

เจ้าของรถกะบะ สีขาว หันมาช๊อค ตกใจกับ การ ทักทายของผม
ผมก็เลย พุดว่า ทักผิดคน พร้อ รีบเร่งรถแซงหนีออกหน้าไปเลย